ไฟกระโปรงท้ายมันไม่ติดต้องเช็คยังไงคับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย mailgu.16, 13 กุมภาพันธ์ 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. mailgu.16

mailgu.16 New Member Member

48
    5
    0
    ไฟกระโปรงท้ายมันไม่ติดต้องเช็คยังไงคับมันดับมานานแล้วว่าจะแก้ไชมันซักทีมืดๆหาของยากมากๆๆๆๆช่วยหน่อยนะคับ ขอบคุณล่วงหน้าเลยนะคับพี่ๆๆ

2. kosin

kosin New Member Member

65
    0
    0
    หาหลอด ใหม่มาเปลี่ยน หรือยังครับ หรือเปลี่ยนแล้วไม่ติด ลองดูที่ แผงฟิวส์ ครับ จะมีไดอะแกรม บอกอยู่ครับ

3. OFFsmiTH

OFFsmiTH New Member Member

249
    0
    0
    ลองเปลี่ยนหลอดดูก่อน ถ้าไม่ติดอีก
    ก็ลองดูตัวล๊อกที่ฝากระโปรงท้ายครับ มันจะมีเขี้ยวยื่นออกมาเหมือนก้ามปูเอานิ้วดันเขี้ยวนั้นไปทางขวาจนสุดถ้าติดแสดงว่า สปริงตัวล๊อกเสียครับ ถ้าไม่ติดก็ต้องลองไล่สายไหม่แล้วหละ

4. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    ตามข้างบนเลยครับ

5. PIG_EK

PIG_EK Guest

0
    0
    0
    เคยเจอครับ

เคยเจอปัญญาเหมื่อนกันครับ

ของผมเป็น ปี 99

หลอดไม่ขาด ตัวล็อคก็ดีดสุด

แต่ปัญหามันไปอยู่ที่หน้าสัมผัสของทองแดงครับ ดูที่ฝากระโปรงท้าย ตรงชุดที่ไว้ล็อคนะครับ

มองดีๆมันจะมีแผงอยู่ จะเป็นทองแดงแผ่นๆ2แผ่นมั้งถ้าผมจำไม่ผิดครับ ตัวดันมันดันแผ่นทองแดงไม่สัมผัสกันครับ

ก็ดัดแผ่นทองแดงเอาหน่อยก็ใช้ได้แล้วครับ หาอะไรดันๆหน่อยก็โอ แล้วครับ

-.-.ยังไงลองดันให้แผ่นทองแดง 2 แผ่นชนกันก่อน ถ้าติดก็ตรงนั้นแหล่ะครับ-.-.

ถ้าไม่หายก็คงต้องเช็คใหม่ตามที่พี่คนข้างบนบอกอ่ะครับ อิ..อิ

-------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
    น้องใหม่ครับ แอบมาดุกระทู้บ่อยๆ ยังไม่ได้ล็อคอินครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้