กระทู้คุยกับ อาจารย์ เจ๋ง

การสนทนาใน 'Karting' เริ่มโดย gai08, 10 กันยายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. gai08

gai08 New Member Member

1,213
    4
    0
    อาจารย์ เจ๋ง durex001 เดินทางไปดูแลกิจการ ปั้มหอยใหญ่ ที่ สุราษฯ แล้ว
    เป็นเวลา 2-3 อาทิตย์ เผื่อจะเหงา เลยตั้งกระทู้นี้มาคุยกันครับ.....
    สำหรับเพื่อนๆ และ ลูกศิษย์ทั้งหลาย เชิญครับ...คุยกะ อาจารย์กันหน่อย

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 10 กันยายน 2009
  2. ccat

ccat New Member Member

155
    0
    0
    สวัสดีครับเถ้าแก่เจ๋ง

3. durex.001

durex.001 New Member Member

230
    1
    0
    สวัสดีครับ ขอบคุณนะคับสำหรับกระทู้นี้
    วันนี้น้องฝนทำเปียกซะ3รอบแล้ว
    แฉะทั้งวัน ที่โน้นแฉะกันยัง:D
    อยากอยู่ฉลองกับทุกๆคนจริงๆจังหวะไม่ดีเลย ดูแล้วน่าจะมีหลายรอบด้วยอะป่าว:cool:
    ขอแสดงความยินดีกับความสุขของทุกคนนะครับ

4. กลับมาคราวหน้า เงินเปนฟ่อนแน่
    ไปกินแถวเพดบุรี ต่อด้วยบ่อน สามแยก

5. backing

backing New Member Member

47
    0
    0
    หนูป่านขอขอบคุณ อาจารย์เจ๋งมากค่ะ สำหรับประสบการณ์ดีดี ที่ถ่ายทอดให้ (แต่ยังไม่หมด) จึงทำให้หนูป่านได้มีโอกาสเข้าร่วมการแข่งขันจนจบ โดยเฉพาะที่สระบุรี อย่างน้อยลูกศิษย์อาจารย์เจ๋งก็ได้ที่ 1
    ทั้ง 2 รุ่นเลย ทั้งพี่แพท และพลุ ส่วนหนูป่านได้แค่นี้ก็ดีใจมาก ๆ แล้วค่ะ ถ้ามีโอกาสเปิดสอนอีกหนูป่าน
    ไม่พลาดที่จะต้องเรียนอีกแน่นอนค่ะ:thumbs_up::car::second::bounce::bounce::bounce::bounce::bounce::bounce:

6. DraF_JpS

DraF_JpS New Member Member

98
    0
    0
    ไม่มีอะไรคุยได้เเต่ว่าวันนั้นขอบคุณครับที่ให้ที่ 2 ขอบคุณมาๆๆคับ

7. Bank blue coupe

Bank blue coupe New Member Member

758
    3
    0
    ลงไปดูหอยแล้วเหรอ ...
    วันก่อนที่สนามก็ไม่ได้คุยกันเลย

เหงาๆ มาตั้งกระทู้คุยกันนะ...จานเจ๋ง

8. Kenggaroo

Kenggaroo New Member Member

237
    2
    0
    เรื่องฉลอง ยังไงๆก็ต้อง Thank you party จานเจ๋งแน่ๆครับ
    ย.ห.ครับ รอจ่าฝูง Jeak Kok อยู่แล้วครับ
    เที่ยวนี้ ไปซะนาน สงสัยได้เห็นเข้ากระทู้แต่เช้ามืดอีกแหง

ที่นี่ก็เจอน้องฝนหนักจน net บ้านล่มไป 2 ชม. จนพลุรอไม่ไหวเข้านอนไปแล้วครับ
    แต่พลุฝากความคิดถึง และ ขอบคุณสำหรับทุกอย่างครับ
    กว่าจานเจ๋งจะเสร็จธุระ ก็คงพอดีกับที่พลุสอบเสร็จ + ปิดเทอม
    ถึงตอนนั้น ถ้ามีอะไรให้ช่วย ศิษย์พลุพร้อมเต็มที่เลยครับ

Jeak Kok 4ever.......Yo - Yo !

