สอบถามเรื่องหน้าปัดไมล์

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย zeropl, 6 กุมภาพันธ์ 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. zeropl

zeropl New Member Member

15
    0
    0
    คือผมอยากเปลี่ยนหน้าปัดไมล์ครับ อยากใช้ที่มีวัดรอบ(ของB13)
    ไม่ทราบว่ารอบที่ได้ เกจความร้อน เกจน้ำมัน จะตรงแค่ไหนครับ(ถ้าเปลี่ยน)
    ไม่รู้ว่าจะมีข้างเคียงแค่ไหนครับ
    รถผม NV VAN เครื่องคาบู ปี 93 ครับ
    ขอความกรุณาผู้รู้ช่วยแนะนำหน่อยครับ

2. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    ความร้อนต้องเอาของหัวฉีดมาใส่นะครับ
    วัดร้อบอาจจะสวิงนิดนึงนะครับผม ใช้ตัว r มาลบค่าได้ครับ
    นอกนั้นตรงครับ

---------- Post added at 19:07:20 ---------- Previous post was at 19:07:05 ----------

ความร้อนต้องเอาของหัวฉีดมาใส่นะครับ
    วัดร้อบอาจจะสวิงนิดนึงนะครับผม ใช้ตัว r มาลบค่าได้ครับ
    นอกนั้นตรงครับ

3. Kc1.6SLX

Kc1.6SLX New Member Member

520
    2
    0
    ถ้าเป็นเครื่องหัวฉีดใช้เรือนไมล์ที่มีวัดรอบได้เลยไหม

4. zeropl

15
    0
    0
    ขอบคุณพี่เบิ้มมากครับ ว่างๆทุนทรัพย์พอเพียงจะแวะไปให้พี่ช่วยเหลือเรื่องยางขอบ
    กระจกขอบประตูครับ
    ขอรบกวนอีกนิดครับ ใช้ R เบอร์อะไรครับ และต่อเข้าวงจรช่วงไหน
    รบกวนอีกนิดครับ

5. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    เด๋วถามให้นะครับ นานแล้วจำไม่ได้เลย
    แต่ถ้าเครื่องหัวฉีดแล้วยัดได้เลยครับผม

6. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    รอข้อมูลครับ

7. zeropl

15
    0
    0
    เรือนไมค์ที่มีวัดรอบของเครื่องคาบูมีด้วยเหรอครับ เห็นเขาบอกว่ามี
    ถ้ามีจริงๆต่อได้เลยใหมครับ สงสัยอีกแระ

8. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0

แวนตัวTOPรู้สึกว่าจะมีใช่ป่าวครับพี่เบิ้ม...:)

9. didomon

didomon New Member Member

2,380
    2
    0
    ใส่ได้ครับ...ของผม NV บิคอัพ ก้อใส่อยู่ ถ้าต้องการของ ก้อติดต่อพี่เบิ้มเลยครับ :D

ตามลิ้งค์นี้เลย

http://racingweb.net/forums/showthread.php?t=617810

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้