ใครรู้จัก แอมป์ นี้บ้างครับ อยากได้ครอสด้วย

การสนทนาใน 'Car Audio & GPS Forum' เริ่มโดย non225, 30 มีนาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. non225

non225 New Member Member

95
    0
    0
    ในรถ มีแอมป์ Craver รุ่น 2150 ประมาณนี้ 3 ตัว ไม่ทราบว่า ดีหรือไม่
    รู้สึกจะติดตั้งเป็ฯ ไตรแอมป์ไว้ แต่ใช้ครอสของ ferris ลำโพงเป็นของ บอสตัน 10 นิ้ว
    หลายร้านบอกว่า ครอส ตัดซับไม่ค่อยขาด เสียงเลยไม่ค่อยลึก จริงหรือป่าวครับ ผมติดตั้ง
    แบบฟรีแอร์นะ ไม่ได้ตีตู้ ถามคนที่มีความรู้ช่วยตอบหน่อยครับผม ซับ เค้าบริดโมโนไว้

2. [LeNGy~MaSTeR]

[LeNGy~MaSTeR] New Member Member

35
    2
    0
    carver เป็นแบรนด์อมริกันเก่ามากๆ รุ่นราวคราวเดียวกับ liner power

เสียงออกชัดๆหนาๆนุ่มๆ พละกำลังดี ใช้ได้ทีเดียวครับ

เสียงดีครับ เหมาะขับกลางแหลม

โยนทิ้งไปเหอะคับ ferris เนี่ย ถ้าจะเล่นเป็นไตแอมป์จิงๆหาฟรอนท์เอนด์ซักตัวที่มันตัด3way ได้
    จะดีมากเช่น pioneer p80rs ส่วนแอมป์ขับซัฟตัดที่แอมป์เลยคับ ใช้ครอสนอกทำไม? กลางแหลม
    ปล่อยฟูเรนจ์ไป

แนะนำแค่นี้หละครับ คำถามมันงงง ชอบกล

3. non225

non225 New Member Member

95
    0
    0
    ขอบคุณครับ คือ มันติดตั้งระบบมาจาก PRT ใส่ครอส เฟอรริสมา หลายร้านบอก ครอส ตัดเบส
    ไม่ค่อยดี ของเดิมบริด โมโนที่ซับ ก็ออกใช้ได้ แต่พอเร่งหนัก ๆ เริ่มแตก เบสกระพือ
    ผมได้ไอเดียจากคุณ สงสัยต้องไปลองทำแล้ว ฟร้อนผมมีปรีออก 3 ช่อง เป็นหน้า หลัง และซับ เลยว่า
    จะเอาครอสออกตามที่ว่า ขอบพระคุณอย่างสูงครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้