9. PONG DMAX

PONG DMAX Active Member Member

17,115
    14
    38
    หวัดดีจารย์....อิอิ

10. pat_

pat_ New Member Member

275
    1
    0

ป่าน+พลุ+พี่ ........ ก็ได้ขึ้นโพเดียมกันหมด
    advance >>> รุ่นล่าสุด

วิชาเขาแรงจริงๆๆๆ
    ใครเรียนกับ อ. จ ........ แรงทุกคน
    จิงมั้ย ??????

11. PONG DMAX

PONG DMAX Active Member Member

17,115
    14
    38
    น่าจะชวนนาย86ไปทำโปรที่ปั๊มหอยของจารย์เน๊อะ.....

12. durex.001

230
    1
    0
    น้องป่านขาเรารักชาวแก๊งค์เท่ากันทุกคนไม่ได้ไปคุยด้วยไม่ได้หมายความว่าไม่สนใจนะ
    อยากรู้อะไรขอให้มาถาม ok เราว่าเวลาแข่งใครจะชนะใครจะแพ้ช่างมัน ต้องเลือกก่อนแข่งเลย
    ว่าเราต้องคิดแบบไหนเวลาแข่งมันถึงจะสนุก รู้ป่าวว่าไม่ต้องชนะก็มีความสุขได้ ลองคิดดูนะ
    เค้าอยากเห็นป่านขับพร้อมรอยยิ้มตลอดเวลา
    พี่เก้ง+ฟลุ ผมทำอะไรไปไม่ได้หวังอะไรตอบแทนเลยนะครับ ขอแค่พ่อลูกมีความสุข ผมก็ได้คามสุขกลับมาเช่นกัน ขอบคุณนะครับกับความสุขที่แบ่งปัน
    แบงค์ หงาวหลอตั้งทู้มาเลย จัดสาวๆมาดูกันก็ได้
    จานแพทอะไรแรง
    อิอิ น้าโป้งตากเเดดมากระวังจะเป็นมะยิงนะพี่ อิอิ

13. PONG DMAX

17,115
    14
    38
    ชอบเก็บเกี่ยวความสุขมาให้ทุกคนดูคับ.....

14. AQDONUT

AQDONUT New Member VIP

677
    11
    0
    เห็นหน้าก็รู้แล้วว่าเหงาจริง :D

15. pat_

275
    1
    0
    รูปนี้ได้ ฟิวส์ ...... เหงา
    แต่สงสัยคันตีนด้วยแหละ อยากกะทืบคันเร่ง
    ถ้าถ่ายต่ำไม่แน่อาจเจอ เจได จอมขยัน 555

16. PONG DMAX

17,115
    14
    38
    เป็นเทคนิคของจารย์เค้าคับ เพื่อดึงดูด สาวๆ....:D:D:D

17. durex.001

230
    1
    0
    ฮาๆๆ เจอเจดายจอมขยันชอบๆขำเลย
    หน้าดูไม่เหงานะอาจจะหงา.........มั้ง
    อยู่ปั๊มใช้เทคกะนิกไม่ได้เลย อิอิ
    พี่โป้งชวนอ๊องมารูดบัตรที่ปั้มหอยผมดิจะรอ

18. onG

onG New Member Member

188
    0
    0
    ตื่นกันแต่เช้า

ระแชมป์จะความฟิตพอมั๊ยเนี่ย วันนี้อย่าออกแรงเยอะล่ะ

19. durex.001

230
    1
    0
    น้าโป้งกลับไปนัดคนชอบกินผักไปโดนสุกี้กันซะรอบดีปะ
    ชวนน้าเทืองไปด้วย น้าเค้ามีร้านแจ๋ว แต่น้าเทืองชวนไปแถวสามด้านมันยังไง
    กะให้รีบใช้เงินเลย:dance:

20. onG

onG New Member Member

188
    0
    0
    http://www.myspace.com/john00fleming

สาวตูมแน่นอนไม่น่ารีบไปปั๊มหอย เด๋ยวคืนนี้ชวนน้าแพตตี้นักซิ่งสายฟ้าลอยไปหา

21. PONG DMAX

17,115
    14
    38
    กินอาราย กินอาราย ไปกีน เอมมมเคคค.....อิอิ

22. aoi dracula

aoi dracula New Member Member

63
    2
    0
    วู๊...ไปยาวเลย
    วันนั้นเห็นไปนั่งปลีกวิเวกอยู่หน้าปราสาท นึกว่าเข้าสมาธิ
    ที่แท้ก็เหงาๆ นี่เอง

23. veeravich

veeravich New Member Member

300
    5
    0
    คิดถึงจารย์เจ๋งน๊า

24. durex.001

230
    1
    0
    ลำปางหนาวมาก
    ทางโน้นหนาวม้าย
    i miss u to

25. PONG DMAX

17,115
    14
    38
    :rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes:

26. Desperate KartRacer

Desperate KartRacer New Member Member

419
    2
    0
    ฝนล้วนๆๆ จานเจ๋ง

27. durex.001

230
    1
    0
    แจ๋วดิพี่ น้องฝนทำเปียก
    วันนั้นน่าเปลียนเพลาให้พี่วะคิดไรอยู่ไม่รู้ตอนนั้น
    เดียวไงเราค่อยหนุกกันใหม่นะพี่

28. pat_

275
    1
    0
    ฝนตกพี่ไม่ไปสนาม เหรอคับ

29. Hi kart

Hi kart New Member Member

51
    0
    0
    ตลกเก่าๆ อ่านแล้วแก้เครียดแก้เหงา(ห้ามแก้ผ้า 555)

ยายกับ หลาน ( ข้างบ้าน )

หลาน : ยาย .. .ยาย
    ยาย : หา ?
    หลาน : ยายปีนี้ดูแก่มากเลยนะยาย .. .อายุเท่าไหร่แล้วล่ะ ?
    ยาย : เมื่อ 20 ปีที่แล้ว ยายอายุ 50 ไม่รู้ว่าตอนนี้มันยังจะ 50 อยู่หรือเปล่า ไม่ได้นับมานานแล้ว
    หลาน : โห...ยาย ป่านนี้มันไม่เหลือ 9 ขวบแล้วหรอ...แล้วลูกเต้าไม่มีหรอยายถึงมานั่งคนเดียวเนี่ย
    ยาย : มี...
    หลาน : อ้าว...แล้วทำไมเค้าไม่มาด้วยล่ะ
    ยาย : มีลูกชายสองคน คนหนึ่งอยู่ระยอง คนหนึ่งอยู่เชียงใหม่โน่น คุณคนหนึ่งมันจะให้ยายไปอยู่เชียงใหม่...อีกคนหนึ่งจะให้ยายไปอ ยู่ระยอง...ตัดสิน ใจไม่ถูกไม่รู้จะไปอยู่กับใคร ?
    หลาน : โอ้โฮ...ยายนี่โชคดีจังเลย ลูกแย่งกันเลี้ยง
    ยาย : โชคดีกะผีอะไรล่ะ...ก็คุณคนที่อยู่ระยอง...มันจะให้ไปอยู่เชียง ใหม่ คุณคนที่อยู่เชียงใหม่...มันจะให้ไปอยู่ระยอง
    หลาน : เออ...ยาย...อย่าไปคิดมากเลย อายุปูนนี้ร่างกายยังแข็งแรงอยู่ก็ถือว่าโชคดีแล้ว
    ยาย : โอ๊ย...แข็งแรงที่ไหนกัน ตอนนี้กำลังแย่เลย
    หลาน : แย่ที่ไหนยาย...ก็เห็นแข็งแรงดี
    ยาย : เดี๋ยวนี้ยายมีอาการแปลกๆ เช่น นั่งๆ อยู่เนี่ย...ถ้าลุกขึ้นปุ๊บ...มันจะยืนทุกทีเลย
    หลาน : เป็นอะไรไม่รู้ลุกแล้วยืนน่ะมันธรรมดานะยาย...ยายเคยเห็นคนล้มทั้งยืนไหมยาย ?
    ยาย : ไม่เคย
    หลาน : อยากเห็นไหม ?
    ยาย : อย่าเลย...ยายแก่แล้ว เดี๋ยวนี้ไม่ค่อยอยากรู้อยากเห็นอะไร
    หลาน : อ้าว...เป็นอะไรไปเหรอยาย ?
    ยาย : สงสัยจะแก่ตัวมาก นั่งนานๆ แล้วมันจะมีปัญหา
    หลาน : มันเป็นยังไงหรอยาย ?
    ยาย : อีขาซ้ายนี่มัน...ชา
    หลาน : แล้วขาขวาล่ะยาย ?
    ยาย : กาแฟ
    หลาน : ผมว่ายายต้องรีบไปหาหมอแล้วล่ะ
    ยาย : ทำไมล่ะ ?
    หลาน : ถ้าปล่อยไว้นานๆ มันจะเป็นโอวัลตินนะยาย
    ยาย : อืม...แล้วพอยืนนานๆ นะ...ขาซ้ายมันจะปวด
    หลาน : โอ๊ย...เป็นเรื่องธรรมดายาย อายุมากแล้วนี่มันก็ปวดสิ
    ยาย : ไม่จริงหรอก...ขาข้างขวานี่ก็อายุเท่ากัน...ไม่เห็นมันปวดล่ะ ?

