อยากรู้เหตุผลว่าทำไมถึงเลือกใช้ R10 R11 P11

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย oatakira, 2 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. oatakira

oatakira New Member Member

107
    0
    0
    คืออยากรู้เหตุผลว่าทำไมถึงเลือกใช้ R10 R11 P11 ทั้งๆที่มันไม่ใช่รถตลาดๆ ของแต่งก็น้อย
    สำหรับข้าวโอ๊ต เลือก R11 เพราะชอบเหตุผลเดียวเลย ไม่มีความรู้อะไรเลยด้วย มีคนบอกอะไหล่หายาก
    ก็ไม่สนใจ คิดว่าซื้อของที่ไม่ชอบจะซื้ทำไม มันเป็นอะไรค่อยมากัน อย่างน้อยก็ได้ทำสิ่งที่เราชอบ

อยากรู้เหตุผลพวกพี่ๆมั่งอ่ะค่ะ

2. jeff03

jeff03 New Member Member

610
    1
    0
    รถรุ่นนี้ ผลิตมา ให้คนหน้าตาดีใช้ครับ :cool:

3. Panake

Panake New Member Member

435
    1
    0
    มาคนแรกเลยนะ มุขเหลือเกินน้า jeff ...... ผมชอบมานานแล้ว R10 ทรงมันแปลกดี แถมเป็นรถที่ดีมาก ทุกวันนี้เสียดายไม่น่าขายเลยตรู :cry::cry::cry:

4. Diamond0722

Diamond0722 New Member Member

806
    2
    0
    แก้ไขคำตอบหน่อยครับ...มันยาวไป...

เอาเป็นว่าชอบก็แล้วกันครับ...ชอบมาตั้งแต่เป็นป้ายแดงแล้วครับ...

แต่มามีปัญญาซื้อตอนเป็นป้ายขาวครับ...

แล้วถ้าอยากอ่านเหตุผลยาว ๆ ไปอ่านในกระทู้ "ถอนหมั้นดีมั๊ยครับ ชักเสียว.......................(Happy Ending แล้วครับ) ก็แล้วกัน...

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 3 มิถุนายน 2009
  5. Bignui

Bignui New Member Member

135
    0
    0
    ชอบเพราะมันไม่ใช่รถตลาดเนี่ยเเหละ...เวลาเห็นวิ่งตามท้องถนน เราก็จะดีใจว่า เฮ้อ...ยี่ห้อ/รุ่นเดียวกันนะ...อีกอย่าง ชอบสมรรถนะของรถP11 โดยเฉพาะ พลัง SR 20 ครับ...พี่น้อง...

6. pOR...

pOR... New Member Member

836
    2
    0

7. Wor_R11

Wor_R11 New Member Member

6
    0
    0
    พ่อให้มา จ๊ะ

ตอนนี้พ่อจะเอาคืน ไม่ได้แระ

เพราะรักมากกกก อิอิ

8. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    มันจำเป็นต้องมีเหตุผลปะครับ ?
    อะไรที่มันเกิดมาเป็นเนื้อคู่มันก็คือเนื้อคู่แหละครับ

จะบอกว่าเหตุผลหร๋อ มันมีเป็นร้อยเป็นพัน แต่เนื้อคู่อะมันมีแค่คำตอบเดียวอะครับ

รถผมบ้านๆแต๊นๆ ไม่ค่อยวิ่งสภาพก็เน่าๆไม่ค่อยสวยไม่ค่อยซิ่งด้วย ยังไงก็ขอสมัครสมาชิกด้วยนะครับ รถบ้านๆแต๊นๆไม่รู้คลับนี้รับสมัครหรือเปล่าอะครับ

9. mommamz

mommamz New Member Member

964
    4
    0
    ผมไม่ได้เลือกรถครับ รถมันเลือกผมเอง อิอิ :D

10. PeMhom

PeMhom New Member Member

1,163
    3
    0
    นี่แค่วันแรกที่กระทู้นี้ถูกตั้งน่ะเนี้ย..กระทู้นี้สงสัยเป็นคงกระทู้ฮอทฮิตติดลมบนของบอร์ดอีกกระทู้แน่..:D:D:D

คุณน้องข้าวโอ๊ตครับ..ว่างๆเข้าไปบ้านใหม่เราไปลองตั้งกระทู้ไว้ในดูบ้างน่ะ..ฝั่งโน้นจะได้ไม่เงียบนัก..

คลิกที่โลโก้..ไปเยี่ยมชมกันแบบด่วนๆเลย​

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 3 มิถุนายน 2009
  11. poomsiri

poomsiri New Member Member

672
    8
    0
    ผมก็ไม่ได้เลือกรถ........แต่มันไม่มีให้เลือก.........อิอิ :D:D:D

12. Diamond0722

806
    2
    0

13. Udong

Udong New Member Member

319
    0
    0
    ผมป่าวนะ มันมาเอง

(รักแล้วด้วย ใครมาชนเค้าโกดจิงๆนะ(ไม่มีประกันด้วย))

14. Manee B.

Manee B. New Member Member

271
    0
    0
    ก็เจอแบบบังเอิน จอดขายอยู่ เห็นแล้วก็เอาเลย ก็ดีนะ แม้ว่าจะเกเรบ้าง ก็ตามอายุนะครับ รักมันซะแล้วทำงัยได้

15. PeMhom

1,163
    3
    0
    ราคาหุ้นนี่ยังไกลตัวมากๆ..:):)..แต่เห็น Exchange แล้วปวดใจ..ตรูทำอะไรผิด..ทำไมต้องมาลดเงินเดือนตรูด้วย..ไม่มีประกันเรทด้วย..ให้มันได้อย่างนี้สิ..

16. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    ที่บ้านใช้ nissan มาก่อน ตั้งแต่รุ่นพ่อ
    เห็นมาตั้งแต่เด็กๆๆ ขับรถเป็นก็ Nissan
    พอทำงาน อยากได้รุ่นนี้ เพราะชอบ ตัวรถ เครื่อง อะไหล่ หาง่าย เพียบ ไม่แพง เวลาขับในถนน ไม่มีใครเหมือน เท่ ครับ ชอบๆ ช่วงล่างก็ดี เครื่องก็แรง +++ ขับแล้วหน้าตาดีอีก +++

17. sia87

sia87 New Member Member

52
    0
    0
    ซื้อต่อพี่ชายแฟนคับ เหตุผล ผ่อนไม่ต้องมีดอกเบี้ย อิอิ

18. mommamz

mommamz New Member Member

964
    4
    0
    อยากรู้อ่ะ ถ้าผมเป็นคนตั้งกระทู้ จะมีคนมาตอบแบบนี้ไหมเนี่ย อิอิ :D

19. PeMhom

1,163
    3
    0
    ไม่ต้องเดาเลย..คำตอบคือ..ไม่..อย่างแน่นอน..:D:D:D

20. oatakira

oatakira New Member Member

107
    0
    0
    ภูมิใจ

เห็นด้วยกับความคิดเห็นนี้ค่ะ ขับแล้วหน้าตาดี อิอิ

ขับแล้วภูมิใจ เพราะมีคนมอง (ของแปลก)

21. suncaro@sr20

suncaro@sr20 New Member Member

249
    0
    0
    ซื้อR11เพราะคิดว่าของแต่งมันไม่ค่อยมี ที่ไหนได้ของแต่งมีบานเลย......................555

22. โตโต้

โตโต้ New Member Member

158
    0
    0
    คันนี้คันแรกครับ ซื้อเพราะไม่มีตังค์ซื้อรุ่นอื่นๆ ในราคาใกล้ๆกัน ผมว่า คันนี้ แจ่มสุด เสียอย่างเดียวอะไหล่หายากไปหน่อย แต่ของเค้าคุณภาพจริงๆ รถอายุเท่าๆกัน รุ่นนี้แจ่มสุดแล้ว ทั้งเครื่อง ของข้างใน ข้างนอก หน้าตา ลีลา .... แล้วจะไม่รักได้ไงล่ะคร๊าบ

23. Diamond0722

806
    2
    0

24. NongDream

NongDream New Member Member

66
    1
    0
    รถ P-11 ที่ใช้อยู่บอกตรงๆเรยค่ะว่า...
    เห็นครั้งแรกไม่ชอบเรย หน้าตาตอนมันเดิมๆนี่
    โบราณเชยๆยังไงไม่รู้ ภายในก็ไม่สวย
    แถมช่วงล่างก็แข็ง หาจุดดีในตอนนั้นไม่เจอเรย
    แต่พอมาได้ลองขับก็เลยรู้สึกชอบ
    ยิ่งถ้าจับเอามาแต่งหน้าทาปาก ดูไปดูมา เออ มันก็สวยใช่ย่อยนะ
    ราคาก็ไม่แพง ของแต่งก็ไม่ได้หายากอะไร
    และที่ชอบเป็นการส่วนตัวคือ นานๆจะเจอสักคันนึง
    เวลาได้เจอรถรุ่นเดียวกัน ตื่นเต้ลดี และมีเสียงเครื่อง
    เป็นเอกลักษณ์ดี ใช้ไปใช้มาก็เลยชอบอ่าค่ะ

25. สรศักดิ์

สรศักดิ์ New Member Member

84
    0
    0
    ผมว่า p11 มีส่วนที่ไม่เหมือนใครผมชอบหน้ารถแหลมและไม่ต้านลมยิ่งไฟเพรชใส่แล้วหล่อขึ้นครับ
    แต่อะไหล่หายากหน่อยครับ แต่เครื่องอึดดี ส่วนไฟท้ายผมชอบไฟทับทิมสสวยดีครับแต่ถ้าเปลี่ยนเป็นไฟนอกผมว่าเหมือนสันนี่นะถ้า
    มองดีๆ ของเดิมทับทิมสวยกว่า ยังงัยสวยที่สุดแล้วครับรถเราเอง

