ช่วยผมเลือกทีครับ จะซื้อเครื่อง มอเตอร์ไซค์ 600cc

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย gunnerQgu, 4 กุมภาพันธ์ 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. gunnerQgu

gunnerQgu New Member Member

2
    0
    0
    คือมีให้เลือก 4 ยี่ห้อ อะครับ
    มี suzuki honda yamaha kawasaki

ผมขออัตตรา บิตแรงอะครับ ไม่ทราบว่า ยี่ห้อไหนเร่งได้เร็วกว่ากันอะครับ
    ถ้ามีเครื่อง 2 สูบ 600cc ก็ช่วยแนะนำด้วยนะครับ

มาช่วยผมเลือกทีครับ

2. gunnerQgu

gunnerQgu New Member Member

2
    0
    0
    ช่วยแสดงความคิด เห็นหน่อยนะครับ
    ส่งมาทางอีเมลก็ได้ครับ

3. lording1

lording1 New Member Member

1,130
    54
    0
    จากที่เคยลองขี่ แต่ตัว 400 นะhonda yamaha จะออกประมาณ ขี่สบายๆแบบเรื่อยๆ อัตราเร่งสำหรับผม ว่าไม่ค่อยแรงไปแบบ นิ่มๆ

ส่วน suzuki อัตราเร่ง ดีมาก ขับสนุก ดึงดีรอบมาไว......เท่าที่เคยลองก็ประมาณนี้นะคับ ความรู้สึกส่วนตัวนะคับ.......

.

4. ToN NTS Slidecar

ToN NTS Slidecar New Member VIP

481
    19
    0
    ลอง cbr 600rr ดูสิคับแล้วจะรู้ว่าความเร็วเกิน 290 มันเป็นไง

5. Nunazaa

Nunazaa New Member VIP

797
    53
    0
    ถ้าพูดถึงความจี๊ดจาด ต้องยกให้

suzuki , kawasaki ครับรองลงมาก็ yamaha และ honda

แต่ถ้าคนที่ไม่เคยขับเลย แนะนำ Honda ครับเพราะ คุมง่าย เป็นมิตรกับผู้ขับสุดแล้ว

6. gri

gri New Member Member

1,163
    26
    0
    suzuki ครับ
    จี๊ดจริงๆ

7. JoE_Advance

JoE_Advance Member VIP

264
    5
    18
    ซูซูกิ คับ

ตื๊ด ได้ใจ

8. JZA80 HKS

JZA80 HKS Member Privilege

173
    7
    18
    ซื้อเฉพาะเครื่องเหรอครับ

ถ้าเอาไปดัดแปลงทำรถแปลกๆ

ผมแนะนำ Honda พวก CBR600 ประมาณปี 98 พวกรถทัวริ่งน่ะครับ

เพราะแรงบิดดีกว่า และไม่ไฮเทคเกินไป

ถ้าเอาพวกรถสปอร์ตพวกมีแฟริ่ง ผมว่ามันจัดไป เทคโนโลยี่ของรถสูงไป

เพื่อนผมเอาไปแปลงใส่ ATV กะ Buggy ขับดีมากครับ จั้มเนินนี่ มันส์สุดๆ

แต่อย่าลืมต้องหมดอีกเยอะสำหรับดัดแปลงทำเกียร์ถอยนะครับ (จำเป็นมาก)

ทำแล้ว เอามาโชว์นะครับ

ผมก็กำลังคิดจะทำใส่ Buggy กะรถ 3ล้อ อยู่เหมือนกันครับ

เอาไปวิ่งที่เขาใหญ่ นั่งได้หลายๆ คน ท่าทางจะสนุก

ถ้าเดาผิด ก็ขอโทษด้วยครับ

9. JZA80 HKS

JZA80 HKS Member Privilege

173
    7
    18
    .

เอ่อ จากกระทู้ข้างบนของ

ลืมบอกไปว่า ค่าทำรถที่จะวางเครื่องตัวนี้ ต้องเตรียมไว้ไม่ต่ำกว่า 150,000บาท สำหรับ โครงสร้างและอุปกรณ์ต่างๆ ให้ดีครับ

ต้องทำช่วงล่างให้สมบูรณ์แข็งแรงที่ เพราะเคยมีเหตุ วิ่งๆ อยู่ พอ ATV จั้มเนินตอนลงเขานี่ เครื่องหลุด แฟรมคัสสีหักกลาง

รถพังทั้งคัน คนขับต้องเข้าโรงบาลหลายวัน ส่วนตัวรถก็ต้องเริ่มต้นใหม่หมด แต่หลังจากที่ทำเสร็จครั้งที่ 2 ก็ไม่ปัญหาไดๆ อีกเลยครับ

10. เจ้รังสิต

เจ้รังสิต New Member Member

34
    0
    0
    ตามนั้นเลยครับ

11. evolutionlab

evolutionlab New Member VIP

1,013
    41
    0
    นึกว่าจะซื้อทั้งคัน กำลังจะเข้ามาเชียร์ Yamaha R6 เลย

12. KayRacing

KayRacing New Member Member

95
    1
    0
    รุ่นพี่ผมเค้าบอก่า suzuki จิ๊ดจ๊าดดีครับ

13. Graphic

Graphic New Member Member

181
    3
    0
    Su 600 เครื่อง gixxer จัดไป

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้