กรุงเทพประกันภัย เคส FORTUNER‏

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Real_1111, 5 กุมภาพันธ์ 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Real_1111

Real_1111 New Member Member

161
    6
    0
    ได้ Fw:เมล์มาครับ
    เนื้อความจากเมล์............

ใครที่อ่านข้อความนี้แล้วขอให้ห่างไกลกับ กรุงเทพประกันภัย เลยนะครับ
    ผมซื้อรถ FORTURNER SPORTIVO II สีขาว ราคา 1409000 แต่งรถหมดไปอีก 4
    หมื่นกว่าเมื่อปลายเดือนตุลาคม 52
    และได้ทำประกันภัยกับกรุงเทพประกันภัย(รายละเอียดดูจากรูป)
    ผ่านมาได้ไม่ถึง 3 เดือนเมื่อวันที่ 18 มกราคม 53 ผมพาแฟนกับลูกชาย 3
    ขวบเดินทางจากบ้านที่ชัยภูมิเข้ากรุงเทพ(เส้นมิตรภาพ)ผ่านทางลงแถวโรงปูนทีพีไอก่อนถึงพระใหญ่ซ้ายมือ
    500 เมตร ผมถูกรถพ่วง 18
    ล้อเบรคแตกพุ่งชนท้ายอย่างแรงแล้วก็ลากรถผมไปอีกประมาณ 300 เมตร
    สภาพรถเป็นอย่างที่เห็นตามรูป ผมกับแฟนได้รับบาดเจ็บเล็กน้อยทั่วตัว
    ส่วนลูกชายโชคดีมากไม่เป็นอะไรหลังจากเกิดเหตุ
    ผมให้แฟนกับลูกไปรอผมอยู่ที่ รพ.มวกเหล็ก
    ส่วนผมก็ทนเจ็บรอดำเนินการเรื่องประกันให้เรียบร้อยก่อนประมาณ 1 ชั่วโมง
    พนักงานกรุงเทพประกันภัยก็มาถึง และพาผมไปโรงพักทำเรื่องบันทึกประจำวัน ,
    เรื่องใบแจ้งความเสียหายรถและเรื่องการลากรถเข้าอู่กลาง(เสียค่ารถลาก
    4000 พนักงานบอกว่าเดี๋ยวบริษัทคืนให้) พนักงานคนนี้บอกกับผมว่า
    สภาพรถแบบนี้น่าจะทำเรื่องขอคืนทุนประกันได้ไม่ยาก
    อาทิตย์หน้าพี่ก็มาติดต่อทำเรื่องที่อู่กลางรังสิตได้เลย ผมก็ขอบคุณ
    และกลับมารับแฟนกับลูกไปพักรักษาตัวที่บ้าน 1 สัปดาห์ พอถึงวันจันทร์ที่
    25 มกราคม 53 ผมก็มาที่อู่กลางรังสิตเพื่อเข้าไปติดต่อทำเรื่องขอคืนทุนประกันตามรายละเอียดในสัญญาคือประมาณ
    80% ปรากฏว่าพนักงานที่นั่นไม่ทราบเรื่องและได้ติดต่อไปยังสำนักงานใหญ่
    และทางสำนักงานใหญ่ก็ได้ติดต่อมาว่ายังไม่อนุมัติ
    พนักงานจึงให้ผมคุยกับเจ้าหน้าที่ที่สำนักงานใหญ่ ชื่อ นาย "ชาญณรงค์"
    นายคนนี้แจ้งกับผมว่า " รถของคุณไม่สมควรได้คืนทุนประกัน แค่ซ่อมก็พอแล้ว
    เพราะเขาเช็คราคาค่าซ่อมแค่ 4 แสนกว่าบาทเอง" ผมอึ้งเลยครับ
