D15B AUTO กินน้ำมัน ปกติป่าวครับ

การสนทนาใน 'Club EG Ferio' เริ่มโดย Tz, 19 มกราคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Tz

Tz New Member VIP

253
    3
    0
    D15B Auto เดิมๆ กินน้ำมัน 8 โล/ลิตรในเมือง
    นอกเมือง 9 ทำไงดีครับ ไม่รู้จะแก้จะเช็คไรดี

2. Tz

253
    3
    0
    แอร์ไม่ค่อยเปิด ขับรถไม่กระชาก รถติดบ้างไม่ติดบ้างในเมือง ขับไม่ค่อยเบรกครับขับแบบประหยัดน้ำมัน ใช้การผ่อนเอาเมือ่เห็นไฟแดง ล้อของ 15 ด้วย แต่ได้ 8 โล/ลิตรอะครับ

3. boybuf

boybuf New Member Member

17
    0
    0
    ในเมืองได้ใกล้เคียงกับผมเลยคับ (รถติดบ้าง ถนนว่างเป็นเหยียบ ออกตัวปรี๊ดป๊าดบ้างนิดหน่อย)
    แต่นอกเมืองได้ไม่ต่ำกว่า11โล/ลิตรนะคับ ขับ120-160 แบบรถไม่ติด
    ผมว่ารถคุณกินน้ำมันมากผิดปกติไปคับ ไม่ทราบว่าเพิ่งเป็นหรือเป็นมานานแล้ว
    เข้าอู่หาสาเหตุดีกว่า หาอู่ที่ถนัดฮอนด้าได้ก็ดีตับ

4. Tz

253
    3
    0
    เปนนานแล้วครับ ไม่ทราบเหมือนกัน ช่างก็ไม่รุ้จะเช็คอะไรอะครับเข้าอู่มาแล้ว

5. boybuf

boybuf New Member Member

17
    0
    0
    มันก็เป็นได้หลายสาเหตุคับ ลองเช็ค น้ำหม้อน้ำน้ำมันเครื่องน้ำมันเกียร์ กรองอากาศ (เปลี่ยนตามอายุการใช้งาน) ท่อไอเสียที่เหมาะสมกับเครื่อง กล่องตรงรุ่นรึป่าว ตอนวางเครื่องช่างวายสายให้ครบรึป่าวคับ (เคยไปทำอะไรกับเครื่องมาบ้างมัย)
    ปล.ถ้าอู่เค้าไม่เช็คอะไรให้ก็ลองเปลี่ยนอู่ดีกว่าคับ

6. nusara

nusara New Member Member

1
    0
    0
    มาดันด้วยคนครับ ของผมก็เหมือนกันD15B Autoประมาณ 7-8 โลลิตรในเมือง ตั้งแต่วางเครื่องมาใหม่ๆเลยครับ แก้ไม่หาย แถมฮืดมาก อืดกว่าเครื่องเดิมๆ1600หัวฉีดAuto มากๆด้วยครับ ปลายก็ตันที่140 km ไม่ไหลต่อ (รถเดิมๆท่อเดิมๆ ล้อขอบ15) รบกวนผู้รู้ช้วยแนะนำอู่ให้ด้วยครับ แถวนนทบุรีนะ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้