เบื่อ "สองแถว กับ มอไซด์" กันบ้างไหม??? ถามต่อจากกระทู้ "เบื่อ Taxi กันไหม"

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย notesamit, 2 กุมภาพันธ์ 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. notesamit

notesamit New Member Member

103
    4
    0
    เผื่อมีคนอยากจะระบายครับ เพราะผมคนนึงที่เบื่อสองแถวมาก ทั้งขับซิ่ง ปาดหน้า สารพัดจะเบื่อ...

2. nutto_TT132

nutto_TT132 New Member Member

166
    8
    0
    ...เบื่อมากๆครับ สองแถว ....มอไซค์ รับจ้างอีก ไม่รู้จะ รีบไปไหน...
    ..ส่วนตัวผมก็ใช้มอไซค์ประจำ..แต่ขับขี่ปลอดภัยครับ...
    ปล.เห็นใจผู้ร่วมทางด้วยน่ะครับ

3. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ทั้งสองแถว ตุ๊กๆ มอเตอร์ไซค์รับจ้างมีหมดคับ คิดจะจอดก็จอด ถ้าเราไปชนท้ายเค้า แย่เลย

4. โคตรเบื่อ โดยเฉพาะรถตู้ ขับรถหมาไม่แดกสักคัน

5. vamps

vamps New Member Member

107
    5
    0
    เบื่อคับ หยุดรอไม่เป็นกันรึไง
    คนอื่นเขารอให้กลับรถกันแมงวันก็แทรกปากหน้าไม่เบรค
    เวลาแซงก็แซงไปให้พ้นก่อนไม่ได้ ต้องมาปาดทันที
    ไฟหน้าไฟหลังมีก็ไม่รู้จักเปิด เขาทำให้เปิด auto ก็เสือกไปทำให้มันปิดได้
    ขับย้อนศรอีก
    เกี่ยวกระจกมองข้างกูอีก
    ขับกินเลนมาเกือบครึ่งอีก
    โอ้ยสารพัด

วันๆผมก็กลับแต่ทางที่เจอเยอะวะด้วย
    ทองหล่องี้
    เอกมัยงี้
    อ่อนนุชงี้
    คลอง3 งี้

ปีๆนึงเห็นนอนตายเกิน 10 เบื่อ....

น้อยคนที่จะขับมอเตอร์ไซค์ได้ดี

6. แล้วแต่คนจะคิด หรือเคยเจอมานะครับ

อย่างแท๊กซี่บางคันก็ขับรถโคตรแย่ แต่ผมก็เคยรถเสีย แล้วได้แท๊กซี่มาช่วย

อย่างวินมอไซค์ บางคนก็ไม่รู้จะซอกแซกไปไหน แต่วินหน้าบ้านผม นิสัยดีครับ
    รถเข้า ออกปากซอย บางทีก็ช่วยโบกตลอด บางทีขอความช่วเหลือ ขอแรงเล็ก ๆ
    น้อย ๆ ก็มีน้ำใจช่วย

ส่วนสองแถว ผมเฉย ๆ อ่ะ เข้าใจว่าเค้าทำมาหากิน เงินสามบาท ห้าบาท บางที
    เค้าก็ต้องจอด ต้องรับ

มองหลาย ๆ มุมครับ เหมือนคนมองรถแต่งเป็นพวกกวนเมืองนั่นแหล่ะ รถแต่งก็ว่า
    แท๊กซี่ รถตู้ มอไซค์ เป็นพวกขับรถไม่มีมารยาทเหมือนกัน

นานาจิตตัง

7. NaWaa

NaWaa New Member Member

5,079
    85
    0
    โดนปาดโดนแทรกโดนเบียด จนชินแล้วอ่ะคับ ยอมได้ก็ยอมไป

แต่ที่ยังไม่ชินก็พวกมอไซค์ใส่ไฟซีนอล แต่ทำปิดๆ เปิดๆ อันนี้น่าคำราญโค-ตะ-ระ

8. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    คนดี คนเลว มีปะปนกันครับ ผมเชื่อว่าคนดีมีไม่น้อยเช่นกัน แต่เรามองเห็นได้ไม่เด่นชัดเท่า

ใจเย็นๆครับ คิดว่าทำบุญ ทำทาน ไปโกรธไปเคืองมัน ทุกข์ก็อยู่ที่เราเอง...

9. et

et New Member Member

81
    0
    0
    ถ้าจะไม่ชอบมากที่สุดคือพวกไม่เปิดไฟเลี้ยว กะพวกบีบแตรโดยไม่มีเหตุผล แตรเป็นสัญญาณเตือน ไม่ใช่เครื่องระบายอารมณ์..

10. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    แบ่งๆ กันไป :D

11. Racing D Project

Racing D Project New Member VIP

283
    8
    0
    !!!จอดแช่ คร่อมเลน เวลามันรีบก็จี้ตูดไม่แซงซักทีสันดาน ส่วนมอไซค์ไม่ค่อยเท่าไหร่ ชอบเวลามันซ้อน 2 มา อิอิ

12. เจ้รังสิต

เจ้รังสิต New Member Member

34
    0
    0
    ผมเห็นด้วยครับ

13. อย่าว่าอย่างนู้นอย่างงี้เลยครับ.....ลองเราได้ขับอะไรสักอย่างแล้วเจอ รถคันอื่นมาปาดหน้าหรือขับไม่ดีใส่เราๆก็ย่อมมีอารมณ์โกรธอารมณ์เกลียดกันอยู่แล้ว......ผมว่ามองให้มันเป็นที่นิสัยคนดีกว่าครับ ถ้าคนมีจิตสำนึกที่ดีไปขับรถอะไรมันก็ไม่ทำให้คนอื่นเดือดร้อนหรอก...ของอย่างงี้มันอยู่ที่สันดานครับ(ขอใช้คำนี้ล่ะกันกับพวกที่ไม่มีจิตสำนึกในการขับรถที่ดี)...................................โชคดีขับขี่ปลอดภัยทุกคนจ้า

14. Adhi

Adhi Member Member

235
    8
    18
    ผมว่า ถ้าทำผิดกฎหมาย มันก็แย่หมดละครับบบบบ (เข้าตัวด้วย)... รถผมขับเข้าซอยดึกๆ ขับช้าๆ เขายังด่ากันระงมเพราะมันดังก้องเกิ้นหอพักเยอะ ยกมือขอโทษแทบไม่ทันเหมือนกันครับ

15. evolutionlab

evolutionlab New Member VIP

1,013
    41
    0
    ถ้าสำหรับผมคือพวกรถตู้คับ ที่สุดของแจ้แล้วคับ

โฉบจากเลน3มาจอดรับคนบ้างละ

จอดแช่เลนซ้ายรอคนบ้างล่ะ

ช่วงเช้าเส้นรามอินทราเพียบ!!!!!

รถก็ติดแล้วยังต้องมาเจอพวกเหี้_แบบนี้อีก

อยากจะขับรถถังชนกวาดมันทั้งป้ายเลยจริงๆ

ปล.ทำมาหากินน่ะไม่ว่าหรอกคับ แต่อยากหากินแล้วคนอื่นต้องเดือดร้อน

อย่าใช้คำพูดว่านิดๆหน่อยๆช่วยๆกันไป ถ้าผมหากินแล้วไปต้องเบียดเบียนพวกคุณบ้างจะชอบมั๊ย???

16. joeblack

joeblack New Member Member

1,284
    39
    0
    ยังไงก็ใจเย็นๆกันนะครับ ขับรถในกรุงเทพสุขภาพจิตแย่ครับ

17. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    สองแถวไม่ค่อยเท่าไรส่วนใหญ่ในหมู่บ้านเต็มที่ก็แค่ขับช้ากับจอดบ่อย ส่วนมอไซด์นี่น่ากลัวครับ เวลาเราขับแบบเลนสวน(เช่น เส้นเลียบคลองประปา)พวกนี้ชอบขับแซงขึ้นมาตลอด เห็นอุบัติเหตุแต่ล่ะครั้งเส้นนี้บ่อยมาก แต่ละรายก็นอนผ้าขาวคลุมทั้งตัวทุกครั้งยังไม่เคยเห็นใครรอดเลยครับ แทนที่เค้าจะระวังตัวเองกลายเป็นเราครับที่คอยต้องระวังพวกนี้

18. Populaz

Populaz New Member Member

4,970
    25
    0
    เกียด TAXI ที่ชอบ จอดหน้า ม. สยาม ครับ

แม่งชอบจอดรอรับคนหน้า ม. รถเลี้ยวเข้า ม. ไม่ได้เรย

สมองอยู่ที่ปลายตรีนจิง ๆ

19. แว่น_RUN@BOUT

แว่น_RUN@BOUT New Member Member

1,308
    9
    0
    ผมเกลียดวินมอไซและสองแถวซอยสวนผัก-วัดน้อยในราชพฤกษ ที่สุดแล้วคับ ขับไม่มีมารยาทแถมนักเลงโคดดด

จอดทีรถไม่ต้องเข้าซอยเลยจอดกันกลางปากซอยเลยทั้งขาเข้าและออก ถ้าบีบแตรนี่โดนแป๊บหวดแน่เคยเห็นกะตามาแล้ว

ไม่รู้เจ้าของวินเค้าอุดตังไปเท่าไรทำไมตำรวจไม่เคยมาเหลียวแลเลยประชาชนที่เสียภาษีเลย

ใครอยู่ซอยนั้นคงจะรู้ดีนะ

20. Mong-Silvia

Mong-Silvia Member VIP

858
    13
    18
    แต่ตุ๊กๆ เส้นประชาอุทิศ เนี่ย ซิ่งมากๆ

21. YuS_Za

YuS_Za Member VIP

924
    17
    18
    เบื่อหมดเลยครับ ทั้งรถเมล์เล็ก กระป้อ สองแถวแดง taxi เเส้นประชาอุทิศ เนี่ย

