สายหัวเทียนแต่ง NV ชื้อกันราคาเท่าไรครับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย jangkkk, 2 กุมภาพันธ์ 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. jangkkk

jangkkk New Member Member

91
    0
    0
    ใช้ ของ อาไร ดีครับ

ผมกำลังหาชื้ออยู่ ผู้รู้บอกด้วยครับ

2. Nitcha

Nitcha New Member Member

640
    1
    0
    เห็นเขาใช้ Max Speed กันนะครับ แต่ผมใช้เดิม ๆ

3. virus_x

virus_x New Member Member

483
    3
    0
    ผมเห็นมือสอง ที่เชียงกงแถวบ้าน ยี่ห้ออะไรไม่ได้ดูมา รู้แต่ราคา 4 เส้น 800 - 1000 ครับ สีแดงดำครับ

4. slimant

slimant New Member Moderator

1,271
    4
    0
    เดิมๆ ดีที่สุดครับ
    สายหัวเทียนมีอายุการใช้งานนะครับ
    เหมือนกับหัวเทียน
    :)
    เคยซื้อมือสองมา ใช้พักเดียว Back Fire กระจายเลย
    มันดูด้วยตาเปล่าไม่รู้ ว่าดีหรีือไม่ดี
    แนะนำว่า ซื้อ มือ1 นะครับ
    แต่ถ้าอยากได้จิงๆ
    แนะนำ สายแต่งของ NGK สีฟ้ารุ่นใหม่ หรือ NGK สีน้ำเงินรุ่นเก่า หรือ Ultra สีแดง
    ส่วนตัวผมว่า NGK กับ Ultra ทำสายหัวเทียนออกมามีคุณภาพดีครับ น่าจะทนกว่า
    ไม่แนะนำ MAXSPEED กับ Hurricane นะครับ เคยใช้แล้วยางตรงที่หุ้มปลั๊กมันอ่อนๆ
    ถอดออกมาจากหัวเทียนแล้วขาดง่ายมาก ไฟรั่วง่ายครับ
    :)

5. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    ตามนั้นเลยครับ

6. jangkkk

jangkkk New Member Member

91
    0
    0
    ใส่แบบเดิมเดิมล่ะครับที่ที่กำแพงเพชรบ้านผมไม่มีสายแต่งขาย ครับ ก็ดีถูกดีครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้