กันโครงด้านหน้าของใครไม่ได้ใส่บ้างครับ

การสนทนาใน 'Accord 88-89 Club' เริ่มโดย BARAMATE, 22 กุมภาพันธ์ 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. BARAMATE

BARAMATE New Member Member

105
    1
    0
    กันโครงด้านหน้าของใครไม่ได้ใส่บ้างครับ ที่ถามเพราะของผมไม่มี แต่ในคู่มือกับเวปเมืองนอกลับมี
    หรือเฉพาะบ้านเราที่ไม่มีกันแน่ เลยอยากรู้ว่าถ้าหากมีกับไม่มีต่างกันเยอะไหม เวลาเข้าโค้งหรือวิ่งเร็วๆ คุ้มค่าที่จะหาซื้อใส่หรือเปล่าครับ หรือถ้าใครมีไม่ได้ใช้ ราคาไม่แรงก็บอกกด้วยครับ :eek::eek:

2. barague

barague Guest

0
    0
    0
    รถส่วนใหญ่ที่เราใช้กานอยู่จะม่ายมีติดมากะรถ เพราะใช้แค่ไปจ่ายกับข้าวและขับไปทำงานให้ตรงเวลาก้อพอแล้ว การเข้าโค้งและเกาะถนนก้ออยู่ได้ในระดับหนึ่ง และเปนเพราะต้นทุนการผลิตมานสูงบริษัทผู้ผลิตรถเลยม่ายทำ เพราะจะทำให้รถราคาสูงขึ้นไปอีก ส่วนใหญ่เปลี่ยนแค่ยางให้ขอบต่ำๆซีรี่ยตั้งแต่ 45-55 และอัดโช๊คโหลดเตี้ยแค่นี้ก้อเอาอยู่แล้ว (ประมาณ 80-90% เปนอย่างน้อย) ที่สำคัญต้องการเปิดตลาดให้กะบริษัทที่ผลิตอุปกรณ์แต่งรถได้มีโอกาสเข้ามาผลิตสินค้าป้อนให้กะรถแต่ละรุ่นให้ลูกค้าได้เพิ่มสมรรถนะของรถตามสเตปต่างๆเช่น โช๊คแต่ง,เบาะแต่งหรือเหล็กกันโครงนี่ เปนต้นหากต้องการเค้นสมรรถนะมากๆหรือเอาไว้แข่งจำเปนต้องใส่แน่นอน มานจะทำให้รถเกาะถนนมากยิ่งขึ้น 100% ส่วนใหญ่จะใส่กะรถดริฟท์และควอเตอร์ไมล์เท่านั้น แต่ตอนนี้ที่ใส่ในรถบ้านก้อเห็นจะเปนรถกระบะเท่านั้น เพราะท้ายมานเบาและลอยง่ายเค้าจึงนิยมใส่กานป้องการเหิรของใต้ท้องทำให้รถเสียการทรงตัวและเกิดอุบัติเหตุ ถ้าอยากใส่ก้อใส่ได้หากมีเงินเหลือ...

3. nong_acc88

nong_acc88 Active Member Member

4,280
    13
    38
    เขาถามหน้าหรือหลังกันแน่...........เท่าที่อ่านผมว่าข้างหน้านะ..............ของผมมี

4. cougar3626

cougar3626 New Member Member

521
    1
    0
    เอกอีกแหละคู่เนี้ย

ยังกะท่าเรือ VS เมืองทอง

5. barague

barague Guest

0
    0
    0
    อ๋อ! เหรอ พอดีใช้ยาหยอดตาของ"ป้าเช็ง" เรยตอบซะยืดยาวไปเรยอ่ะ (ตาพร่ามัว) ที่ส่วนใหญ่ตอบนั้นจะเปนด้านหลังนะที่จากโรงงานเค้าม่ายมีกาน เพราะรถที่ออกมาจากโรงงานเค้าจะใช้ช่วงล่างที่เน้นเกาะถนนอยู่แร้ว เช่น ดับเบิ้ลวิชโบน,แม็คเฟอร์สันสตรัท,ทอร์ชั่นบีม เปนต้น แต่หลังๆนี่รถใหม่ๆเค้าจะมีใส่กานหมดแร้วนะ...

6. BARAMATE

BARAMATE New Member Member

105
    1
    0
    ต้องเรียกว่ามวยถูกคู่ครับ ผลัดกันรุกกันรับ ผลัดบนผลัดล่าง
    สรุปว่าไม่ใส่ก็ได้ ถ้าใส่ได้ก็ดีใช่ไหมครับ

7. Aui_Acc88

Aui_Acc88 New Member Member

2,164
    10
    0
    ไม่เคยก้มดู ด้วยสิ

ขอสั้นๆ

หน้ารถ ปกติมีหรือไม่มี

หลังรถ ปกติมีหรือไม่มี

แล้วค่าซื้อมาทำเนี่ย ราคาหน้ากับหลัง ประมาณเท่าไหร่

ขอบคุณครับ

สั้นๆ ได้ใจความเลย

8. BirD_SK76

BirD_SK76 New Member Member

117
    1
    0
    สำหรับรถผม

ข้างหน้ามี
    ข้างหลังก็มี.................ครับผม

9. bigbom69

bigbom69 New Member Member

1,245
    6
    0
    ก้มดูแล้ว แต่มองไม่เห็นอ่ะ

10. nong_acc88

nong_acc88 Active Member Member

4,280
    13
    38

ติดพุงหรอ...........................หรือว่ายืนเฉย ๆ ก็มองไม่เห็น

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้