    หลังจากตั้งสติได้ก็ตอบกลับไปว่า ผมออกรถมาได้ไม่ถึง 3 เดือน
    รถคันนี้แทบจะเรียกว่าเป็นรถใหม่ก็ว่าได้
    คุณกลับให้ผมจำยอมใช้รถสภาพเคยซ่อมมาเกือบทั้งคันจะเป็นไปได้ไง
    คัสซีก็เบี้ยวคดงอทั้ง 2 ด้าน รถ 4 ปีแต่ไม่เคยชนหนักยังน่าใช้กว่าซะอีก
    ถ้าคุณซ่อมมาให้ผม ผมก็ไม่กล้าใช้
    ผมก็ต้องขายราคามันก็ต้องถูกกดลงไปไม่ต่ำกว่า 3
    แสนถ้าเทียบกับรถที่ไม่เคยชนอยู่แล้ว มันเรื่องอะไร ผมผิดอะไร
    ที่สำคัญผมเป็นฝ่ายถูก เป็นฝ่ายถูกชน คุณไม่เห็นจะเสียประโยชน์อะไรเลย
    ทำไมไม่ช่วยเหลือลูกค้าบ้าง ไอ้ชาญณรงค์ก็ตอบมาว่า "มันเป็นหน้าที่ผม
    ผมทำตามหน้าที่ ไม่พอใจคุณก็ฟ้องร้องเอา
    เจอมาเยอะแล้วลูกค้าที่อยากได้รถใหม่
    สุดท้ายฟ้องศาลก็สั่งซ่อมอยู่ดี"และคำพูดอื่นๆ
    อีกแบบที่ว่าถ้ามันยืนต่อหน้าผมแล้วพูดแบบนี้คงจะอดชกหน้าไม่ได้แน่
    แฟนผมซึ่งนั่งฟังการสนทนาอยู่ทนไม่ไหวก็เลยขอคุยบ้างเธอก็บอกมันไปว่าเราออกรถมาก็เลือกที่จะทำประกันกับบริษัทที่มีชื่อเสียง
    และไม่เอาเปรียบลูกค้าซึ่งกรุงเท พประกันภัยมีสโลแกนว่าแคร์คุณทุกย่างก้าว
    โดยที่จริงแล้วเราก็ไม่ได้อยากจะใช้บริการคุณเลยหวังว่าจะจ่ายเบี้ยทิ้งไปฟรีๆตลอดด้วยซ้ำ
    แต่คุณเข้าใจมั้ยว่าเมื่อเหตุเกิดขึ้นโดยเราไม่ใช่คนผิดเลยเป็นแค่คนโชคร้ายกลับต้องมาโดนบริษัทประกันที่หวังให้คุ้มครองคุณรังแกคุณอีก
    เค้าตอบกลับมาว่าผมเข้าใจ
    ผมก็คนมีรถและรถผมก็ราคาไม่ใช่น้อย มันคนละเรื่องเลยนะ
    คุณเกิดเหตุต้องเจ็บตัว เสียขวัญ มันเอาคืนไม่ได้
    แต่รถที่คุณยอมจ่ายเบี้ยประกันก่อนคุณก็ต้องหวังว่าจะได้คืนในแบบที่เหมาะสมกว่านี้ทำไมคุณไม่คุ้มครองเรา
    แล้วไปไล่เอากับฝ่ายผิด
    เค้าก็บอกว่าประกันคุยกันมันต้องมีหลักฐานไม่ใช่จะเรียกร้องได้หมด
    หมายความว่าทางกรุงเทพประกันภัยไม่คิดจะจ่ายเพิ่มเติมเลยจะกินเบี้ยลูกค้าฟรีทั้งของเราและลูกค้ารายอื่นๆอีกทั่วประเทศตอน นี้ผมกำลังหาช่องทางร้องต่อ
    สคบ.กรมการประกันภัย และสื่อมวลชน มากที่สุดเท่าที่จะมากได้
    ตอนนี้ก็อยากให้คนที่ได้รับเมล์นี้ช่วยส่งต่อให้กับคนที่คุณหวังดีด้วยเถอะครับ
    จะได้ไม่ตกเป็นเหยื่ออย่างผม

