มีปัญหาB14 Ga16 รอบสวิงครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Veerapat, 29 มกราคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Veerapat

Veerapat New Member Member

11
    0
    0
    ช่วยด้วยครับ คือว่าตอนนี้เวลาแอร์ทำงานรอบรถจะสวิงขึ้นลงขึ้นลงๆ (เป็นทั้งแก๊สและน้ำมันครับ)ไม่ทราบว่าตัวอะไรเสียครับ มีใครเคยเป็นอาการเดียวกันช่วยแนะนำหน่อยครับ
    ขอบคุณครับ.

2. Athens Nismo

Athens Nismo New Member Member

1,128
    181
    0
    ล้างแอร์โฟร์ + ลิ้นปีกผีเสื้อ ก็น่าจะหายแล้วครับ.,

3. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    acc valve

4. lfc

lfc New Member Member

19
    0
    0
    รถผมก็มีอาการคล้าย ๆ อย่างนี้เหมือนกันครับ จะเป็นตอนสตาร์ทเครื่องยนต์ตอนจอดทิ้งไว้นาน ๆ หรือเครื่องยนต์ยังเย็นอยู่ รอบจะสวิงทั้งน้ำมันและแก๊ส แต่เมื่อขับไปได้สักพักจนเครื่องยนต์ร้อนแล้ว เมื่อมาจอดติดไฟแดง เข้าเกียร์ว่างก็จะไม่เป็นแล้วครับ แต่ว่ารอบแอร์ของผมเมื่อคอมฯ แอร์ทำงานเข็มจะดีดขึ้นด้านบนบ้าง หรือบางทีคอมฯ แอร์ทำงานรอบใหม่ เข็มก็จะดีดลงด้านล่างบ้าง เป็นอย่างนี้สลับกันไปครับ

5. kooljo

kooljo New Member Member

516
    18
    0
    คนข้างบนเป็นเหมือนผม ...... ผมกลัวว่า มันไม่สามารถ Close Loop ได้ เซนเซอร์น่าจะเสื่อมบางตัว แต่ไม่กล้าเปลี่ยน

6. lfc

lfc New Member Member

19
    0
    0
    ผมให้ช่างที่ศูนย์ใช้เครื่องตรวจเช็ค จับค่าเซ็นเเซอร์ต่าง ๆ แล้ว หัวหน้าช่างที่ศูนย์นิสสัน บอกว่าไม่มีอะไรผิดปกติครับ

7. Veerapat

11
    0
    0
    อ้าว แล้วจะแก้ที่ตัวไหนดีครับ ผมไปล้างปีกผีเสื้อมาแล้วครับ ไม่หาย คงต้องลองแบบอื่นอีกครับ ตอนนี้มีอาการใหม่ครับ คือว่าจอดไว้ซักหนึ่งชั่งโมงแล้วมาสตาร์ทรถ แทบสตาร์ทไม่ติดครับ ต้องประมาณซักสามครั้งถึงติดและติดแบบสะบัดๆครับ (อะไรกันนี่) แต่ถ้าตอนเช้าสตาร์ทติดทีเดียวครับ เพื่อนๆช่วยด้วยครับ.

8. annie meaw

annie meaw New Member Member

19
    2
    0
    ขออนุญาต ถามนอกเรื่องนิดได้ไหมอะค่ะ
    กะลังหาครื่องลง มีเพื่อนแนะให้ลง GA16 คุณขับดีไหมอะ เวลาเร่งออกตัว จะแซงไรเงี้ย ดีไหมอะคะ

9. Veerapat

11
    0
    0
    ในความเห็นของผม ผมว่าเครื่องGA16 โอเคครับ แต่จะหาสภาพเครื่องใหม่ๆได้หรือครับ เพราะเท่าที่รู้เครื่องตัวนี้หายากครับ.

10. NGO113

NGO113 New Member Member

1,222
    106
    0
    อะไหล่ หายากครับ ga 16

ส่วน เจ้าของกระทู้ เข้า ศูนย์ ให้ เค้า เช็ค อีกทีครับ
    ถ้า หมอใหญ่ หา ไม่ เจอ ก็ เปลี่ยน หมอ

11. annie meaw

annie meaw New Member Member

19
    2
    0
    หรอคะ อืม อาจจะเปลี่ยนเป็นลง SR 18 แล้วอะ ไม่รู้ดีป่าว โพสถามไว้อีกอันเหมือนกัน
    ขอบคุณค่ะ

12. ta.911

ta.911 Member Member

385
    7
    18
    กระทู้เปลี้ยน ไป้.. .. อิ อิ ไม่ไปคบกับ SR20 ไปเลยละครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้