ช่างติ่งครับ สอบถาม เรื่อง ช่วงล่างครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย NGO113, 4 กุมภาพันธ์ 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. NGO113

NGO113 New Member Member

1,222
    106
    0
    ใช้ ซันนี่ บี 14 ปี 99 อยู่
    รู้สึก ช่วงล่าง ตอนนี้ ไม่ ค่อยหนึบ ครับ ( เครื่องเดิม )
    เคยขับต่าง จ. โค้งเดียวกัน ความเร็ว เท่ากัน
    ช่วง หลัง ๆ เริ่ม เหว๋อครับ คล้าย ๆ จะ หลุดโค้ง
    อยากถามช่างติ่ง ว่า ต้องตรวจสอบอะไรบ้างครับ แล้ว ราคาเท่าไหร่
    แล้ว ถ้าต้องการ ให้ หนึบกว่า เดิม ต้องทำอย่างไรครับ
    แล้ว ถ้า เอา ช่วงล่าง ของ รถ รุ่น อื่น มาใส่ จะดี ไหม ราคาเท่าไหร่ครับ

สอบถามก่อนครับ เพราะ ตอนนี้ ลังเลใจ ว่า จะ ลุย ซ่อม ต่อ หรือ ใช้ อีก สองปี แล้ว ขายครับ
    ขอบคุณครับ

แล้วถ้า อยากเปลี่ยนใจ ใช้ไป นาน ๆ ยกทั้ง เครื่อง และ ช่วงล่าง ราคาแรงไหมครับ
    เท่าไหร่จบ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

2. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0

ลองเช็คโช๊คอัพ หลัง ดูก่อนเลยครับว่าเสียหรือยัง :D:D:D:D

3. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0

คิดไม่ออกกด http://racingweb.net/forums/showthread.php?t=713388 ครับ :D

4. BumpBy

BumpBy Well-Known Member VIP

4,054
    807
    113
  5. NGO113

NGO113 New Member Member

1,222
    106
    0
    สงสัยจะเป้น โช็ค หลัง จริง ๆ ครับ
    มันมีเสียงดัง ตอนเจอ เนิน หรือ ลูกระนาด
    ขอบคุณคร้าบ
    ส่วน พี่อาร์ท ยุ ซื้อ รถ เลย 555
    แต่ รถพี่เค้า แต่งครบ + สวย ด้วยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้