2. Real_1111

Real_1111 New Member Member

161
    6
    0
    111

3. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ผมพึ่งได้รับ Forward เมลล์มาเมื่อกี๊เลยคับ แบบนี้ก็ไม่ไหวคับ ไกลๆไว้ดีกว่า

4. TeY_RMuTi

TeY_RMuTi New Member Member

1,955
    56
    0
    โอ้ว...รถใหม่ๆเลย...

5. FFw

FFw New Member Member

676
    8
    0
    พูดอย่างกลางๆนะครับ ไม่ได้เข้าข้างใหน

รถที่ตัวถังอยู่บนแชสซี อย่างพวกกระบะ ฟอร์จูนเนอร์หรือ ปาเจโร่สปอร์ต ซ่อมได้ง่ายมากครับ เปลี่ยนตัวถังใหม่ได้อย่างง่ายดาย เพราะเลขตัวถังจะอยู่บนแชสซี อย่างรูปที่คุณ Real_1111 นำมาให้ดูรูปข้างล่างอะครับ ตัวถังใหม่ๆสดๆ ดัดแชสซีหน่อย ก็ซ่อมได้แล้ว (เหมือนเดิมหรือเปล่าอีกเรื่อง)

ปัญหาคือเค้าตีค่าซ่อมมา 4 แสนกว่า ทุนประกันเจ้าของเคสประมาณ 80%ของตัวรถก็ราวๆ 1,100,000 บาท ถ้าค่าซ่อมไม่เกิน 80%ของทุนประกัน(ราวๆ 800,000กว่าบาท) เค้าก็ซ่อมให้ครับ

สมมุตินะครับ ถ้าทางกรุงเทพประกันภัยตกลงจ่ายทุนคืนคุณเจ้าของเคส แต่ทางบริษัทคู่กรณีบอกว่าเค้ายอมซ่อมให้ 4 แสนกว่าบาทหละ ส่วนต่างประมาณ 7แสนบาท บริษัทกรุงเทพประกันภัยก็ต้องเป็นฝ่ายขาดทุนทั้งๆที่เป็นฝ่ายถูก ถูกต้องมั้ยครับ ถ้ามองกันด้วยความยุติธรรม ผมว่าทางกรุงเทพประกันภัยก็ไม่สมควรจะขาดทุนเพราะเคสรถลูกค้าตัวเองเป็นฝ่ายถูก

ทางเจ้าของรถบอกว่าให้ไปไล่บี้กับบริษัทประกันของคู่กรณี ถ้าเรียกร้องไป 1,100,000 บาท(คืนทุนเจ้าของรถ)แล้วทางโน้นไม่ยอมจ่ายบอกว่าจ่ายให้แค่ค่าซ่อมรถ กรุงเทพประกันภัยถ้าไม่ยอมก็ต้องฟ้องร้อง อีกกี่ปีครับกว่าจะฟ้องเสร็จ เคสแบบนี้โดยส่วนมากศาลก็ตัดสินตามค่าเสียหายจริง... แบบนี้กรุงเทพประกันภัยขาดทุนประมาณ 7 แสนกว่าบาทโดยที่ลูกค้าตัวเองเป็นฝ่ายถูก!!!

ผมว่าเคสอย่างนี้อย่าว่าแต่กรุงเทพประกันภัยเลยครับ บริษัทประกันใหนๆก็คงทำแบบเดียวกันนี่แหละครับ ไม่ว่าจะชื่อเสียงดีขนาดใหนก็ตาม ถ้าเอะอะคืนทุนโดยที่ทางบริษัทต้องแบกรับการขาดทุนค่อนข้างเยอะ ไม่นานก็คงล้ม(เจ๊ง)อะแหละครับ

ใจเค้าใจเราครับ ไม่มีใครอยากขาดทุนเพราะตัวเองเป็นฝ่ายถูกหรอกครับ

เห็นใจเจ้าของรถครับ ถ้ามันไม่ไหวจริงๆทนใช้ต่อไปไม่ได้ก็คงต้องยอมขายขาดทุนอะครับ จะฟ้องร้องเพิ่มเติมได้ก็คงเป็นค่าเสียสิทธิ์ในการใช้รถในช่วงระยะเวลาซ่อมหนะครับ วันละกี่บาท กี่สตางค์ก็ว่ากันไป

เป็นรถผมก็คงเศร้าโครตๆอะครับ

อันนี้ผมขอว่ากันตามเนื้อผ้าอะนะครับ อาจจะไม่ถูกใจใครก็ขออภัยด้วยครับ อยากให้มองอีกมุมนึงบ้างครับ

6. P@E

P@E New Member Member

561
    15
    0
    ผมเห็นด้วยนะคับ

แต่ถ้าเป็นรถผม แม่งโคตรเศร้าอ่ะ....

