เบรค H22A + ล้อ Coupe Racing

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย bigbossit, 11 กุมภาพันธ์ 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. bigbossit

bigbossit New Member Member

209
    0
    0
    มีใครใส่กันบ้างไหม๊คาบบ เบรค H22A + ล้อ Coupe Racing มีข้อสงสัยอยากถาม......
    ตอนถ่วงล้อแล้วเอาตะกั่วไปติดตรงไหน ของผมติดที่เดิมแล้วมันโดนคาลิปเปอร์น่ะครับ ต้องย้ายออกมาติดด้านนอก มองแล้วเกะกะมากมาย :cry:

2. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    ติดด้านในครับ แต่เยอะหน่อย

3. civic_si2000@hotmail.com

[email protected] New Member Member

1,295
    2
    0
    .......

ได้อยู่น่าาาาาาาาา ของผมก็เกือบติดอะแต่ไม่ติดห่างสองมิลอิอิ
    รองเข้ามาดูครับ
    รฃhttp://racingweb.net/forums/showthread.php?t=706972

4. bigbossit

209
    0
    0
    ด้านในก็ติดไปชุดหนึงแล้วครับพี่ แต่งช่างบอกไม่พอ ต้องถ่วงทั้ง2ด้านช่วย เหอๆ สงสัยต้องปล่อยไว้แบบนี้ไปก่อน จนกว่าจะเปลี่ยนล้อใหม่ อันนี้ก็ต้องให้เครดิตคุณแจ๊คแหละครับ ผมลอกการบ้าน DIY มาแก้นิดหน่อย อิอิ เด๋ยวเอา version DIY เต็มๆ มาให้ชม เผื่อใครใส่ล้อตัวนี้อยู่ อ่อผมชื่อ แคนนะครับ เด็กขอนแก่นเช่นกัน แต่ทำงานอยู่นนท์ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ

5. Nung_Maesot

Nung_Maesot New Member Member

831
    2
    0
    จริงๆแล้วช่างเค้าสามารถ ถ่วงแบบจุดเดียวได้นะคับ

โดยการเซตที่เครื่องถ่วงล้อ แปะจุดเดียวบริเวณขอบล้อด้านใน ครับผม
    ได้แนะนอน ได้ทุกที่ได้ทุกร้าน อยู่ที่ช่างจะเก๋าแค่ไหน คับผม

---------- Post added at 09:43:57 ---------- Previous post was at 09:43:42 ----------

จริงๆแล้วช่างเค้าสามารถ ถ่วงแบบจุดเดียวได้นะคับ

โดยการเซตที่เครื่องถ่วงล้อ แปะจุดเดียวบริเวณขอบล้อด้านใน ครับผม
    ได้แนะนอน ได้ทุกที่ได้ทุกร้าน อยู่ที่ช่างจะเก๋าแค่ไหน คับผม

6. civic_si2000@hotmail.com

[email protected] New Member Member

1,295
    2
    0
    .......

ว้าว.........เด็กขอนแก่น...สู้ๆครับ :p
    [email protected]
    on M บ่อยอะครับแล้วเจอกันครับ

7. Wakita(Wa)

Wakita(Wa) New Member Member

1,622
    21
    0
    วะ..วะ..หวัดดีกั๊บ(-/l\-)

เดี๋ยวนี้เริ่มมีเด็กขอนแก่นเข้ามาเล่นเรื่อยๆละ

คิดถึงเหมือนกัน แม็กRacing ครั้งแรกที่ได้รถมาก็ใส่แม็กตัวนั้น

แต่ว่าตอนนี้เปลี่ยนไปละ ว่าจะเปลี่ยนอีกแต่งบสิเหอะๆ เมื่อไหร่จะพอเน้อ

8. bigbossit

209
    0
    0
    น่านสิครับ ของแต่ละอย่าง ช่วยทำให้อยากเสียตังค์อยู่เรื่อยๆเลย ต่อไปก็คงเป็นล้อ(",)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้