กล่องรถเจ๊งช่วยหน่อย

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย pu1278, 28 มกราคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pu1278

pu1278 New Member Member

84
    0
    0
    พอดีตอนนี้รถพี่ชายกล่องรวนคับวิ่งไม่ออก ต้นอืดมากคับไม่รู้จะแก้ยังไง
    เลยคิดว่าจะเล่นกล่องแต่งเลยคับ แต่ไม่รู้จะใช้กล่องรู่นไหนคับ
    ช่วยแนะนำน่อยคับ อยากได้ตีนต้นคับ vigo2500ตัว jคับ
    ตอนแรกจะลองซื้อเองแต่กลัวโดนหลอกคับ
    กล่องรุ่นอะไร
    ราคาเท่าไร่
    กะรุนาบอกด้วยคับ
    ร้านไหน
    ขอบคุณมากคับ:cry::cry::cry::cry::cry::cry::cry::cry::cry:

2. khunlamai

khunlamai New Member Member

1,221
    15
    0
    เอ๊า คอมมอลเรล กล่องแต่ง
    มาช่วยกันแนะนำหน่อยครับ

3. TD06

TD06 New Member Privilege

1,495
    9
    0
    จัดไปเลยครับ เงินถึง นี่ต้อง ecu shop จูเนียร์ ประมาณ 20000 อะครับ Pro speed ก็แหล่มนะครับ ราคาใกล้เคียงกับ จูเนียร์ ไม่งั้นก็ ดันรางของ Power Sprint ครับ ราคาเบาๆๆแต่แรงงไม่เบานะครับ ไม่เชื่อต้องถามน้อง นน ครับ
    แต่ผมว่าแรกๆๆใส่ ดันรางกล่องเดียวก็วิ่งแล้วครับ มีหลายยี่ห้อเลย ลองเลือกดูครับ

4. Duang@Hlc

Duang@Hlc Active Member Member

3,924
    19
    38
    ดีเซลน่ากลัวมากเดี๋ยวนี้ เหอ

5. pu1278

84
    0
    0
    ดันรางของ power sprint เท่าไรคับบ
    ดีขึ้นขนาดไหนคับ:mad::mad:

6. VG<Black>

VG<Black> New Member Member

2,137
    19
    0
    เด๋วนี้กล่องดันรางมีหลายสำนักมากๆลองเลือกดูครับ
    ถ้าเป็นผมผมคงเลือกดันรางของปากน้ำดีเซลอ่ะคับ น่าจะเหมาะกับวีโก้ดีนะ เพราะเค้าก็เริ่มมาด้วยรถวีโก้นี่แหละ

7. ManJz

ManJz New Member Member

3,317
    23
    0
    เอาจัดให้เค้าหน่อย แรงๆ

8. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    ที่ถามมานี่กล่อง ติดเครื่อง หรือกล่องอะไรอะครับ

9. นี่แหละ ทำทำให้ผมตัดใจไปคบเจ (ไปตายเอาดาบหน้า) เหอๆ

10. pu1278

84
    0
    0
    คิดอยู่เหมือนกัน กลัวทำแล้วไม่จบค้าบ
    ความแรงมาพร้อมกับการสูญเสีย-น้ำมัน
    อยากรู้ว่าใส่กล่องแล้วน้ำมันกินปามานกี่โลลิตรคับ power s:sad::sad::teeth:

11. Dae Postcard

Dae Postcard New Member VIP

3,222
    14
    0
    อัพไป กล่องเพียบหลายยี่ห้อ

12. ชายต้น

ชายต้น New Member Member

3,490
    39
    0
  13. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    มันจะเป็นไปได้เหรอคับ
    ที่ว่าจะไปใส่กล่องแต่งอ่ะคับ
    เพราะว่าที่พี่ว่ามานั้น มันคือกล่องเดิม ๆ ติดรถไม่ใช่รึ
    อย่างที่พี่โก้ ว่านั้นมันเป็นกล่องพ่วงนะคับ
    ตอนนี้บรรดากล่องแต่ง ยังไม่มีกล่องแบบ Stand alone นะคับ
    ที่จะใส่แบบเอากล่องเดิมออก แล้วใส่กล่องแต่งใบเดียวอ่ะคับ
    แต่ถ้าสนใจกล่องพ่วงจิง ก้อมีหลายรุ่น หลายยี่ห้ออย่างที่ว่าหล่ะคับ
    ลองคิดดูใหม่นะคับ ผิดพลาดประการใด ขออภัยด้วยนะคับ
    ความรู้ที่มีก้อน้อยนิด คับ

14. กล่องเยอะมากครับ ลองเลือกดูครับ

15. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    ดันให้ ครับ

16. BEN360@HLc

BEN360@HLc New Member Member

2,536
    35
    0
    เซียนๆมาเพียบ

17. mtx เขียว

mtx เขียว New Member Member

751
    9
    0
    เท่าที่รู้มาต้องใช้กล่องเดิมติดรถด้วยครับ.

