ถังน้ำมนันครับ

การสนทนาใน 'Accord 88-89 Club' เริ่มโดย Basic_Boo, 20 มกราคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Basic_Boo

Basic_Boo New Member Member

32
    0
    0
    สวัสดีครับ

คือว่ารถผมอ่ะครับได้มาโดยเขาไม่ได้ใช้น้ำมันมานานแล้ว
    ทำให้ในถังมีทั้งขี้สนิมและมีแววทะลุอ่ะครับ
    แล้วปั๊มก็พังด้วย

ทั้งสองอย่างจะหาเปลี่ยนได้ไหมครับ
    ราคาประมาณเท่าไหร่
    แล้วปั๊มเนี่ยจำเป็นไหมต้องใช้ของเดิมๆอ่ะครับ

ขอบคุณครับ

2. nong_acc88

nong_acc88 Active Member Member

4,280
    13
    38
    ใช้แก็สต่อไปเถอะครับ น้ำมันแพง เครื่องคาร์บูเป็นกันหลายคันครับ

ไม่ต้องตกใจ..................ไม่เติมน้ำมันมาจะ 3 ปีแล้ว...........ใครเป็นเหมือนกันบ้าง

3. cougar3626

cougar3626 New Member Member

521
    1
    0
    ดม แต่แก๊ส น่ะ พี่น้อง

4. ยูซุบ

ยูซุบ New Member Member

562
    4
    0
    เห็นด้วยครับ นอกจากอยากทำครับ

5. CSspeed [ boy89 ]

CSspeed [ boy89 ] New Member Member

2,509
    3
    0
    แรกๆ ก็น้ำมัน แก๊ส
    หลังๆ มานี่ แก๊สล้วนๆ
    เพราะหยุดใช้น้ำมันไปเดือนเดียว
    มันใช้ไม่ได้เลย 555+

6. aeg_ac88

aeg_ac88 New Member Member

1,955
    16
    0
    ผมแก๊สอย่างเดียวครับน้ำมันไม่ได้แตะเลยครับ

7. BARAMATE

BARAMATE New Member Member

105
    1
    0
    แล้วถ้าอยากจะทำนี่มันเท่าไหร่เหรอครับ มันต้องเปลี่ยนอะไรบ้าง เพราะอำเภอบ้านผมไม่มีปั๊ม lpg ต้องวิ่งมาเติมที่ตัวจังหวัด เกือบ 60 กม. ต้องนับกิโลดีๆ ไม่งั้นเดือดร้อน แล้วเดือนมีนาย้ายกลับบ้านแล้วด้วย

8. aeg_ac88

1,955
    16
    0
    ต้องเช็คดูคาร์บูนะครับและก้อปั๊มติ๊กด้วยนะครับ ส่วนของผมนั้น คาร์บูรั่ว ปั๊มติ๊กเสีย

9. BirD_SK76

BirD_SK76 New Member Member

117
    1
    0
    --------------------------------------------------------------------------------

ผมแก๊สอย่างเดียวครับน้ำมันไม่ได้แตะไม่กี่เดือน ใช้แต่แก๊ส น้ำมันมันเลยใช้ไม่ได้ ทุกวันนี้วิ่งแต่
    แก๊สก็โอเคนะ แค่อัตราเร่งไม่ดีเท่านำมัน วิ่งแก๊สประหยัดเงินมาก แถมเรื่องหัวเทียนด้วย
    ... ไม่ต้องเปลี่ยนบ่อย

ปล . ที่เคยเช็คราคาถังนำมันก็สามพันแล้ว..... นะอย่างย่อนะครับ

10. CSspeed [ boy89 ]

CSspeed [ boy89 ] New Member Member

2,509
    3
    0
    แล้วทำไง ไม่ให้ถังน้ำมัน มันรั่วอ่ะครับ
    เติมน้ำมันเหลือไว้สักหน่อย จะช่วยได้มั้ยครับ

11. kikaboo

kikaboo New Member Member

492
    6
    0
    เป็นรถที่ไม่กินน้ำมัน กินแต่แก๊สล้วน ๆ ..

12. aeg_ac88

1,955
    16
    0
    ไว้เปลี่ยนเครื่องค่อยคิดเรื่องถังน้ำมัน +++555+++

13. Aui_Acc88

Aui_Acc88 New Member Member

2,164
    10
    0
    ตอนเครื่องเดิมไม่มีน้ำมันมา ปี สอง ปี ก็มาทำระบบน้ำมันใข้กับ คาร์บู ประมาณ 5-6 เดือน

ก็วางเครื่องใหม่ เลย อิอิถังก็ยังใช้ได้

ถ้าใครกลัวผุ ก้เติม ร้อยสองร้อย เลี้ยงไว้ในถัง ก็ดีนะ

14. CSspeed [ boy89 ]

2,509
    3
    0
    ยังเลี้ยงทันมั้ยเนี่ย 555+

15. nong_acc88

nong_acc88 Active Member Member

4,280
    13
    38
    น้ำมันเก็บไว้ในถังนาน ๆ ไม่ได้ใช้ มันจะบูดเป็นยางเหนียว ๆ เลยนะ

16. CSspeed [ boy89 ]

2,509
    3
    0
    ตกลงยังไงกันแน่
    ปล่อยให้ถังว่างไปเลยดีกว่าหรอครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้