26. slbn

slbn New Member Member

69
    2
    0
    ชอบรถเก๋งที่ไม่เล็กกว่าซันนี่ แต่ไม่ใหญ่กว่าเซฟิโร่

ชอบเครื่องSR20 เครื่องแรงอะหลั่ยเชียงกงเยอะ

ชอบรถที่ดูสวยลงตัว ไม่เกล่อ ก็เลยชอบ P11 คับ

เบื่ออย่างเดียว คนม่ายรู้ชอบบอกว่าเป็นอัลมีร่ามั่ง เป็นซันนี่นีโอมั่ง

นี่มานนน Primeraaaaaaaaaaaaaa เว้ยเห็นที่ตูดมั้ย

27. panunta

panunta New Member Member

26
    0
    0
    เลือกใช้ p11 เพราะเห็นว่ามันตอบสนองความต้องการ ตรงกับที่เราหารถดี ๆ สักคันไว้ใช้งานจ้า

28. Rungnapa

Rungnapa New Member Member

3
    0
    0
    มันมีทีเด็ด ขับมันส์มาก

29. ของผม R11 นะครับ (ตอนแรกว่าจะตอบสั้นๆ เขียนไป เขียนมา ยืด ซะยาวเลยคับ ขออภัยล่วงหน้า)

เรื่องมีอยู่ว่า...
    แม่บอกว่า เรียนจบมหา'ลัย จะดาวรถใหม่ให้ลูกคนละคันเป็นของขวัญจากแม่

พี่สาวเรา เน้นคอนเซป ไม่อยากผ่อน ประหยัด เพราะบรรจุเป็นข้าราชการ เงินเดือนน้อย พ่อหา E-Car ไปให้ จบ

พอถึงทีของเรา รถในฝันจริงๆ ของผมเลยนะครับ TOYOTA LN106 เป็นรถกระบะ โฟร์วีล คานหน้า แข็งแรง
    เหมาะกับชีวิต คือว่างเมื่อไหร่เป็นไม่ได้ต้องเข้าป่า พอดีไปทำงานที่ลาวอีก 1 ปี รู้สึกว่า ยังไงก็ต้อง LN106
    รถใหม่ก็ไม่เอา มันไม่ทนทาน ...
    พอ พ่อกับแม่รู้ข่าวว่าเราจะออกโฟร์วีล ก็ไปติดต่อหาให้ แต่ว่า พอรู้ราคาของมัน อิอิ ซึ่งเรารู้ล่วงหน้าอยู่แล้วว่าค่อนข้างแพง
    พ่อกับแม่คงไม่เห็นด้วยเลย เพราะที่บ้านมีรถกระบะ 4 ประตูยกสูงอยู่แล้ว 1 คัน แกคงนึกไม่อยากได้แล้ว กระบะ
    อยากได้รถนั่งสบายๆ ดีกว่า

คราวนี้ พ่อก็ไปหารถเก๋ง ตามเนท ตามเต๊นท์ใหญ่เลย บอกว่า พ่ออยากได้อีกคันไว้ใช้
    ที่จริงก็จะหาเรื่องยัดให้เรานั่นหล่ะ
    พ่อติดต่อไว้หลายคันมาก เป็นรถเก๋งทุกคัน แล้วจะให้ผมไปดูเครื่อง ดูสภาพให้ ว่าน่าเอาไม๊

ใจผมไม่คิดจะใช้รถเก๋งเลย ในชีวิต
    ไปดูมาทั้ง Accord, Camry, Lancer, corolla ผมรู้อยู่แล้วว่าจะเอาให้ผมใช้ พอให้ผมดูผมก็ตินี่ ติโน่น
    หาเรื่องให้รถมันไม่ดีซักคัน ฮ่าๆๆ แต่ก็เกือบจะหลงรัก Camry ไปซะละ

ในที่สุด มีอยู่วันหนึ่ง พ่อได้พาผมมาดูรถอีกคัน ซึ่งถึงคราวซวยของเจ้า R11 แว้ว
    พอผมเห็นหน้าตารถจังๆ ซึ่งปกติเห็นแบบเฉี่ยวๆ พร้อมกับเปิดฝากระโปรงไปเจอ SR
    ด้วยแล้ว อยู่ดีๆ ก็คิดอะไรไม่รู้คับ บอกพ่อไปว่า เครื่องนี้ดีนะพ่อ ถึงจะเป็น SR 18 ก็เหอะ
    แล้วก็รู้สึกถูกโฉลก กับ R11 คันนี้มาก เลยบอกพ่อ คันนี้น่าสนใจนะพ่อ

พอเรากะลังเดินดูรอบๆ รถอีกที

โน่น แม่ไปตกลงจ่ายตังกะเจ้าของเรียบร้อยซะล่ะ

แต่ก็รู้สึกดีกับคันนี้ ตั้งแต่แรกเจอไม่รู้เป็นไร สุดท้ายก็ พอยิ่งได้ใช้มัน ก็ยิ่งรักมันจนถึงวันนี้ ครับ

(ขอบคุณที่ทนอ่าน จนจบนะครับ ออกแนวไหลไปทั่วหน่อยตามประสา :D)

30. warich

warich New Member Member

111
    1
    0
    10 ปีแล้ว หุ่นยังไม่เชยครับ... ที่สำคัญ made in japan

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้