รบกวนสอบถามหน่อยครับ อะไหล่พรีมีร่าใส่ของรถรุ่นไหนได้มั่งอ่ะครับ

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย komaru, 23 มกราคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. komaru

komaru New Member Member

25
    1
    0
    พอดีจะเอาพรีมีร่ามาแต่งเลยมาขอข้อมูลหน่อยครับ พวกโช๊ค ค้ำโช๊ค หรืออะไหล่ทั่วไปอ่ะครับ ขอบคุณครับ

2. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    +โช้ค หน้า ตรงรุ่นเท่านั้น

หลังคล้ายๆ n16 ไม่แน่ใจเหมือนไหมนะครับ

+ค้ำโช้ค ตรงรุ่นเท่านั้น

+ลูกปืนล้อหน้า a32
    หลังตรงรุ่น

3. P@LMprimeraP11

P@LMprimeraP11 New Member Member

184
    0
    0
    ผ้าเบรคหลัง A31 ครับ

4. c55k61

c55k61 New Member Member

9
    0
    0
    ของผม p11 โช๊คหลังใช้ kayaba ของ B14 ตัวละพันเศษ ตรงเป๊ะ ส่วนโช๊คหน้า ใช้เช่นเดียวกัน แต่ให้โรงกลึงย้ายบ่าของ สตัดจากของเดิมมาใส่ ระยะชัก130 มม. ยาวกว่าของติดรถนิด (ติดรถมา 110 มม.) ไม่มีปัญหา ยาวกว่าเดิมเล็กน้อย แต่ไม่มมีปัญหา หน้ารถไม่ยก

5. P@LMprimeraP11

P@LMprimeraP11 New Member Member

184
    0
    0
    โช็คหน้ารถผมเคยซื้อของกาเบลียลได้มาต้นละ สองพันกว่าๆ ใช้มาเกือบสองปีพังซะแล้ว เลยเอาไปซ่อมอัดน้ำมัน แต่รู้สึกไม่ค่อยเวิร์คอ่ะครับ ตอนนี้ใช้อยู่ กะว่ากำลังจะเปลี่ยน

ไม่ทราบว่าใช้แล้วเป็นยังไงบ้างครับ ตัว kayaba ของ b14 เป็น น้ำมันกึ่งแก๊ส หรือครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้