..มีใครเคยตัดกระบอกโช้คมั๊ยครับ หรือเค้าทำกันมั๊ยครับเนี่ยะ ?..

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย [ Da Vinci Code ], 10 กุมภาพันธ์ 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. [ Da Vinci Code ]

[ Da Vinci Code ] New Member Member

685
    63
    0
    พอดีมีโช้คอยู่คู่นึงครับ กระบอกมันยาว (โช้ค ECR33)

เป็นโช้คหูครับ พอดีรุ่นพี่ที่รู้จักกันเคยแปลงไปใส่โช้คหน้า โดยตัดปลอกโช้คเดิม

ไปเชื่อมใส่โช้คที่เอามาแปลงครับ แล้วตัดหูโช้คออก

ผมก็กะจะทำยังงั้น แต่พอดีโช้คมันยาวครับ ยาวเกินไปเยอะอยู่เหมือนกัน

ไม่รู้ว่าเค้ามีตัดกระบอกกันมั่งรึป่าวครับ ตัดให้สั้นลง ตัดแกนตามเชื่อมตูดใหม่

อะไรประมานเนี้ยครับ มาลองถามดูครับ มีไว้ก็ไม่รู้จะเอาไปทำอะไร

ปล. Tein HA ครับ

2. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    ทำแล้วมันจะจบแบบดีหรือเปล่า หาตรงรุ่นก่อนดีกว่านะครับ +++

3. [ Da Vinci Code ]

[ Da Vinci Code ] New Member Member

685
    63
    0
    ตรงรุ่นไม่มีคับผม

4. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    เปลี่ยนหูยังเคยเห็นบ่อยๆครับ แต่ตัดกระบอกโช้คเลยนี่ยังไม่เคยเห็นครับ

5. GuRu Speed

GuRu Speed New Member Member

26
    0
    0
    เคยแต่ตัดแกนครับ กระบอกยังไม่เคยฮะ ส่วนตัวแล้วหากเชื่อมดีๆที่ไม่รั่วแล้วจะรุ้ได้ยังไงว่ารอยเชื่อมที่เราทำใหม่นั้นมันแข็งแรงสู้กับของโรงงานได้ฮะ

6. prototype01

prototype01 Active Member Privilege

800
    47
    28
    หาแบบที่พอจะแปลงหูได้ดีกว่าครับ

รถจะหมื่น แสน หรือ ร้อยล้าน

ชีวิตก็แขวนไว้กับ ยาง ช่วงล่าง เบรค

ดูที่มันปลอดภัยดีกว่าครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้