สตาร์ทรถตอนเช้าๆมีเสียงดังแถวๆมู่เล่ห์ครับ

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย billa_bong, 2 กุมภาพันธ์ 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. billa_bong

billa_bong New Member Member

116
    1
    0
    สตาร์ทรถตอนเช้าๆมันมีเสียงดัง แก๊ก ๆๆ ตรงบริเวณมู่เลห์สายพานอะครับ พอเครื่องร้อนๆแล้วจะหายครับ เป็นเฉพาะช่วงเช้าตอนสตาร์ทรถเครื่องเย็นๆอะครับ ไม่ทราบว่ามีใครเคยเป็นหรือใครเคยเจออาการแบบนี้มั้ยครับ แล้วน่าจะเป็นที่อะไรเสียเหรอครับ ขอบคุณครับ

2. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    เสียงแต๊กๆๆ ใช่หรือเปล่า
    ถ้าใช่คงเป็นเสียง ไฮดรอลิกส์วาวล์ครับ พอน้ำมันเครื่องร้อนแล้วรูน้ำมันที่วาวล์จะขยายตัวเต็มที่ ก็จะเงียบไป
    วิธีแก้ไขคือถ้าน้ำมันเครื่องเก่ามากให้เปลี่ยนถ่ายใหม่
    หรือถ้าน้ำมันเครื่องยังใหม่อยู่ ให้ถอดไฮดรอลิกส์วาวล์มาไล่ล้างครับ

แต่ถ้าดังแค่ชั่วขณะตอนสตาร์ทเครื่องเย็นๆ ก็ไม่ต้องซีเรียสครับ เป็นปกติที่ไฮดรอลิกส์วาวล์จะสกปรกหรือแรงกดล้า

3. billa_bong

116
    1
    0
    ขอบคุณครับพี่โอ๋เดี๋ยวลองไปเปลี่ยนถ่ายน้ำมันเครื่องดูครับ โล่งอกไปที

4. kukjung_4654

kukjung_4654 New Member Moderator

1,243
    10
    0
    เปลี่ยนรถแล้วอย่าลืมเปลี่ยนคนด้วยนะครับ
    เดี๋ยวว่าวเกียร์ อิอิ

5. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    ว่าแต่ C-Speed นี่ คือ น้องเบสใช่เปล่าครับ

6. -DeW-(RR)

-DeW-(RR) Active Member Moderator VIP

1,492
    21
    38
    ไม่ใช่คับ c-speed นุ คับ พี่โอ๋

7. พัทยา@MRC#012

5,024
    19
    0
    อืม ใช่ จำได้แล้ว
    เจ้าเบส มันDaisuka อะไรซักอย่าง

8. billa_bong

116
    1
    0
    ตามนั้นเลยครับ พี่โอ๋

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้