รบกวนพี่ๆ ที่ติดแก๊สแล้ว เรื่องย้ายมิก

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย doozicup, 28 มกราคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. doozicup

doozicup New Member Member

7
    0
    0
    ผมได้ไปติดแก๊สแบบดูดแล้ว แต่เครื่องตอนใช้น้ำมัน มันไม่ค่อยดี มีอากาศสะดุด จากที่อ่านๆ มาพบว่าต้องย้ายมิก แต่ช่างที่เชียงใหม่เขาย้ายไม่เป็น เลยอยากจะรบกวนพี่ๆ ข้อรูปการย้าย หรือ แบบ ว่าต้องใช้ท่อขนาดไหน มิกรูขนาดเท่าไร กรองแบบไหน

ปล.รูปที่มีช่างบอกยังไม่สามรถทำตามได้ มันวัดขนาดต่างๆ ไม่ได้ครับ รบกวนด้วยครับ

2. god army

god army Legend (R.I.P.)

3,198
    77
    0
    รูปครับ ลองเอาไปให้ช่างเค้าดูครับ

3. BumpBy

BumpBy Well-Known Member VIP

4,054
    807
    113
    จัดไปครับ..:D:D

4. oopz!136

oopz!136 New Member Member

870
    33
    0
    สวยมากครับคุณเป้ แนะนำหน่อยจะไปติดมั่ง หลังไมค์ก้อได้ครับ

5. god army

3,198
    77
    0
    ผมติดที่ PTC ตรงอุดมสุขครับ ค่าย้ายมิกซ์ท่อ+กรองเลสที่เห็นเค้าคิด2500ครับ ผมว่าร้านนี้ติดเเพง ลองดูๆร้านออื่นก่อนดีกว่าครับ

6. oopz!136

oopz!136 New Member Member

870
    33
    0
    ท่อเลสสวยดีนะครับ กรองอากาศนี่ใช้ของอะไรหรอครับ ที่สำคัญห้องเครื่องสะอาดมากครับ

7. god army

3,198
    77
    0
    กรอง no nameครับ มาพร้อมชุดท่ออ่ะครับ
    ปล.ห้องเครื่องดูใกล้ๆจะรู้ว่าเน่าครับ ภาพมันหลอก555

8. kidsmadagus

kidsmadagus New Member Member

120
    13
    0
    ปล.พี่ครับ
    มันจะแบ็คฟายไหมคับกลัวแอร์โฟลร่วงอย่างเดียวเลยครับรบกวนแนะนำด้วย

9. god army

3,198
    77
    0
    ย้าย mix ผมยังไม่เคยมี back fireเลยครับ

10. DARUMASEXY

DARUMASEXY New Member Member

282
    3
    0
    ของผมย้ายแล้วแต่ก็คิดว่าจะเลิกใช้แก็สแล้วมันเหม็นมากไปเช็คมาช่างก็บอกว่าไม่เป็นไร
    ดูมา 2-3 ที่ก็บอกไม่เป็นไรผมจะเช็คตรงไหนดีละครับว่ามันรั่วหรืออะไรหรือป่าว
    ยื่นห่างๆ 3-4 เมตรตอนสตาร์ตเพื่อนบอกเหม็นมากๆ

11. god army

3,198
    77
    0
    ปกติครับ

12. kidsmadagus

kidsmadagus New Member Member

120
    13
    0
    รอบเดินเบามีปัญหาไหมอ่ะคับพี่
    กลัวอย่างเดียวล่ะ
    ไม่จบต้องเพิ่งหัวฉีดแล้วมิกเซอร์กี่มิล

13. kooljo

kooljo New Member Member

516
    18
    0
    มันเหม็นเพราะมันจูนหนาไปเปล่าครับ ........ มันหนาไปนิดๆ นะดีแล้วครับ ....... แค่เผาไหม้ไม่สมบูรณ์

ถ้าบางไป มีโอกาสเกิด Back Fire ได้

ลองจูนใหม่ดีกว่าครับ เผื่อหนาไปนิดๆ

14. Toonjung4

Toonjung4 New Member Member

3,565
    662
    0
    ผมย้ายตั้งแต่สมัยเริ่มๆติดกัน ก็ไม่เคย Back เลย ทุกวันนี้ยังใช้ได้ดีเลยครับ รีบย้ายด่วน อิอิ

15. mtts. 38

mtts. 38 New Member Member

1,236
    12
    0
    ของผมก็ยังไม่ย้ายเลย back ไป2 รอบแล้ว กรองระเบิดเลย ดับกลางอากาศสี่แยกพงเพชร เข็นคนเดียวเลย
    ปล. แต่ว่าห้องเครื่องพี่เป้ น่าจะเต็มกว่านี้นะ อิอิ

16. god army

3,198
    77
    0
    คุณหนุ่ม ดูใกล้ๆครับหนอนเต็มเลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้