7. Tangmo1

Tangmo1 New Member Member

52
    3
    0
    แย่ครับถ้าจะคิดเอาเคสเดียวเพราะบริษัทประกันไม่ได้มีลูกค้าคนเดียวนี่ครับ พนักงานก็ต้องพิทักษ์ผลประโยชน์ ( อาจมีค่าพิทักษ์เป็นโบนัส อันนี้ไม่รู้ ) ร้อยทั้งร้อยไม่มีใครยอมหรอกครับ ผมก็ไม่เคยอ่านว่ามี cut off ที่กี่เดือน ขอให้ชนะได้รถใหม่นะครับ

8. ***ARSHAVIN***

***ARSHAVIN*** New Member Member

320
    21
    0
    ทำใจยอมรับดีกว่าไหมคับจากที่เคยฟ้องร้องมาเคสนี้ยากสสสส์ ประกันก็เหมือนงูพิษไม่ใช่ว่าจะอยู่ข้างเราตลอดไปมันแว้งกัดเราได้ตลอดเวลาถ้ามันมีโอกาส

9. rugek

rugek New Member VIP

4,864
    1
    0
    บริษัทประกัน ไม่ขาดทุนถึง7เเสน หรอกครับ เพราะถ้าเค้าคืนทุนมาให้ลูกค้า เท่ากับว่าเค้าได้ตัวรถเดิมของเราไป ซึ่งเค้าสามารถเอาไปซ่อมเเละย้อมเเมวขายได้ เเต่ใครจะซวยไปซื้อมาเท่านั้นหละ :D:D

10. bbbsss

bbbsss New Member Member

14
    0
    0
    ลื้อ...จะบ้าหือ อาตี๋

ลื้อ.....จะบ้าไปแล้วหรือ อาตี๋
    ลื้อ ตอบอย่างงี้ มาไร้ยางงายย.....
    ดูจากสภาพรถแล้ว ตัวแทนคนแรกเห็นสภาพรกจริง สถานที่จริง จริงไม้
    สมมติ ถ้ากรณีนี้ เข้าตามหลักเกงณ์การคืนทุงตามสัญญาน้า
    ความเสียหาย ระยะเวลาเป็งไปตามกรมมาทัง ที่ระบุ

บริษัท กรุง จ่ายเงินตามทุงประกัน80เปอเซงของราคารถไปได้อย๋แล้ง
    ไม่ต้องคิกมาก เพราะผู้เอาประกันไม่ใช่ฝ่ายผิด[ก็ถูกชงตูกงาย]
    บริษัท กรุง ย่อมฟ้องไล่เบี้ยเอาจาก รถที่ชนตูดได้อยู่แล้งตามกกหมาย
    แต่เมื่อรถที่ชนตูด ทำประกัน[ค้ำจุน]ไว้กับบริษัท ข.[อีกบริษัทนึงน่ะ]
    บริษัท ข.ย่อมต้องรับผิกต่อบริษัท กรุง แทนรถที่ชงตูด
    ตามเงื่อนไขที่ระบุไว้ในกรมธรรม์ ฎ. 4015/2548
    แล้วอย่างงี้บริษัท กรุง มันจะเจ๊งไปได้ยางงาย....อาตี๋
    มันสวมสิทธิ์ตามกกหมายได้อยู่แล้งงง.... ฎีกาที่ 1726/2520
    ทนายประกันในบริษัทก็แยอะแยะ ไม่ยอมใช้

ดูจากรูปคดีแล้ว เหตุที่ บริษัท กรุง ไม่ยอมจ่าย [ทั้งๆที่รถเอาประกันถูกชงตูด]
    ก็คือ....บริษัททั้ง2ของคู่กรณี.....มันเป็ง บริษัทเดียวกัน!!!!!ๆๆๆๆ
    เดียวกันๆๆ เดียวกันๆๆๆๆ:D;):p:)
    ฟ้องปายมันก็เข้าเนื้อตัวเองงงงงาย

ข้อมูลอาเเป๊ะ มั่วน่ะ อ่านแล้ว อย่าเพิ่งเชื่อ ต้องใช้...
    วิจางระนะยางก่องเสมอ.....