18. ก็ ไม่มีรายมากครับ กล่องต่อสายผิด ทำให้กล่องเพี้ยน ซึ้งถ้าเกิดเราให้เข้าไปแล้วเนี้ย

ทำให้ กำลังเครื่องรถตกมาก เหยียบยังไงไม่ขึ้น สู้ตอนเดิมๆไม่ได้เลย เนื่องจากกล่องที่ไปใส่มาเพี้ยน

และ ก็จะทำให้ECU และ รางคอมม่อนเรล พังโดยที่สุด ถ้าให้ดี นะครับ เปลี่ยนเหอะครับ

คุ้มไม่เท่าเสีย นะครับ มีหลายณี่ห้อครับ ถ้าเกิดสนใจยังไง ก็ลองติดต่อPMมาหาผมได้ ครับ

---------- Post added at 19:52:44 ---------- Previous post was at 19:52:28 ----------

ก็ ไม่มีรายมากครับ กล่องต่อสายผิด ทำให้กล่องเพี้ยน ซึ้งถ้าเกิดเราให้เข้าไปแล้วเนี้ย

ทำให้ กำลังเครื่องรถตกมาก เหยียบยังไงไม่ขึ้น สู้ตอนเดิมๆไม่ได้เลย เนื่องจากกล่องที่ไปใส่มาเพี้ยน

และ ก็จะทำให้ECU และ รางคอมม่อนเรล พังโดยที่สุด ถ้าให้ดี นะครับ เปลี่ยนเหอะครับ

คุ้มไม่เท่าเสีย นะครับ มีหลายณี่ห้อครับ ถ้าเกิดสนใจยังไง ก็ลองติดต่อPMมาหาผมได้ ครับ

19. tanusmay

tanusmay New Member Member

394
    1
    0
    ตอนนี้มีแล้วคับกล่อง Stand alone ใบเดียวจบ ใส่แทนของเดิมได้เลย แอร์เย็นเพลงเพาะเหมือนเดิม

แต่ราคาเป็น แสน คับ เป็นของ MEGAFIRE คับ ตอนนี้กำลังทดลองใช้อยู่คับ

แต่ผมว่ามันเหมาะกับรถแข่งมากกว่า

20. tiger บ้านนอก

tiger บ้านนอก New Member Member

7,433
    22
    0
  21. Out Off Control

Out Off Control New Member Member

2,322
    26
    0
    ......เซียนมากันเพียบ........

22. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    หุหุหุ เรื่องนี้ผมก้อรู้แล้วคับว่ามี
    แล้วเราจะเอามาใส่ไหวเหรอคับ
    ตอนนี้ Pro speed ก้อทำอยู่เหมือนกัน
    ใกล้เสร็จแล้วหล่ะ รอชมแล้วกัน

23. TD06

TD06 New Member Privilege

1,495
    9
    0

โอ้วหมูน่าลองจิงๆๆ ตอนนี้กำลังเก็บเงินไปใส่ ยก โปรสปีดอยู่ แรงโครตๆๆๆๆ

24. pongcivic

pongcivic New Member Member

163
    1
    0
    ตามข้างบนครับ

25. pu1278

84
    0
    0
    ขอบคุณทุกข้อความด้วย พอดีไปต่างจังหวัดมาคับเลยไม่ได้ตอบเพื่อนๆคับ
    สรุปยังตัดสินใจไม่ได้เลยคับ

---------- Post added at 18:34:36 ---------- Previous post was at 18:34:21 ----------

ขอบคุณทุกข้อความด้วย พอดีไปต่างจังหวัดมาคับเลยไม่ได้ตอบเพื่อนๆคับ
    สรุปยังตัดสินใจไม่ได้เลยคับ

26. Som Sichaitong

Som Sichaitong New Member Member

1,376
    8
    0
    มาเก็บข้อมูลครับ

27. hivigo

hivigo New Member Member

2,219
    39
    0
    ถ้าเป็นที่กล่อง ECU ของรถต้งเข้าศูนย์อย่างเดียวครับ ลองเช็คโค้ตดูว่าเกิดจากสาเหตุอะไรจะได้แก้ไขปัญหาได้ถูกจุดครับ...ถ้าใส่กล่องแต่งเข้าไปไม่หายแน่นอนครับอาจจะหนักกว่าเดิมด้วยซ้ำ...เพราะยังไม่มีใครทำกล่อง Standalone มาใช้ในวีโก้ครับ ต้องแก้ไขกล่องECU ให้หายก่อนครับแล้วจึงใส่กล่องแต่งได้ครับ.....ผิดพลาดยังไงขออภัยด้วยครับ

28. pu1278

84
    0
    0
    ขอบคุณมากคับแล้วจะลองเข้าศูนยดูก่อนคับ

29. เป็นกำลังจัยให้กลับมาแรงเหมือนเดิมนะคับ

30. col2ETwo

col2ETwo New Member Member

820
    11
    0
    จัดไปครับมีหลายค่าย ประมาณว่าราคาตามเนื้อผ้าครับ เลือกเอาแล้วแต่ชอบ ส่วนผมขอถูกๆ และกัน ก็แค่ D4D เก่าๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้