เกจวัดที่ไม่ใช่พวก HKS SARD OMORI AUTO METER

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย I'm Designer, 29 มีนาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. I'm Designer

I'm Designer New Member Member

204
    11
    0
    เกจวัดที่ไม่ใช่พวก HKS SARD OMORI AUTO METER ที่ไม่ใช่พวกยี่ห้อดังๆ นั้นตรงหรือเปล่า ค่าความคลาดเคลื่อนมีมากน้อยแค่ไหนครับ ขอบคุณมากครับ

2. Jern

Jern New Member Member

6,174
    48
    0
    จัดไปคับ

ไม่มีตังค์ซื้อของขนาดนั้นเหมือนกาน

3. t@e_looks

t@e_looks New Member Member

58
    8
    0
    บางยี่ห้อก็ตรง บางยี่ห้อก็เพี้ยนนะครับ ลองหายี่ห้อที่ว่ามามือ2สภาพดีๆจะดีกว่านะ หล่อกว่าด้วย

4. narokawayg

narokawayg New Member Member

1,706
    16
    0
    ผมว่ามันไม่ทนอะ

5. Either

Either Member Member

299
    10
    18
    ของดีราคาถูก หายากหน่อยนะครับ

คงต้องทำใจมั้งครับ เพราะเป็นอุปกรณ์วัดคุม พวกนี้จะราคาแพง

อย่างเวอร์เนียร์ดิจิตอล ของ Mitutoyo ราคาเป็นหมื่นนะนั่น เคยใช้ที่โรงงาน พอรู้ราคาแทบวางขึ้นหิ้ง

6. ของถูกจะเพี้ยนมากหรือน้อยมันต้องมี อยู่ที่เรารับมันได้หรือเปล่า

เหลือจัง อิจฉาเว้ย แต่งจัง

7. Pajingo_Injec

Pajingo_Injec New Member VIP

474
    12
    0
    ของถูกและดีไม่มีในโลกครับ ของถูกต้องถูกอย่างมีเหตูผล

8. เพี้ยนเล็กๆน้อยๆ แต่ถ้านานไปอาจจะเสียเร็วกว่าของแพงๆ

9. konglim38

konglim38 New Member Member

1,993
    13
    0
    พี่ไปร์ทถ้าผมใส่สมองผมจะเพี้ยนป่าว ว ว ว ว วว

10. BanK-Evo6

BanK-Evo6 New Member VIP

636
    18
    0
    ถูกและดีไม่มีในโลกครับ^^ สู้ซื้อของดีไปเลยครับ

11. suede

suede Member Member

565
    17
    18
    เพิ่มเงิน อีกนิดได้ของดี และทนดีกว่าคับ

12. lancerck4

lancerck4 Well-Known Member Member

2,280
    52
    48
    ของต้องไม่ต้องใส่ก้อเพี้ยนอยู่แล้ว

13. Hally_YoKuBo FuGo

Hally_YoKuBo FuGo New Member Privilege

4,243
    59
    0
    ผมใช้ X-LINE อยู่ตรงดีครับ

14. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    เสียง่ายกว่า เ พี้ยนพอไ ด้ ผมลองมาล่ะ :D

15. link2pik

link2pik New Member Member

356
    222
    0
    คุณภาพตามราคาอะครับ

16. MasTer Of JOLT SPORT.

MasTer Of JOLT SPORT. New Member Member

1,640
    38
    0
    ของถูกก็ใช้ได้ครับ
    เราใส่เพื่อเทียบดูอาการผิดปกติของเครื่องยนต์ก็ใช้ได้ครับ
    พยายามดูค่าปกติต่างๆไว้ครับเช่นความร้อนน้ำปกติเคยขึ้น 90 องศา แล้วอยู่ดีๆขึ้น 100+ ก็ต้องเช็คดูแล้วหละครับ

17. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    ส่วนตัวยังไม่เคยใช้เลย เพราะว่าชั่งใจอยู่นาน เลยไม่ได้ใช้สักที ไปเน้นคอยเช็คความสมบูรณ์ต่างๆของเครื่องยนต์แทนอย่างเป็นประจำดีกว่า.. :D

18. จิง......................

19. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    X - LINE สิครับ มีรับประกัน...!

20. ICE SHOP

ICE SHOP New Member Member

566
    6
    0
    ขอดีต้องมีรับประกันแบบนี้...............

21. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    เอาถูกๆ ก็ พอและ .. เดี๋ยว นี้ เงิน ทอง หา ยาก มาก ..
    ความเที่ยงตรง..ไม่ได้ช่วยอะไรมากครับ ..
    ติดไว้ เพื่อความมันส์ในอารมณ์ อิอิ... เห็นพี่ๆ เค๊า ว่า กัน ..

...

22. KaMmY~*

KaMmY~* New Member Member

557
    16
    0
    ใช้ Racetec มา 4 เดือนกว่าแล้ว ถือว่าโอเค กับราคาครับ :D

23. puky

puky New Member Member

464
    28
    0
    มีใครเคยใช้ยี่ห้อ sard ของใหม่ที่ขายตัวละ 800 ไหม เป็นอย่างไรบ้างครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้