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 6 กุมภาพันธ์ 2010
  11. Adhi

Adhi Member Member

235
    8
    18
    คือ ผมเพิ่งทำไปสดๆร้อนๆเลยวันนี้ 6 กพ. ครับ กรุงเทพประกันภัยด้วย ขออย่าให้เจอแบบนี้เลย ยิ่งขับดีดี แล้วมาโดนเพื่อนสอยนี่ยิ่งเจ็บ แถมเล่นเพื่อนตัวใหญ่ 18 ล้าเลย เศร้าแทน

12. NON Sr B12

NON Sr B12 New Member Member

866
    28
    0
    อืม... น่าเห็นใจ แต่คิดว่าคงยากนะครับ

13. KayRacing

KayRacing New Member Member

95
    1
    0
    พึ้งได้รับ FWเมล์ กำลังนั่งอ่านอยู่พอดีเลยครับ เห็นใจทั้ง2ฝ่ายและครับ-*-

14. R32GTR3037

R32GTR3037 Active Member Member

0
    6
    38
    เป็นกำลังใจให้ครับ ผมว่าถ้าอย่างไร น่าจะยื่นเรื่องกรมการประกันภัยไว้ก่อนครับ

เครสพวกนี้ส่วนใหญ่ น่าจะคุยไม่ยากครับ เสียหายเยอะพอสมควรเลย เขาตีรถใหม่มา รถเก่าเราเขาก็เอาไปประมูลต่ออีกที สุดท้ายก็มีคนเอามาทำขายอยู่ในเต็นท รอพวกตาไม่ถึงมาเอาไปใช้ต่อ

ซ่อมดีมาก็จบ ซ่อมแย่ๆมาก็ช้ำใจไม่ได้ศุนย์ คนปลอดภัยก็โอเคนะครับ ขอแสดงความเสียใจต่อเหตุการณที่เกิดขึ้นด้วยคับ

15. FFw

FFw New Member Member

676
    8
    0
    อ่อครับ รับทราบตามนั้นครับ

ถ้างั้นเจ้าของรถก็คงต้องฟ้องเอาเองถ้าอยากได้รถใหม่ เหนื่อยหนักจริงๆเจ้าของรถ ฟ้องเองก็ไม่รู้ว่ากี่ปีคดีจะเสร็จสิ้น

16. aerler

aerler New Member Member

283
    5
    0
    บริษัทนี้ผมว่ามันกดค่าซ่อมรถเรามากนะครับ ผมก็เป็นคนหนึ่งที่ใช้ประกันย์ของกรุงเทพครับ
    อู่ในสัญญาของเค้าซ้อมแย่มากๆครับเนี้ยสีเอย การเก็บรายละเอียดเอย
    พอไปเข้าอู่ที่ดีดีก็ต้องโป้วค่าซ้อมเพิ่มเข้าไปอีก เพราะบริษัทนี้เค้ากดค่าซ้อมรถมากๆครับ

---------- Post added at 10:25:46 ---------- Previous post was at 10:25:25 ----------

บริษัทนี้ผมว่ามันกดค่าซ่อมรถเรามากนะครับ ผมก็เป็นคนหนึ่งที่ใช้ประกันย์ของกรุงเทพครับ
    อู่ในสัญญาของเค้าซ้อมแย่มากๆครับเนี้ยสีเอย การเก็บรายละเอียดเอย
    พอไปเข้าอู่ที่ดีดีก็ต้องโป้วค่าซ้อมเพิ่มเข้าไปอีก เพราะบริษัทนี้เค้ากดค่าซ้อมรถมากๆครับ

17. zaji

zaji New Member Member

35
    1
    0
    นานาจิตตัง คับรถที่บ้านทำที่นี้ชั้น1 มา8ปีละ แต่ก็ยังไม่เคยเคลมเลย

18. City_Ferio

City_Ferio Active Member Member

564
    29
    28
    รถผมก็ใช้ประกันของกรุงเทพมาตลอด 8 ปีครับ

ตอนก่อนเคลมไม่มีปัญหาใด ๆ คุยกัยรู้เรื่องดีครับ

แต่ติดตรงที่อู่ซ่อมเนี่ยแหละครับ ที่ไม่ค่อยมีความรอบคอบสักเท่าไหร่

เจอแบบนี้มา 2 ที่แล้ว ขนาดเข้าอู่ที่กรุงเทพเค้าคุยไว้ว่าเป็นอู่ระดับดีมากของบริษัทเลย

แต่ผมก็ต้องมาผิดหวังกับผลงานที่ออกมา ซึ่งคาดหวังไว้มากอยู่ครับ

ที่กล่าวมาเป็นความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ อาจะเป็นเฉพาะอู่ที่ผมเจอก็ได้

ส่วนเรื่องการบริการที่เจอมา สำหรับผมโอเคเลย บริการดีครับ

19. oke_hiway

oke_hiway New Member VIP

370
    10
    0
    ขึ้นชื่อว่า ประกันภัย มันมีเรื่องให้ปวดหัวได้ตลอดล่ะคับ

ต่างคนต่างไม่อยากเสียเปรียบ

ผมเองก้เจอมา ไล่ถามไล่บี้จนเหนื่อย ...

