ถามพี่ๆหน่อยครับว่าพวง JAZZ ใส่ EK ได้ปะครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย invoice, 2 กุมภาพันธ์ 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. invoice

invoice New Member Member

36
    0
    0
    พอดีเห็นว่าพวงพวงมาลัย JAZZ 2009 สวยดีเลยสนใจจะเอามาใส่ครับขแต่ไม่รู้ว่าใส่ได้หรือเปล่าแล้วถ้าใส่ได้ต้องแปลงอะไรบ้างครับมีพี่ๆคนไหนใส่อยู่บ้างเป่าครับอยากเห็นครับ

2. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    ถ้าจะแปลงจิง ๆ คงไม่ยากเกินความสามารถช่างไทยหรอกครับ

แต่ต้องดูเรื่อง airbag ด้วย หรือถ้าตัดปัญหาส่วนนี้ ก็ต้องเอารุ่นที่ไม่มี Airbag มา

ยังไม่เคยเห็นใครแปลงน่ะครับ ถ้าอยากได้จิง ๆ ต้องซื้อมาเทียบกัน ว่าต้องแปลงส่วนไหนบ้าง

แต่ที่สำคัญ ราคาพวงมาลัย แจ๊ส น่าจะแรงใช้ได้อยู่ ไม่รู้จะคุ้มค่าหรือเปล่าครับ แต่ถ้าใจรักจิง ก็จัดเลยครับ

3. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    รอชมนะคับ

4. EK9625

EK9625 New Member Member

758
    86
    0
    เคยคิดจะเอาพวงของ FD มาแปลงใส่ แต่ท่าทางจะลำบาก

5. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    รอชมด้วยครับ

6. ANAHONDA

ANAHONDA New Member Member

19
    3
    0
    ขอตอบหน่อยเฟืองน่าจะใส่ได้เลย เพราะมีjazzใส่พวงของek9อยู่
    แต่พวงjazzตัวใหม่มันต่ำกว่าปกติต้องทำ บูชรองแกน
    ไม่งั้นมันจะสีกับประกับคอ หมุนไม่ได้
    อันนี้ราคาของใหม่ ขออนุญาติพี่หมูน้อย สำหรับบทความดีๆ
    http://www.accordclubthailand.com/webboard/index.php?topic=62952.0

7. EK9625

EK9625 New Member Member

758
    86
    0
    น่าสนใจครับสวยแหล่มเลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้