ขอปรึกษาเรื่องท่อหน่อยครับ

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย aukpr, 3 กุมภาพันธ์ 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. aukpr

aukpr New Member Member

261
    0
    0
    พอดีตอนนี้รถผมตรงหม้อพักปลายมันผุครับรอวันมันขาดอยู่ครับและมีอาการท่อสั่นมากด้วยครับ มีเสียงท่อสั่นดังเข้ามาในห้องโดยสารดังมาก ต้องทำอย่างไรดีครับ:cry::cry:

เรื่องหม้อพักคงต้องเปลี่ยนแน่นอนครับแต่อยากทราบว่าจะเปลี่ยนเป็นของเดิมหรือเป็นตัวอื่นดีครับ :confused:ผมอยากได้เสียงดังประมาณท่อเดิมๆครับ แล้วของจะสามารถหาได้ที่ไหนครับ ราคาพร้อมทำเสร็จประมาณเท่าไรครับ:confused::confused:

ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ:D:D:D

2. Miracle Racing Shop

Miracle Racing Shop New Member Member

854
    12
    0
    อยากจะแนะนำท่อเก่าญี่ปุ่น ใส้เยื้องครับเสียงไม่ดังมาก หาได้ตามเซียงกงครับ
    ราคาสามพันถึงสี่พัน ค่าใส่สามร้อยถึงห้าร้อยบาทครับ

3. My_Mint

My_Mint New Member VIP

1,617
    9
    0
    ตามนั้นครับ ท่อยุ่นมือสอง คุณภาพสแตนเลสกับใยแก้วดีกว่าท่อก็อปใหม่บ้านเราเยอะครับ ขายต่อก็ไม่เจ็บตัว :)

4. punkskate007

punkskate007 New Member Moderator

3,546
    1
    0
    ความรู้ๆ

5. Wakita(Wa)

Wakita(Wa) New Member Member

1,622
    21
    0
    วะ..วะ..หวัดดีกั๊บ(-/l\-)

ความเห็นส่วนตัวนะคะ ถ้าไม่คิดมาของไทยก็โอเคคะ

เพราะเคยไปเดินหาแถวเซียงกง ถ้าดูไม่เป็นก็ได้ของห่วยแต่ราคาแพงกว่า
    ของใหม่ไทย

ตอนแรกหาท่อ Fujitsubo เขย่าท่อออกมา ไส้หล่นกระจาย

เดินเหนื่อย ไม่ได้ของ แล้วก็ร้อน หาที่จอดก็ยาก

ท่อที่เหมาะกับรถที่ต้องการเสียงเงียบก็ต้องเป็น ไส้ย้อน หรือ ไส้เยื้อง

ราคาพวกนี้ไม่เกิน 3K บาทคะ(รวมค่าเปลี่ยนแล้วคะ) ทำเสร็จไม่เกินชั่วโมงก็จบละ

สบายใจด้วย ร้านที่แนะนำ เฉลิมเฮดเดอร์ ตรงเกษตรนวมินทร์

ถ้าไปไม่ถูกเดี๋ยวพาไปทำ พาเพื่อนไปทำตั้งแต่ก่อนพี่เหลิมแกย้ายร้านอีก

6. punkskate007

punkskate007 New Member Moderator

3,546
    1
    0
    จัดชุดใหญ่

7. joiceSi

joiceSi New Member Member

816
    9
    0
    ท่อเก่าญี่ปุ่นหาในเว็บถูกกว่าตามเชียงกงครับ ในเว็บ http://www.rz-racingzone.com หรือห้องซื้อขาย rcw. ก้อเยอะครับ

Joice++Jum

8. bestza

bestza New Member Member

2,475
    13
    0
    หาท่อมือ2ดีก่าครับ อยุ่ที่ชอบดังหรือมะดังมากๆๆ อิอิอิ

อย่างผม จาไปดังๆแระ เบื่อท่อเดิม เบาๆไปหน่อย ฮ๋าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

9. civic_si2000@hotmail.com

[email protected] New Member Member

1,295
    2
    0
    ตามนั้นครับ....จัดไป.....ทุกอย่างในโลกมีทางออก...จงสู้เพื่อสันติสุข...และสู้ความยุติธรรม...สู้ๆ
    ปล.เกี่ยวกันปะเนี้ย....อิอิ

10. aukpr

261
    0
    0

ผมเข้าไปดูกระทู้ของเฉลิมเฮดเดอร์แล้วสนใจอันนี้อ่ะครับไม่ทราบว่าใส่ได้หรือเปล่า แล้วจะเป็นอย่างไรบ้างครับ

11. punkskate007

3,546
    1
    0
    สวยเลยอะคับ

12. punkskate007

3,546
    1
    0
    ราคาเท่าไหร่อะคับ น่าสน

13. Miracle Racing Shop

Miracle Racing Shop New Member Member

854
    12
    0
    ใส่ได้ครับตอนไม่ซัดก็ดังแต่ไม่มาก แต่ถ้าซัดก็ ลั่นทุ่งนะครับ

