5ZIGEN FIREBALL 2.2 นิ้วใส่ D16Y8 MT ใหญ่ไปมั้ยครับ แล้วเสียงดังมั้ยครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย td3d, 8 มกราคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. td3d

td3d New Member Member

289
    5
    0
    แล้วถ้าเทียบกับ FGK ใส้เยื้อง ถ้าเป็นคุณจะใช้ตัวไหนดี อันไหนหล่อกว่ากันครับ

2. td3d

289
    5
    0
    ไม่มีใครตอบเลย

นั้นถามอีกนิด FGK ใส้เยื้อง 1.8 เล็กไปมั้ยครับ
    แล้ว RSR 2.2 ล่ะครับ เสียงดังมั้ยครับ

3. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    ผมเลือก5zigenคับ ถ้าได้เฮดเดอร์+เดินท่อเลส+พักกลาง แจ่มเลยเสียงเพราะไม่น่าเกลียดครับ

4. My_Mint

My_Mint New Member VIP

1,617
    9
    0
    เกียร์ M/T กับไส้เยื้องมันจะอั้นดิครับ ถ้าเป็นไส้ตรง 1.8 ยังพอ ผมก็ใช้อยู่

หาไฮเปอร์ไส้ตรง หรือทรงรีไส้ตรง ไส้ไม่เกิน 2 นิ้วดิ ผมว่าลงตัว ถ้าดังเกินก็หาไซเลนเซอร์ใส่เอา :)

5. flukoda

flukoda New Member Member

391
    28
    0
    อีกหนึ่งเสียงครับ 5ZIGEN FIREBALL เสียงดี แรงมา ถ้า MT นะคับแนะนำเลย

6. JIT_SISSLY

JIT_SISSLY New Member Member

91
    0
    0
    จัดครับ

ใช้อยู่ครับเสียงแน่น...ลากมัน...วิ่งดี

7. bestza

bestza New Member Member

2,475
    13
    0
    5zigen แหล่มงับ แปร๊ดดีงับๆๆ ลั่นดีๆๆ อิอิ

8. salmon drag

salmon drag New Member Member

286
    7
    0
    จัดเลยครับ หาอยู่เหมือนกัน

9. td3d

289
    5
    0
    แล้วถ้าเป็น FIRE BALL 2.2 ไส้ตรงเนี่ยใหญ่ไปมั้ยครับ

เครื่อง D16Y8 MT

10. Spider-Man

Spider-Man New Member Member

145
    1
    0
    เยี่ยมเลย

11. i-key

i-key Member Member

47
    2
    8
    Fire Ball ใส่ได้ครับ เสียงดังสนั่นดีครับ ใส่อยู่ครับ

12. telexchange

telexchange New Member Member

142
    9
    0
    อยากเห็นท่อครับหน้าตาเป็นยังไง

13. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
    เป็น จั๊งซี่

14. MugenTypeR

MugenTypeR New Member Member

1,531
    152
    0
    5ZIGEN FIREBALL ต้องยกให้เรื่องความดังครับ ลองมาแล้ว ใครชอบฟังเสียงท่อ มากกว่าเสียงเพลง จัดเลย!! :D

15. tongsaha

tongsaha New Member Member

13
    0
    0
  16. td3d

289
    5
    0
    ไม่ได้ใส่ FIREBALL แล้วครับ

มาใส่เป็น RSR แทนเพราะไปดูแล้วตัว RSR มันมีไซเลนเซอ ติดมาด้วยเลย แล้วเสียงมันก็ไม่ดังมาด้วย
    ตอนแรกใส่ SPOON N1 มันดังไปเบื่อแล้วครับ

17. REDHONDA

REDHONDA New Member Member

628
    23
    0
    แล้ว skunk2 เป็นไงบ้างไม่รู้กะลังสนใจอย่างแรง :cool:

18. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    เคยฟังรถเพื่อนเหมือนกันคับ ดังโหด ได้จังจริงๆคับ

