รถโดนขโมยลิ้นหน้าครับ ช่วยแนะนำหน่อยครับ

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย Nokito, 28 ธันวาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Nokito

Nokito New Member Member

175
    1
    0
    ตอนนี้ใช้ Racing2 สีแดงอยู่ครับ คือว่าเพิ่งโดนขโมยลิ้นหน้าครับ(โดนเมื่อวานนี้) รบกวนเพื่อนๆช่วยแนะนำหน่อยนะครับว่ามีแบบอะไรบ้าง? แล้วมีร้านไหนแนะนำไหมครับ?ถ้าได้แถวอ่อนนุช บางนา สำโรง ก็จะดีมากนะครับ อยากได้มาแทนตัวเก่าครับ :cry:

แล้วพอมีวิธีป้องกันไหมครับ? เผื่อว่าจะได้ทำบ้าง

2. ***ARSHAVIN***

***ARSHAVIN*** New Member Member

320
    21
    0
    ลิ้นหน้ายังโดนสอยอีกเหรอคับเนี่ยโจรแม่งกระจอกจิงๆไปจอดที่ไหนคับจะได้ไม่ไป

3. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    เดี๋ยวนี้มันเอาได้เอาหมดจริงๆ เสียใจด้วยนะคับ

4. SuperSohc

SuperSohc New Member Member

232
    0
    0
    รถพี่ในคลับผมก็โดนเหมือนกันคับ

5. Nokito

175
    1
    0
    ตอนนี้ได้แต่ทำใจครับ ถ้ายังไงช่วยแนะนำให้ด้วยนะครับว่ามีแบบไหนกันบ้าง จะได้กลับมาหล่อเหมือนเดิมอีกครั้ง :p

6. thananonn

thananonn New Member Member

1,973
    34
    0
    ซื้อใหม่ ทำใจ จอดระวังขึ้นด้วยแล้วกัน

7. Tao_96

Tao_96 New Member VIP

1,297
    79
    0
    โหแล้วแม่งขยันถอดเนอะ

8. BIGBOSS_ANNY

BIGBOSS_ANNY New Member Member

125
    0
    0
    ที่เห็นแถวสำโรง ก๊อมีร้าน Monza Shop อ่ะคับ แถวๆคาร์ฟูร์ ปู่เจ้าคับ

9. potae69

potae69 New Member Member

260
    2
    0
    ต้องจับมันอาปากตัดลิ้น

10. Milchan11

Milchan11 New Member Member

799
    6
    0
    เปลียนเป็นตัว Ing+1 ไปเลยคับ ทั่งกันชน แกะยากแน่นอน ฮิ้ว ฮิ้ว สาวก Ing+1 ว่าจะทำอยุ่คับท่าน (อ๊อดๆ จั๊กกิ๊งแกร๊ดๆ)

11. Nokito

175
    1
    0
    อยากเหมือนกันฮับ แต่ว่าเสียดาย ไฟตัดหมอก อ่ะ ^^'

นี่ก็พยายามหาแบบอยู่เหมือนกันครับ ใครมีรูปลิ้นหน้าสวยๆ post มาให้ดูกันบ้างนะครับ :cry:

12. OM MUGEN

OM MUGEN New Member Moderator

1,768
    8
    0
    ในเน็ตอ่ะครับงานพลาสติกเยอะเลย แนบด้วย หาแบบให้ถูกใจเร็วๆนะครับ ไปจอดที่ไหนเนี่ย จะได้ไม่ไป

13. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    โจรเดี่ยวนี้ขโมยได้ทุกอย่างชั่วจริงๆ เสียใจด้วยนะครับผมว่าลิ้นหน้าเอาแบบ tyep r งานพลาสติกอะครับมันแนบกับกันชนดีครับ

14. Nokito

175
    1
    0
    ขอบคุณครับ ตอนนี้ลังเลระหว่าง TypeR กับ Mugen แบบว่าอยากมีรูกับเค้าบ้าง :p

15. ECU 24

ECU 24 New Member Member

510
    7
    0
    ลิ้นมันยังเอาเวรจริงๆเห็นใจคับผม

16. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    ผมว่า ลิ้นหน้า 0 เดิมๆ มีน๊อต ยึดประมาณ 10 กว่าตัว
    กว่าจะถอดได้ ต้องใช้เวลา พอสมควร เลยครับ
    ถ้าของ copy ทั่วไป ยึดน๊อต แค่ 4 ตัวเอง
    ของ 0 นะแหระ เอายากสุดแล้ว ครับ

---------- Post added at 11:12:44 ---------- Previous post was at 11:12:33 ----------

ผมว่า ลิ้นหน้า 0 เดิมๆ มีน๊อต ยึดประมาณ 10 กว่าตัว
    กว่าจะถอดได้ ต้องใช้เวลา พอสมควร เลยครับ
    ถ้าของ copy ทั่วไป ยึดน๊อต แค่ 4 ตัวเอง
    ของ 0 นะแหระ เอายากสุดแล้ว ครับ

17. Nokito

175
    1
    0
    รถผมอ่ะลิ้นศูนย์ครับ มาจากโรงงานเลยน๊อต 10 ตัว ยังไม่อยู่เลยคุณเบส ^^'
    (จำกระผมได้ป่าว? SI สีแดงที่ไปซื้อเครื่องเสียงถึงบ้านไงครับ ^^ )

18. punkskate007

punkskate007 New Member Moderator

3,546
    1
    0
    โจรพวกนี้ เอะ อะ ก็จะเอาๆ เอาๆๆ

19. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    ถ้าชอบแบบมีรูก็ต้อง mugen ครับท่าน

20. birdsum

birdsum Active Member Member

420
    36
    28

21. civic_si2000@hotmail.com

[email protected] New Member Member

1,295
    2
    0
    โจรกระจอก.........อะ

22. Boonsong Tubtimtong

Boonsong Tubtimtong New Member Member

31
    0
    0
    มองโลกในแง่ดีครับ อย่าไปซีเรียส ,,,เราจะได้มีทางเลือกหาลิ้นทรงไหม่ ๆ มาใส่งัย,,,
    ไม่ต้องลังเลครับ TypeR กับ Mugen ก็โดนใจชาว SI อยู่แว้ว...

23. คุล

คุล New Member Member

1,056
    1
    0
    เสียดายขายต่อผมไหมคับ อิอิ อยากได้ ^ ^

24. punkskate007

punkskate007 New Member Moderator

3,546
    1
    0
    ตกใจหมด กระทู้ซะเก่าเลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้