ขอวิธีเปลี่ยนคอยล์ในจานจ่ายหน่อยครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย pOr [Si], 3 กุมภาพันธ์ 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pOr [Si]

pOr [Si] New Member Member

804
    13
    0
    คือลองถอดฝากะลา ออกมาแล้ว แต่เอา ตัวที่เป็นแผ่นกลมๆสีดำ ( เรียกว่า โรเตอร์ ป่าว ) ออกไม่ได้

ใครพอจะทราบวิธีบ้างมั้ยครับ

2. #joe.#

#joe.# Member Member

219
    21
    18

ผมว่าให้อู่เค้าเปลี่ยนให้ดีกว่าครับถ้าถอดออกไม่ระวังเดี๋ยวโรเตอร์หักมันจะยาวครับ

3. ที่แกนโรเตอร์จะมีน๊อตขันอยู่กับตัวนึงครับ ต้องใช้ไขควงแฉกขันออก
    น๊อตตัวนี้ค่อนข้างขันแน่นมาจากโรงงาน อาจจะมีเทคนิคในการเอาออก
    นิดหน่อย ถ้าไม่ชัวร์ไม่ควรทำเองครับ

4. RTNET@EK

RTNET@EK Active Member Member

933
    122
    43
    มันต้องหมุนเครื่องครับ ใส่เกียร์ว่างแล้ว บล็อคเบอร์ 19 ต่อด้ามหมุนพูลเล่ ข้อเหวี่ยง จากนั้นโรเตอร์จะหมุนจนมาที่มุมที่จะสอดไขควงเข้าไปขันได้ ถ้าขันไม่ได้มันแน่นมาก ก็ใช้ตอกบิดช่วยก็จะง่ายดาย

bigeyes96 ถูกใจสิ่งนี้
  5. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    มาหาความรู้ครับ

6. yu yu u12

yu yu u12 New Member Member

882
    36
    0
    กรณี ที่ ยังไง ก็ไม่ออก วิธีสุดท้าย

คือ ทุบให้ แตก ครับ แล้ว หา มาใส่ใหม่

ปล. จริงๆนะครับ เคย เจอ เหตุการณ์ แบบนี่มา 2 คัน ทำทุกวิธีทางแล้ว เครื่องมือก็มีครบ

7. WiN_WiN

WiN_WiN New Member VIP

640
    39
    0
    พี่ทุบเองเลยหรอพี่ โหดจัง

8. ขอเป็นวิธีสุดท้ายก็แล้วกันนะ

9. BOWYER

BOWYER New Member Member

318
    16
    0
    อยากเปลี่ยนเองเหมือนกันครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้