22. Miin JDM

Miin JDM New Member Member

25
    0
    0
    กระป้อเส้นลาดปลาเค้าวันก่อนมาล้ำเลนมาผมจอดเลยครับให้มันหลบแล้วค่อยไป

หมั่นไส้ ทำเป็นมาเปิดไฟสูงให้เราหลบวิ่งผิดเลนซ์แล้วยังเลวได้อีก

23. AZUESHii

AZUESHii New Member Privilege

145
    5
    0
    ขวดเขวี้ยงแม่มเลยคับ

24. Taseetong

Taseetong New Member Member

283
    7
    0
    ประชาอุทิศเนี้ย แม่งสุดยอด รถกระป๋องมี สาย 88-99-77-70 สองแถว แดง-เขียว รถเมล์สาย75-21-88 แม่งจะเยอะไปไหนถนนเล็กแค่เนี้ย ทำรถติดไปใหญ๋

25. ominous

ominous New Member Member

6
    1
    0
    เกลียดเข้าไส้เลย

26. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    มอไซต์เบื่อพวกชอบปาด และ ก็แว๊นโชว์อะครับ

และยิ่งไปกว่านั้นพวกนี้เหี้ยหนักเลยครับ พวกเหี้ยไม่ชอบต่อคิวเวลาเติมน้ำมัน

ปั้มเชลล์ตรงรามอินเทราข้างเซนทรัล ตอนเช้า ผมจะเข้าปั้มเติมน้ำมันไปเรียนตอนเช้า มันเป็นแทบทุกวันครับ ที่จะมีพวกชอบลักไก่อะ ผมจอดต่อคิวเติมน้ำมันแล้วแม่งจะมาตัดหน้าเลยครับ จอดเอี๊ยด แล้วเปิดแล้วเติม ซึ่งผมคิดว่า แม่งน่าเบื่ออะ จิงๆถ้าคันเดียวพอให้อภัย นี้แม่งมาเป็นทีมเลยครับ 4 - 5 คันแบบนี้ ตอนเช้าๆใครๆก็รีบ นี้แม่ง ไม่เคยดูเลยครับ จอดเติมแบบหน้าตาเฉยมากกกกกกกก แล้วรถต่อคิวนี้ เค้าก็คนนะครับ เค้าใจจิตใจกันมั้ง ต่อคิวกันบ้างนะครับ อย่าแซงคิว อย่าถือว่าถังเล้กแล้วเติมแป๊ปเดียว 5 คัน คันละ 3 ลิตร 15 ลิตรแม่งก็เท่ากับรถคันนึงและครับ

27. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    รถมันติดเพราะพวกรถสาธารณะเนี่ยแหละครับ ที่ดีก็มี

แต่น้อยมากกกกกกก

---------- Post added at 22:06:38 ---------- Previous post was at 22:06:19 ----------

รถมันติดเพราะพวกรถสาธารณะเนี่ยแหละครับ ที่ดีก็มี

แต่น้อยมากกกกกกก

28. B'man

B'man New Member Member

67
    2
    0
    อันตรายมากๆครับ

มอไซ ชอบแซงซ้ายแซงขวา ในชณะที่เราจะเลี้ยวครับ
    อันตรายมากครับ

และพวกสองแถวอีก
    รถเมย์อีก

เหอๆ

29. RA 720

RA 720 Well-Known Member Member

1,137
    88
    48
    ขับดี ขับไม่ดี มีทุกที่ มีทุกแนว รถ1คันก็ขับ1คน ตามท้องถนนรถก็เยอะแยะมากมาย ก็คิดเอาละกันล่ะครับนิสัยของแต่ละท่านเป็นอย่าง

ไรกันบ้างหลากหลายสายพันธ์ มารวมบนทางเส้นเดียวกัน ทีนี้ก็อยู่ที่จิตสำนึก ความรับผิดชอบ วุฒิภาวะ และกฎหมายกฎระเบียบข้อบังคับต่างๆ อยากให้ทุก

ท่านใจเย็นๆ ขับตามกฎระเบียบ นึกถึงใจเขาใจเรา มีน้ำใจให้เพื่อนร่วมทาง ผิดก็อภัยให้กัน ขอบคุณเมื่อเค้ามีน้ำใจให้

** ทำไปเถอะครับ อย่าไปหวังผลตอบแทน ขับดี ทำดี มีน้ำใจ เราก็ไม่เครียด **

*** ผู้ที่ท่านๆใด้กล่าวถึงรับทราบแล้วก็ปรับเปลี่ยนพฤติกรรม(สันดาน)ให้ดีดีเพื่อผู้ร่วมใช้เส้นทางเดียวกัน กลับบ้านปลอดภัย คนที่บ้านเค้า

รอการกลับบ้านของคนที่เค้ารัก **-

........................ ผมก็ใช้มอไซด์ทุกวัน เจอผมอย่าปาดนะผมกลัว ..................................................

.................................. ขอให้โชคดีทุกท่าน สวัสดีครับ พี่น้องชาวไทย ....................................................

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้