เรื่อง TV รบกวนปรึกษาท่านผู้รู้หน่อยคับ

การสนทนาใน 'Car Audio & GPS Forum' เริ่มโดย Mr.PrOmPT, 29 มีนาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Mr.PrOmPT

Mr.PrOmPT Member Moderator

832
    19
    18
    รบกวนปรึกษาท่านผู้รู้หน่อยคับ ผมอยากติดทีวีให้กับรถยนต์ แตมีปัญหาคือ ฟอนท์ที่ผมใช้อยู่ตอนนี้
    เป็น Alpine 2 Din ซึ่ง ถ้าจะติดตั้งจอแบบป๊อพอัพ และเครื่องเล่น DVD
    ไม่สามารถติดตั้งได้ เพราะเสียดายฟอนท์เดิม และไม่มีพื้นที่อื่นๆสำหรับติดตั้ง

เลยจะขอความเห็นว่า ถ้าผมจะซื้อจอมอนิเตอร์แบบที่มีเครื่องเล่น DVD ในตัว
    แบบที่แขวนกับหมอนหนุนศรีษะที่พนักพิงเบาะหน้า หรือแบบที่ติดแทนที่บังแดดกระจกหน้า

ไม่ทราบว่าจะมีผลดี-ไม่ดียังไง รบกวนท่านผู้รู้ด้วยคับ

ขอบคุณล่วงหน้า

2. golf_zenith

golf_zenith New Member Member

28
    0
    0
    ไม่น่ะครับ อันนี้มันขั้นอยู่กับกำลังทรัพ และ ความชอบน่ะครับ ถ้าต้องการเข้ารูปคอนโซลน่ะครับ ผมว่าไปหล่อไฟเบอร์เข้าคอนโซลดีกว่าน่ะครับ สวยด้วยน่ะครับ ผมก็กำลังไปทำอยู่อ่ะครับ แต่ตอนนี้ต้องรอไปก่อนอ่ะครับเพราะเงินไม่มีแว้วว การที่ติดจอเข้าที่บังแดดอ่ะ ผมว่าไม่เวิอกแน่นอนครับ 1 เลย สั่น 2. คนนั่งหน้าดูไม่ถนัด(ไม่ได้เอนเบาะ)3. ไม่สวยงาม การที่เราซื้อ ทีวี ติดรถน่ะครับ เราต้องเน็ตเลย จอดแล้วไม่ตากแดด ไม่บังการมองถนน สามารถเหงได้ทั้งรถโดยที่ไม่ลำบาก***เอาเปงว่า ก็ลองคิดดูแล้วกันครับ เพราว่า มันขึ่นอยู่กับความชื่นชอบอ่ะครับ

3. Tar E36

Tar E36 New Member Member

137
    4
    0
    แบบที่บังแดดไม่แนะนำครับ นานๆไปหลวมด้วยครับ ใช้แบบติดเพดานก็ได้ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้