19. varamart

varamart New Member Member

146
    9
    0
    ถ้าเกีย Auto มีพักกลาง Auto Jet ใส่ 5ZIGEN FIREBALL ไส้ 2.2 แล้วจะวิ่งออกไหมคับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 19 มกราคม 2010
  20. bestza

bestza New Member Member

2,475
    13
    0
    skunk2 เสียงเพราะดีครับๆ นุ่มๆๆ แต่ โหดดีๆๆ มะเหมือนคายดี

21. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
    5ZIGEN FIREBALL ถ้าเอาเฉพาะปลายมาไส่กะท่อเดิม หรือใส่กับเดินท่อเลสใหม่ยังงัยก็ดังครับ ต้องยกมาทั้งเส้น เหมือนคันนี้ ที่ได้มาทั้งเส้นใส่แล้วเงียบมากๆ เจ้าของไม่ชอบเลยต้องตัดลูกบวบทิ้ง เสียงหวานมากๆ เปิดเพลงให้แฟนฟังในรถสบายๆครับ

22. REDHONDA

REDHONDA New Member Member

628
    23
    0
    เชื่อคุณ musachi นะเนี่ยะ
    เจอ 5ZIGEN กะ เฮดสปูน ก็คว้าไว้ก่อนเลย
    skunk2 ไม่เอาแล้ว :cool:

23. SINGHUTSATIT

SINGHUTSATIT New Member Member

191
    2
    0
    จัดเลยอย่าให้เสีย

24. NT.SHOP

NT.SHOP New Member Member

523
    1
    0
    ของผมก็ใส่ปลาย 5zigen fireball 2.2 ไส้ตรง ท่อกลางเดิม เฮดเดิม เวลารอบเดินเบา เงี๊ยบเงียบ...
    เวลาอัด รอบที่ 3500 rpm ขึ้น เสียงก็เริ่มแตก แต่เหมือนดังไม่ค่อยมาก... หรือต้องเปลี่ยนมาใช้เฮดเดอร์ + เดินท่าเลสด้วยอะ
    ครับ งง จาง (แต่ก็เงียบดีนะ) อิอิ

25. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    ถ้าอยากให้เสียงดังและไพเราะกว่าเดิมก็จัดเฮดเดอร์+เดินท่อเลสทั้งเส้น+พักกลางดีๆสักลูก คับคุณชัยรับรองดีกว่าเดิมเยอะคับ จัดเลย จัดเลย

26. NT.SHOP

523
    1
    0
    มีงบ แล้วจัดแน่ ๆๆ โดนแน่ ๆๆ ครับ คุณโจ๊ก แต่ตอนนี้ รองบ ก่อน คริ คริ...

27. ex_1422

ex_1422 New Member Member

10
    0
    0
    แล้วเบ็ดเสร็จงบ มันอยู่ที่เท่าไหร่ครับ เเฮดเดอร์+ท่อเลสทั้งเส้น+พักกลางดี เนี้ย

28. NT.SHOP

523
    1
    0
    เท่าที่เคยผ่านสายตานะครับ Header Bandname มือสอง ก็ประมาณ 8,000-10,000 up แล้วแต่สภาพกับยี่ห้อ ท่อเลสทั้งเส้นตั้งแต่หลังเฮด ไม่รวมปลาย 3,500-4,500 บาท มือสอง แล้วแต่สภาพกับยี่ห้อ (เท่าที่เคยผ่านสายตามานะครับ ผิดถูกยังไง ต้องขอโทษด้วยครับ)

29. ex_1422

ex_1422 New Member Member

10
    0
    0
    ขอบคุณมากครับ แล้ววิธีการดูเฮดมือสอง เค้าดูกันอย่างไรครับ

30. joke-ek nakhonsi

2,604
    3
    0
    อันดับแรกก็ลองถามตัวเองว่าชอบ421หรือ41แล้วก็เลือกยี่ห้อที่คุณต้องการและเช้คดูสภาพว่ารอยบุบหรือป่าวสิ่งสำคัญคือดูเครื่องว่าได้โมอะไรไปบ้าง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้