ช่วยด้วย p11สั่นที่ความเร็ว 40

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย blueber, 3 กุมภาพันธ์ 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. blueber

blueber New Member Member

36
    0
    0
    ช่วยหน่อยครับ p11 วิ่งความเร็ว 35 - 45 รถจะสั่น เป็นตลอดเลย เคยเห็นกระทู้ในนี้ว่ามีเป็นอาการนี้

เหมือนกัน ไม่ทราบว่าเป็นเพราะอะไร ผนสันนิฐานว่าเป็นเรื่องเพลาหรือเกียร์รึเปล่า ถ้าเป็นอย่างนั้นซ่อม

แพงแน่เลย ช่วยแนะนำอู่ซ่อมราคาถูกและดีให้ด้วยนะครับ ขอบคุณมากมาย

2. TheCrow

TheCrow New Member Member

177
    1
    0
    รอท่านผู้รู้มาตอบด่วนครับ

3. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    ลองดู ล้อ ยาง ก่อน ก็ดีครับ ว่า ดุ้ง คด บวม หรือเปล่า
    ถ้าดี ก็ ไปดูช่วงล่างว่ามีอะไรหลวมไหม +++

4. P@LMprimeraP11

P@LMprimeraP11 New Member Member

184
    0
    0
    อาการสั่นๆ รถผมเคยเป็นครับ จะสั่นที่ความเร็ว 30 - 40 กม/ชม รอบเครื่องก่อน 2000 รอบ

ตอนนั้นลองไล่ดู ล้อ,ยาง,เพลาขับ,ลูกหมากต่างๆ แล้วมาเจอยางแท่นเครื่องตัวการสภาพรุ่งริ้ง เลยจับเปลี่ยเน ซ้าย,ขวา ก่อน ก็สั่นน้อยลง เลยหาด้านหน้า,หลัง เปลี่ยนอีกที คราวนี้หายสั่นเลยครับ

ลองไล่ดูพวกปัญหาเล็กๆ ก่อนครับ ถ้าไม่ไช่ค่อยไล่มาเรื่อยๆ ขอให้หายเร็วๆ นะครับ ^^

รอพี่ๆ ท่านอื่นมาตอบด้วยครับ แต่ละคนประสบกามเยอะๆ ทั้งนั้น ฮ่าๆ (ตั้งใจพิมผิดน่ะ มุก ครับ มุก) 555

5. 2.2vtec

2.2vtec New Member Member

65
    0
    0
    รถติดแก็สป่าวครับผมเคยเจอรถติดแก็สจูนไม่ดีจะมีอาการสั่น เบา ๆ ที่ความเร็วต่ำครับ

6. monymon

monymon New Member Member

52
    1
    0

ของผมเกิดจากเพลาครับอาการ เกิดตอนรถตกหลุมเพลาน่าจะมีปัญหาแต่หาสาเตุไม่เจอไปโทดนั้นนี่ไล่เปลี่ยนมาตั้งแต่ดุมล้อ และสันนิฐานว่าจะมาจากแลกก์พวงมาลัย แต่ยังไม่ได้เปลี่ยนจนมาที่สุดวิ่งไปต่างจังหวัดรถเกิดอาการสั่นที่เพลาสะเทือนเหมือนมีอะไรแกว่งที่ช่วงเพลา รถสั่นทั้งคันแต่ขับไปได้สักพักหาย แต่เดี๋ยวก็เป็นอีก ไปหาช่างช่างบอกเฟืองที่เพลามันหลุดเป็นช่วงๆ วิ่งไปมันเข้าล็อกก็หาย เลยคิดกูไม่ไหวแล้ว เอาว่ะวางเครื่องใหม่สะเลย ช่วงล่างใหม่หมดยกชุด ลองเช็คเพลาดูครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้