ฟิมล์ยี่ห้อ Johnson

การสนทนาใน 'Car Audio & GPS Forum' เริ่มโดย lor69, 30 มีนาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. lor69

lor69 New Member Member

2
    0
    0
    ผมไปติดมา สังเกตุเวลาถูกแสงไฟ (จอดในลานจอดรถ)
    จะเห็นเนื้อฟิลม์ตรงกระจกเป็นลายทางสีน้ำมันรุ้ง ๆ ตามแนวดิ่ง

เพราะอะไรครับ หรือว่าเป็นที่เนื้อฟิลม์ของยี่ห้อนี้เอง

เห็นแล้วมันไม่สวยเลย

2. oporopor

oporopor New Member Member

2
    0
    0
    ของผมก็เป็นครับ
    เกิดจากปรอทที่ฉาบอยู่บนผิวฟิมล์ (เห็นเป็นลายริ้วๆสีรุ้งในลานจอดรถ)

จะเกิดเฉพาะรุ่นครับ ถ้าจำไม่ผิดรู้สึกจะเป็น รุ่นที่กันร้อน 80%

รุ่นอื่น สีชา สีดำ60% ไม่เป็น

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้