ยาย : เออ...นี่หลานรู้ป่าวมียาฝรั่งตัวหนึ่งชื่อ " ไวอากร้า " ถ้าคนที่นกเขาไม่ขันเป็นมะเขือเผาอ่อนปวกเปียกนี่ เม็ดเดียว กินก่อนนอนภายใน 20 นาทีเท่านั้นได้เรื่องเลย...แข็งโป๊กเลย
    หลาน : ยายรู้ได้ไง ?
    ยาย : ยายลองมาแล้ว...วันก่อนแอบไปซื้อมาเม็ดหนึ่ง จะเอามาให้ตากิน แต่ยายไม่กล้าบอกตาตรงๆ เพราะคนที่นกเขาไม่ขันนี่ เขาจะอาย จะรู้สึกว่าเสียเชิงชาย ยายเลยนั่งคิดว่าเอจะเอาให้ตากินยังไงดี พอดีวันนั้นแกอยากกินผัดไท ยายนึกออกเลยเอายาบดจนละเอียดแล้วโรยในจานผัดไท ยกไปให้ตากิน พอวางบนโต๊ะเสร็จยายก็แอบดู
    หลาน : เป็นไงยาย...ได้ผลไหม ?
    ยาย : ได้ผลกะผีอะไรล่ะ ตามันไม่ยอมกินผัดไท
    หลาน : อ้าว...ทำไมล่ะยาย ?
    ยาย : ก็เส้นก๋วยเตี๋ยวผัดไทมันแข็งโด่ทั้งจานเลย Huh?

หลาน : แล้วตาเป็นไงบ้างล่ะครับ .. .สุขภาพแข็งแรงดีไหม ?
    ยาย : เดี๋ยวนี้แย่ ไม่ค่อยมีเรี่ยวแรง
    หลาน : อ้าว .. .ทำไมล่ะยาย
    ยาย : วันก่อนบ่นว่าปวดหัว .. .มีไอนิดหน่อย .. .ยายเลยให้ไปหาหมอ หมอเล่นซะหมดแรงไปเลย ....
    หลาน : เอ๊ะ .. .หมอเค้าทำไร .. .ตาถึงหมดแรง ??
    ยาย : หมอมันชุ่ย .. .พวกหมอเดี๋ยวนี้ไว้ใจไม่ค่อยได้ .. .พอตรวจเสร็จให้ยามากิน มันเขียนฉลากยาหวัดๆ เช้าเม็ด .. .กลางวันเม็ด .. .เย็นเม็ด .. .ตาแกหูตาไม่ค่อยดี .. .พอเขียนหวัดๆ แกอ่านไม่ชัด เห็น ม . ม้า เข้าใจว่าเป็นย . ยักษ์ .. .ก็ล่อซะสามเวลาเช้า .. .กลางวัน .. .เย็นเลย ตอนนี้นอนแผ่หราลิ้นห้อยอยู่ที่บ้าน
    หลาน : อ้าว .. .แล้วทำไมยายไม่บอกล่ะว่าอ่านผิด
    ยาย : ยายบอกแล้วมันไม่เชื่อ...มันไม่เชื่อยาย .. .แต่มันเชื่อหมอ เมื่อเช้านี้เห็นว่าไปหาหมอมาอีกแล้ว
    หลาน : หมอว่าไงล่ะยาย ?
    ยาย : มันบอกหมอว่า .. .พอกินยาหมอ .. .ไม่รู้เป็นไรมันหมดแรง .. .อาการไข้ก็ยังไม่ดีขึ้น .. .หมอถามว่า เพิ่มก่อนนอนอีกสักครั้งไหม Huh?

