ek ใส่เสา half ของรุ่นอะไรได้บ้างคับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย EK0785, 5 กุมภาพันธ์ 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. EK0785

EK0785 New Member Member

77
    5
    0
    พอดีไปเชียงกงซื้อเสาฮาล์ฟมาต้นหนึ่ง แต่เป็นของพรีลูด ขนาดเท่าๆ กับ ek ที่ไม่มีฮาล์ฟ แต่พอมาใส่ กลับไม่แนบอ่ะคับ ตรงพลาสติดดำๆ อะ มันเหมือนไม่พอดีคับ ใครช่วยหน่อยคับ ว่ามันจะต้องใช้ของรุ่นอะไรถึงจะพอดีคับ

2. oneness

oneness New Member Member

441
    73
    0
    - ใส่ของ eg ek ครับ(เหมือนกัน) และก็ดูที่ขายึดน็อตกับหัวเสา มีคำว่า SR4 ไหมถ้าไม่มีไม่ใช่ครับ แล้วก็ถ้านำรุ่นอื่นมาใส่ก็จะไม่พอดีครับ ตัวอย่างรูปด้านล่างครับ เป็นตัวไม่halfครับ

3. whanchai

whanchai New Member Member

43
    4
    0
    ผมใส่ของแอคคอร์ดแต่เปลี่ยนหัวที่แนบกับตัวรถให้เป็นของekครับฮาฟ์ได้ด้วยครับ

4. ผมใส่ของ EG คร๊าฟ
    ก้อลองหาพลาสติกดำ EG, EK มาใส่ดุครับว่ามันแนบมั้ย
    เดี่ยวน้ำเข้าแล้วจายุ่งก๊าปป

5. T@O

T@O New Member Member

871
    110
    0
    เคยใช้ ที่ขายึดด้านล่างเขียนว่า SR8 (ขายึดสั้นกว่า) พลาสติกด้านบนใส่ได้พอดีเลย น่าจะเป็นของแอคคอร์ด แต่ไม่รู้ว่าปีไหน

6. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    เท่าที่เห็นใส่กันก็มี เสาขึ้นสุดลงสุดตรงรุ่นคับ กับเสา Half ของ EG คับ ใส่กันได้คับ ส่วนตัวชอบ เสาฮาฟ เพราะว่าเวลาขับทางไกล สามารถลดเสาลงมาได้ครึ่งนึงคับ

7. NT.SHOP

NT.SHOP New Member Member

523
    1
    0
    เ ก็ บ เ กี่ ย ว . . . . ป ะ ส บ ก า น . . . จร้า

8. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    มาดูด้วยคนครับ

9. EK0785

EK0785 New Member Member

77
    5
    0
    ขอบคุณคับที่ให้ความรู้ ตกลงผมต้องไปหาของตรงรุ่นมาเพื่อที่จะเปลี่ยนหัวด้านบนให้เป็นของ ek ตอนนี้แนบพอดีแล้วคับ แต่ผมกลับไปเจาะในตอนแรกออกมามากไปนิด พอใส่ตรงรุ่นเสาขึ้นกลับเอียงไปทางด้านหลังเยอะไปนิด แต่ก็ไม่เป็นไร สวยไปอีกแบบ

10. NT.SHOP

523
    1
    0
    สอบถาม

งบประมาณ ของ + ค่าใส่ เท่าไหร่ หย๋อ..
    ของผมยังไม่มี เสานี้ เยย..

11. kang

kang New Member Member

297
    3
    0
    ค่าเสา+สวิทต์1700
    ค่าติอตั้ง1000คับ สนใจโทรมาได้คับ
    089-5319829เก่ง

12. Jessy_EK

Jessy_EK New Member Member

184
    0
    0
    ขอถามต่อนะครับ ฮาฟ ไม่ฮาฟ ต่างกันตรงไหนครับ

13. TankEk

6,091
    562
    0
    Half ก้อจะมีสวิท สามารถปรับให้ความสูงของเสาลดลงได้เวลาขับเร็วๆ ถ้าไม่ฮาฟก็จะขึ้นสุดลงสุดไม่มีสวิทปรับ

14. Jessy_EK

Jessy_EK New Member Member

184
    0
    0
    ขอบคุณครับพี่แต๊ง :D

15. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    เข้ามาเก็บความรู้ครับ

16. WUT EK 96

WUT EK 96 New Member Member

52
    0
    0
    เปลียนชื่อแล้วหรือ อิอิ

17. love ek lev

love ek lev New Member Member

51
    0
    0
    ของผมใช้ของ EG ครับ เวลาครับไวไว ก้เอาลงเหลือครึ่งเดียว กันเสางอครับ

18. oaek

oaek New Member Member

57
    0
    0
    ขอถามหน่อยนะครับ คือผมไม่รู้จริง ๆ ไอ้เสา half เนี่ยคือหมายถึง เสาอากาศที่ใส่ด้านหลังรถถูกมั้ยครับ และถ้ารถผมเป็นตัว civic96 ถ้าจะทำก็ต้องเจาะตัวรถถูกมั้ยครับ ? เข้าใจผิดอย่างไร ช่วยบอกกันด้วยนะครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

19. Tao_96

Tao_96 New Member VIP

1,297
    79
    0
    เข้าใจถูกแล้วครับ

20. oaek

57
    0
    0
    งั้นขอถามอีกนะคับ แล้วไอ้เสา Pole เนี่ยมันมีไว้ทำอะไรคับ แล้วติดตั้งตรงไหน? แล้วเสา half เนี่ยต้องหาสวิตซ์อะไรหรือเปล่า แล้วต้องติดตั้งตรงไหนครับ ไอ้สวิตซ์อันเนี่ย ถ้ามีรูป(เสากะสวิตซ์)ด้วยจะดีมากเลยครับ แล้วถ้าจะติดเสา Half เนี่ย มันยุ่งยากมั้ยครับ ขอบคุณล่วงหน้าคับ:D

21. oaek

57
    0
    0
    ดันนนนน อยากรู้ครับ อยากจะหล่อกะเค้าบ้าง .... :(

22. TankEk

6,091
    562
    0
    เสา Pole ติดหน้ากันชนหน้าคับ ไว้สำหรับ วัดระยะว่ากันชนหน้าจะชนแล้วยังคับ เสา Pole จะติดที่ขอบกันชนหน้าคับ มีสวิทควบคุมเหมือนกันคับ ส่วนเสาฮาฟ เนี่ยต้องมีสวิทควบคุมเหมือนกันคับ ถ้าจะติดเสาฮาฟต้อง เจาะตัวถังรถนะคับ
    รูปซ้ายเป็นสวิท เสาฮาฟคับ ขวา เสา Pole
    เสา Pole

แก้ไขล่าสุด: 8 กุมภาพันธ์ 2010
  23. NT.SHOP

523
    1
    0
    ตามข้อมูล ของคุณแต็ง เอ้ย.. คุณแท้ง เลยครับ.....

24. oaek

57
    0
    0
    ขอบคุณมาก ๆ ครับ ที่ให้ข้อมูล :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้