ช่วยเลือกรถสำหรับ ขนของหน่อยครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย evomimi, 4 กุมภาพันธ์ 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. evomimi

evomimi New Member Member

23
    1
    0
    คือ ผมกำลัง จะซื้อรถที่เอามาขนของ จุดประสงค์ คือ
    1. ขนของไปส่งลูกค้า เป็นถัง 20 ลิตร จำนวนการส่ง อาจจะมีมากสุด 50-70 ถัง
    2. ต้องสามารถบรรจุ ถัง 200 ลิตรได้ จำนวน 7 ถัง หรือมากก่า นีสนึง
    3. ประหยัด จะเป็นแกสหรือ น้ำมันก็ได้
    4. อาจจะต้องใช้วิ่ง เข้าหา ลูกค้า บ้าง present งานบ้าง
    ตอนนี้ที่มอง คือ มี suzuki kia ที่เป็นกระบะ หรือ จะซื้อกระบะ ตอนเดียวไปเลย ครับ ยังไง แนะนำด้วยครั

2. lancerck4

lancerck4 Well-Known Member Member

2,280
    52
    48
    ถ้าเอาประหยัด Suzuki carry ถังเล็กๆๆพอขนได้แต่ขนถัง200ลิตร7ัถังขึ้นคงลำบากอ่ะ

ถ้าขนเยอะขนาดนั้นต้องKiaแล้วหล่ะคับกระบะยาวกว่า

3. PeNgMaN

PeNgMaN Well-Known Member Privilege

3,101
    51
    48
    แนะนำ
    ISUZU NKR หัวการ์ตูน สี่ล้อเล็ก(มือสอง) ครับ หรือจะเป็นตัวใหม่ก็ได้ครับสวย+ประหยัดแรงดีอีกต่างหาก130แรงม้า
    กระบะเปิดข้างได้ทั้งสามด้าน เหมาะแก่การบรรทุกถังจำนวนเยอะๆ เพราะถ้าเป็นกระทั่วไปวางถัง200ลิตรได้ไม่กี่ถังเราะติดซุ้มล้อ
    ช่วงล่างทนๆประหยัดน้ำมันดีเบรคดีเหมาะกับการบรรทุกดี ผมว่าถ้าเน้นบรรทุกจะดีกว่ากระบะ
    ถ้าชอบแก๊สก็TATA GIANT CNG กระบะใหญ่เปิดข้างได้สามด้านเหมือนกัน
    เด๊ยวรอเพื่อนๆคนอื่นมาตอบอีก

4. Kia jombo ครับ

5. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    กระบะ TATA เลยครับ CNG จากโรงงาน บรรทุกได้เยอะดีด้วยครับ :D

6. R32GTR3037

R32GTR3037 Active Member Member

0
    6
    38
    บรรทุกเยอะได้ครับ ระวังน้ำหนักเกินนะครับ เจอจับจ่ายจนอ๊วกเลยครับ T T

7. Kia jombo กับ Suzuki carry

8. FreeRun

FreeRun New Member Member

9
    0
    1
    VIGO ครับเพราะดูแล้วขนเยอะนี่ครับ

อีกอย่างมีไปหาลูกค้าด้วย carry น่าจะเล็กไป

9. Mong-Silvia

Mong-Silvia Member VIP

858
    13
    18
    อ่า ผมก็ว่า Vigo ตอนเดียวไปเลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้