20. lancerck4

lancerck4 Well-Known Member Member

2,280
    52
    48
    โดนชนตูดเลยค่าประเมินราคาซ่อมไม่เยอะ ประกันมันเลยหลับหูหลับตาซ่อมโดยที่ไม่มองสภาพรถว่าสมควรซ่อมไหม

คันเก่าผมFortuner เหมือนกันตกข้างทาง ชัสซีเบี้ยว เกียร์แตกส่วนเครื่องยังไม่แน่ใจ

ตูดเบี้ยวนิดหน่อย ขับมา2ปีตีคืนทุนประกันให้เลย

เพราะประเมิณราคาแล้วเกิน70%ของทุนประกัน ทางประกันเลยคืนทุนให้

เพราะราคามาหนักที่เครื่องกะเกียร

รถผมเข้าไปประเมินราคาที่ศูนย์Toyota Body ตรงบางนาอ่ะคับ

21. TAKUMI_RPS13

TAKUMI_RPS13 New Member Member

179
    14
    0
    รถพี่ชายผมFortuner เหมือนกันแต่ตัวแพงสุดและใช้ได้แค่2เดือน

เกิดอุบัติเหตุหักหลบมอเตอร์ไซด์ชนเสาป้ายข้างทางตามรูป

ประกันของโตโยต้าอะครับจำชื่อไม่ได้และ ประรับซื้อรถคืนเลย

ได้เงินคืนเท่ากับทุนประกัน ไม่แน่ใจว่าเท่าไรประมาณ1.1หรือ1.2m

นี้ละครับ ทางพี่ชายเสียส่วนต่าง1-3แสนไม่แน่ใจ

ความเห็นส่วนตัว ผมว่าอยุ่ที่ประกันอะนะว่ามันจะกดเราหรือเปล่า

ถ้าเป็นแบบนี้ตามเครสเจ้าของกระทู้ผมคงไม่ทำประกันกับกรุง อะ

22. TAKUMI_RPS13

TAKUMI_RPS13 New Member Member

179
    14
    0
    ......

23. bbbsss

bbbsss New Member Member

14
    0
    0
  24. YuS_Za

YuS_Za Member VIP

924
    17
    18
    น่าคิด ใช้ประกัน บ. นี้ด้วยดิ

25. NIPPON SHOP

NIPPON SHOP New Member Member

932
    5
    0
    บ. แย่มากๆๆๆๆๆๆๆๆๆครับ จะทำประกันต้องพิจารณานะครับ

26. kok1983

kok1983 New Member Member

13
    0
    0
    คิดว่า

ผมก็ไม่รู้นะครับว่าเงื่อนไขการคืนทุนประกันจะมีแค่ การประเมินค่าซ่อมมากกว่า 80 เปอร์เซ้นอย่างเดียวหรือป่าว ถ้าเราคิดว่าให้ประกันคืนทุนแล้วไปไล่เบี้ยกับ คนผิดแล้วถ้าคนผิดบอกจะชดใช้แค่ค่าซ่อม ซึ่งมันก็เหมือนกับสถานการของ จขกท แหละครับ บริษัทก็ขาดทุน อันนี้ก็ต้องเข้าใจ ลองคิดกันง่าย ๆนะครับ ถ้ารถไม่มีประกันสภาพรถแบบนี้ เราจะเรียกร้องให้เขาซ่อมให้หรือชดใช้ 80 เปอเซน ของรถ อันไหนจะยากกว่ากัน ตามเนื้อผ้าก็เห็นใจ จขกท มากเลย แต่ก็ต้องทำใจครับมันซวย จริงๆ รถคุน ซื้อมา 1.5 ล้าน 80 เปอเซนก็ 1.3 ล้านมันห่างกันมาก ถ้าเป็นผมก็ไม่กล้าที่จะใช้รถสภาพนี้เหมือนกัน ผมคิดว่าต้องประนีประนอมครับ ถ้าเราไม่ตั้งที่ 80 เปอเซน มาตั้งที่ 70 ก็ง่ายขึ้น ยิ่งเป้าน้อยลงก็ง่ายขึ้นเรื่อย ๆ
    ครับ แต่ถ้ามั่วแต่ตั้งที่ตามเราต้องการก็อาจเสียเวลามาก แล้วถ้าศาลให้ซ่อมหละ มันก็เสียเวลาป่าว ผมว่าเราต้องยอมเสียบ้างส่วนเพื่อรักษาส่วนใหญ่ไว้ การคุยกับประกันต้องใจเย็นครับเพราะเขามีความพร้อมมากกว่าเราทุกด้าน ไม่ว่ากฏหมาย วิธีให้การศาล ข้อมูลที่จะให้การ
    เราเสียเปรียบครับ ยังไงก็ขอให้ได้เงินคืนมากที่สุดนะครบ ถ้าจะให้ใช้รถมีตำหนิแบบนี้ผมก็ไม่เอาครับ