ยาย : หลานเอ้ย ...
    หลาน : จ้ะยาย ...
    ยาย : คนเราจะประสบความสำเร็จต้องอดทน
    หลาน : จ้ะยาย
    ยาย : หลานเอ้ย ... คนเราจะประสบความสำเร็จต้องอดทน
    หลาน : จ้ะยาย
    ยาย : หลานเอ้ย .. .คนเราจะประสบความสำเร็จต้องอดทน ....
    หลาน : โอ๊ย รู้แล้ว ... พูดซ้ำซากอยู่นั่นแหละรำคาญ
    ยาย : คุณหลาน .. .เอ็งนี่ช่างไม่มีความอดทนเอาซะเลย

ยาย : นี่เอ็งเชื่อเรื่องกฎแห่งกรรมไหม
    หลาน : เชื่อสิยาย
    ยาย : เขาบอกว่า ... ถ้าเราฆ่าไก่ ... เราจะเกิดเป็นไก่ ถ้าเราฆ่าวัว ... เราจะเกิดเป็นวัว ถ้าเราฆ่านก ... เราจะเกิดเป็นนก
    หลาน : ยาย .. .เห็นทีผมจะต้องฆ่าคนซะแล้วยาย

หลาน : เออ .. .ยาย .. .ฉันจะเปิดร้านใหม่ล่ะยาย .. .ยายช่วยไปอุดหนุนฉันหน่อยนะยาย .. .ฉันอยาก ให้ยายไปอุดหนุนเป็นคนแรกเลย ...
    ยาย : โอ๊ย...ไม่มีปัญหา .. .เรามันคนกันเอง เออ .. .ว่าแต่ .. .แกจะเปิดร้านอะไรล่ะ Huh?
    หลาน : ร้านขายโรงศพจ้ะยาย
    ยาย : อ้ายเวร...ปากไม่เป็นมงคล .. .เอ็งจำไว้เลย ข้าจะไม่เหยียบเข้าร้านเอ็งจนวันตาย .. .
    หลาน : ถ้าถึงวันตายแล้วอย่าลืมมาอุดหนุนนะยาย

ยาย : นี่ๆ .. .ยายก็มีหลานชายอยู่คนหนึ่ง...กำลังเรียน .. .เป็นเด็กดีเหลือเกิน .. .กตัญญู .. .เมื่อวานนี้เป็นวันเกิดยาย ... พอยายจะเอาชามไปล้าง ... หลานชายมันเข้ามาห้าม .. .มันบอกว่า " ยาย ... วันนี้เป็นวันเกิดยาย ... ยายอย่าล้างชามเลย ..."
    หลาน : แหม .. .เป็นเด็กดีจริงๆเลยนะหลานยายเนี่ย
    ยาย : เออ ... มันบอกกองเอาไว้ก่อน ... พรุ่งนี้ค่อยล้าง เอ้อ ยายต้องไปแล้วล่ะคุณหนู
    หลาน : อ้าว...ทำไมล่ะยาย Huh?
    ยาย : ต้องรีบไปล้างจาน ??

30. Kenggaroo

Kenggaroo New Member Member

237
    2
    0
    จานน่าเอา 420 ใส่รถตู้ไปขี่เล่นที่ปั๊ม
    จัดให้อีกรูป

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้