โคมไฟท้ายลอกครับซ่อมได้หรือเปล่าครับ

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย aukpr, 4 กุมภาพันธ์ 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. aukpr

aukpr New Member Member

261
    0
    0
    มีเรื่องรบกวนอีกแล้วครับ :cry::cry: พอดีล้างรถแล้วมองเข้าไปที่ไฟเลี้ยวกับไฟถอยหลังก็พบว่ามันหลุดร่อนออกมาเป็นแผ่นๆเลยครับ มีที่ไหนรับซ่อมหรือเปล่าครับ :cry::cry::cry:

2. punkskate007

punkskate007 New Member Moderator

3,546
    1
    0
    นึกไม่ออกอะคับ รอผู้รู้คับ คาดว่าผู้รู้ กำลังนั่งกินเหล้าที่แยกเกษตร ยังไม่กลับ รอซักพัก คิคิวันนี้ไปกันเยอะ

3. pOr [Si]

pOr [Si] New Member Member

804
    13
    0
    เป็นเหมือนกัน

4. punkskate007

punkskate007 New Member Moderator

3,546
    1
    0
    มันเป็นไงหว่า

5. pOr [Si]

pOr [Si] New Member Member

804
    13
    0
    โคมตรงไฟถอยหลัง อะครับ ข้างในมันลอกเป็นแผ่นๆ

6. OM MUGEN

OM MUGEN New Member Moderator

1,768
    8
    0
    คือถ้าซ่อมก็ซ่อมทีเดียวนะครับ ไปที่ร้านสีอ่ะครับ ให้เค้าเอากระดาษทรายละเอียดขัดชั้นฟิล์มที่มันเคลือบพลาสติกออก แล้วก็ขัดเหมือนขัดสีเลยครับ จะออกมาใสปิ้งเหมือนของใหม่เลย แต่ก็เท่ากับเราได้ทำลายชั้นฟิล์มที่เคลือบพลาสติกจากโรงงานออกไปแล้วนะครับ แต่เพื่อนความสวยก็ต้องยอมครับ

7. Wakita(Wa)

Wakita(Wa) New Member Member

1,622
    21
    0
    วะ..วะ..หวัดดีกั๊บ(-/l\-)

ยังไงอะพี่อ๋อม นึกภาพไม่ออก

8. Kadan

Kadan New Member Member

88
    3
    0
    เข้าใจว่าน่าจะเป็นปรอทที่เคลือบอยู่ที่ reflex นะ...

9. aukpr

aukpr New Member Member

261
    0
    0
    คื่อว่าที่มันลอกเป็นแผ่นๆนั้น มันเป็นเงาๆทีจะสะท้อนแสงข้างในโคมในส่วนที่ติดกับหลอดไฟอ่ะครับ ผมไม่รู้ว่ามันเรียกว่าอะไรใช่ปรอทหรือเปล่านะ

10. OM MUGEN

OM MUGEN New Member Moderator

1,768
    8
    0
    อ๋อ ลอกข้างในก็ต้องแกะจิครับ แล้วทำข้างในแหละเหมือนๆกัน

11. punkskate007

3,546
    1
    0
    ถ่ายรูปมาให้ดูหน่อยนะงับ อยากรู้อยากเห็น

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้