27. yutt

yutt New Member Member

124
    0
    0
    Case นี้จบแบบ Happy-Ending ครับ

ตาม Link นี้ครับ (ในคห.ที่ 108 ของพี่เลิศ และทีมของกรุงเทพประกันภัยครับ) Case นี้จ่ายแบบคืนทุนประกันภัย

http://www.pantip.com/cafe/ratchada/topic/...8/V8810178.html

สรุป คือ กรณี นี้ บ.ประกันภัย ได้ชดเชยตามทุนประกัน ให้กับ ผู้เอาประกันภัย เรียบร้อยแล้ว

แต่ สิ่งที่เกิดขึ้น คือ ... ฟอร์เวิร์ดเมลล์ ที่ไม่ได้นำข้อมูลล่าสุดไปบอกต่อ และก็ไม่สามารถหยุดความเข้าใจผิดได้

---------- Post added at 23:39:38 ---------- Previous post was at 23:39:20 ----------

Case นี้จบแบบ Happy-Ending ครับ

ตาม Link นี้ครับ (ในคห.ที่ 108 ของพี่เลิศ และทีมของกรุงเทพประกันภัยครับ) Case นี้จ่ายแบบคืนทุนประกันภัย

http://www.pantip.com/cafe/ratchada/topic/...8/V8810178.html

สรุป คือ กรณี นี้ บ.ประกันภัย ได้ชดเชยตามทุนประกัน ให้กับ ผู้เอาประกันภัย เรียบร้อยแล้ว

แต่ สิ่งที่เกิดขึ้น คือ ... ฟอร์เวิร์ดเมลล์ ที่ไม่ได้นำข้อมูลล่าสุดไปบอกต่อ และก็ไม่สามารถหยุดความเข้าใจผิดได้

28. cefiro-man

cefiro-man Member Member

561
    5
    18
    จบลงด้วยดีแล้วครับ

29. rooster

rooster New Member Member

25
    1
    0
    กมลประกันภัย เป็นบริษัทที่โคตรห่วยแตก ใครต้องเคลมกับแม่งถือว่าซวยสุดๆ! ประตูบ้านพัง เวสป้าก็พัง ผ่านไป 1 เดือน ยังไม่ได้เงินจากมันซักบาท โทรไปก็อ้างโน่นๆนี่ๆ เซ็งเว้ยยยย

30. Cattyz

Cattyz New Member VIP

469
    33
    0
    ประกันชั้น 1 แต่ไม่ซ่อมห้างรึเปล่าคับ ถ้าซ่อมห้างเอาเข้าศูนย์สภาพนี้ศูนย์คงไม่ให้ซ่อมแล้วมั้งคับ คงตีให้คืนทุนเลย ยอมเสียแพงกว่า

แต่มีอะไรเอาเข้าศูนย์ได้เลยน่าจะคุ้มกว่านะ

---------- Post added at 16:05:42 ---------- Previous post was at 16:05:27 ----------

ประกันชั้น 1 แต่ไม่ซ่อมห้างรึเปล่าคับ ถ้าซ่อมห้างเอาเข้าศูนย์สภาพนี้ศูนย์คงไม่ให้ซ่อมแล้วมั้งคับ คงตีให้คืนทุนเลย ยอมเสียแพงกว่า

แต่มีอะไรเอาเข้าศูนย์ได้เลยน่าจะคุ้มกว่านะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้