14. Wakita(Wa)

1,622
    21
    0

อันนั้นจะเป็น ไส้ย้อน คะ รู้สึกจะเป็นปลาย Mugen ใส่ได้คะ

ตัวนี้จะเงียบๆ ซัดก็ดัง อย่างที่คุณ คนขับ EK 96 บอกแหละคะ

15. Tuned by Tommy

Tuned by Tommy New Member Member

766
    29
    0
    เสี่ยเบสมาปล่อยของหน่อยเร็ว

16. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    ม่ะเอา เด๋วเก็บไว้เปลี่ยน เอง หนุกดี อิอิ
    ท่อ ทรงmugen ร้านเฉลิม เป็นใส้วน นะ ไม่ใช่ใส้ย้อน
    ส่วนตัวชอบทรง J'S racing ของร้านเฉลิมอะ

---------- Post added at 20:39:47 ---------- Previous post was at 20:39:31 ----------

ม่ะเอา เด๋วเก็บไว้เปลี่ยน เอง หนุกดี อิอิ
    ท่อ ทรงmugen ร้านเฉลิม เป็นใส้วน นะ ไม่ใช่ใส้ย้อน
    ส่วนตัวชอบทรง J'S racing ของร้านเฉลิมอะ

17. OM MUGEN

OM MUGEN New Member Moderator

1,768
    8
    0
    ใส่ท่อแท้ดีกว่ามั้ยครับ ท่อร้านเฉลิมทรงมูเก้น จบๆเพิ่มอีกนิดก็ได้ของแท้มือสองสวยๆแล้วนะครับสำหรับมูเก้น ไปถามราคามาก่อนแล้วกันครับ ผมมีปลายมูเก้นสำรองอยู่อันนึง สวยครับไม่มีรอยเลยแล้วก็ไม่บุบสนใจก็ PM มาแล้วกันนะครับ

18. Wakita(Wa)

1,622
    21
    0

มีของสำรองตลอดอะพี่ชายคนนี้ อิอิ

19. Charrotte

Charrotte New Member Member

794
    11
    0
    ท่องานไทยเดียวนี้ เกบอีกนิดก็ได้เลสยุ่น คุณภาพแหล่ม รอยเชื่อมก็รุ้แล้วว่าคุณภาพยังห่าง

ไม่คิดบวกลบแล้วผมว่ามันคุ้มกว่างานไทยเยอะเลย เคยใส่ทั้งงานไทยและยุ่น เลยกล้าบอกถึงความต่าง

20. aukpr

261
    0
    0
    แล้วของมือสองญี่ปุ่นที่ใส่ได้มีแบบไหนบ้างครับ พอมีรูปหรือเปล่าครับ เอาแบบเสียงไม่ดังนะครับ เดี๋ยวสิ้นเดือนจะได้ไปลองหาดูครับ

21. Miracle Racing Shop

854
    12
    0
    ไส้ย้อนไงครับ ไม่ดังมาก

22. Wakita(Wa)

1,622
    21
    0

สรุปตัดสินใจได้หรือยังคะ เรื่องท่อ ติดขัดตรงไหนถามได้นะคะ

23. aukpr

261
    0
    0
    เดี๋ยวสิ้นเดือนนี้จาลองไปหามือสองดูครับ

24. Wakita(Wa)

1,622
    21
    0

เวลาหาของใจเย็นๆนะคะ อย่ารีบตัดสินใจ มือสองต้องคิดดีดี

25. aukpr

261
    0
    0
    อันนี้ใส่ได้หรือเปล่าครับ

ขนาดความกว้าง 10 นิ้ว ยาว 1 ไม้บรรทัด สูง 7 นิ้ว ปลายยาว 7 นิ้ว ปากทางออก 3.5 นิ้ว
    ท่อทางเข้าอยู่ซ้าย ออกกลางล่าง ไส้ใน 1.8 นิ้ว

26. Wakita(Wa)

1,622
    21
    0

ดูท่าจะซื้อมาแล้ว ถ้าตอบว่าใส่ไม่ได้ จะทำไงละจ้ะ ฮาๆๆ

อันนี้ถ้ามองไม่ผิดไส้เยื้อง ได้คะ ลองให้พี่ๆเพื่อนๆท่านอื่นช่วยตัดสินอีกที

27. punkskate007

3,546
    1
    0
    ซื้อมาแล้วด้วย คิคิ

28. aukpr

261
    0
    0
    ยังไม่ได้ซื้อมาครับ ไปเอารูปที่เขาประกาศขายมาโำพสครับ สรุปว่าใส่ได้ใช่มั้ยครับ แล้วตำแหน่งปลายท่อจะตรงกับร่องตรงกันชนหลังหรือเปล่าครับหรือว่าสามารถขยับเลื่อนให้มันตรงได้ครับ

29. aukpr

261
    0
    0
  30. aukpr

261
    0
    0
    ได้มาแล้วครับจากคุณ chutjane ครับเป็น FGK ไส้เยื้องครับไปเอาของถึงที่เลยครับ (รามอินทรา) ไกลมากๆกว่าจะถึง ขอบคุณทุกๆคนมากครับสำหรับคำแนะนำ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้