ใครใส่พักกลาง Auto Jet ของร้านเฉิมมบ้างครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย EKLev531, 29 มกราคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. EKLev531

EKLev531 New Member Member

6
    0
    0
    ใครใส่พักกลาง Auto Jet ของร้านเฉิมมบ้างครับ ตอนนี้ใส่หม้อพักปลายมาใหม่ใหญ่มาก (AT) รู้สึกว่ามันโล่งไปรถวิ่งไม่ค่อยออก เห็นของร้านเฉลิมมีท่อพักกลาง ที่เขาเรียก Auto Jet เห็นบอกว่าทำให้ต้นดีขึ้นสำหรับรถ AT ที่เปลี่ยนพักปลายมา แต่ราคา 3000 กลัวเปลี่ยนแล้วไม่เห็นผล เลยลองถามที่นี่ดูก่อนเผื่อมีใครเคยใช้ แนะนำด้วยครับ

2. woon_why

woon_why Member Member

274
    20
    18
    ใช้อยู่คับ ก็ดีนะคับ รู้สึกว่าต้นไม่หาย เพราะว่าใบท้ายของผมเป็น Hyper ใส่ตรง เลยอ่ะคับ
    ต้นอ่ะ OK คับ

แต่... ปลายเหี่ยวอ่ะคับ เพราะว่า มัน โล่งเกินไปอ่ะคับ
    (ว่าจะเปลี่ยนไปใส่ ใส้เยื้องแล้ว เผื่อจะดีขึ้น)

---------- Post added at 09:09:14 ---------- Previous post was at 09:08:59 ----------

ใช้อยู่คับ ก็ดีนะคับ รู้สึกว่าต้นไม่หาย เพราะว่าใบท้ายของผมเป็น Hyper ใส่ตรง เลยอ่ะคับ
    ต้นอ่ะ OK คับ

แต่... ปลายเหี่ยวอ่ะคับ เพราะว่า มัน โล่งเกินไปอ่ะคับ
    (ว่าจะเปลี่ยนไปใส่ ใส้เยื้องแล้ว เผื่อจะดีขึ้น)

3. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    หาความรู้คับไม่เคยใช้เลย

4. khwan21

khwan21 Member Member

206
    17
    18
    รอเก็บข้อมูล ครับ

5. korn8rew

korn8rew New Member Member

546
    9
    0
    ถ้าเป็นปลายท่อใส้ตรงแนะนำให้ใส่พักกลางเป็นใสย้อนไม่งั้นต้นไม่มีแรงครับ

6. แล้เกียร์วออโต้ ถ้าตัดแคทแล้วใส่Auto jet จะเวิคมั้ยครับ

7. anarvin

anarvin New Member Member

75
    4
    0
    เท่าที่เคยใช้มา (ส่วนตัว)ผมว่าไม่ค่อยจะเวิคเท่ารั่ยนะ

เราะความร้อนมันจะขึ้นมาที่บริเวณ ด้ามเบรคมือเลยอ่ะ

ตอนนี้เปลี่ยนมาใช้ พักกลางใส้เยื้องที่ลักษณะเป็นวงรี แบนๆ

ผมว่าดีกว่าเยอะ เสียงเงียบกว่าด้วย

ปล.ตอนนี้ตัดแคตออก ใส่ท่อพักตรงใส้เกลียวแทน พักกลางอย่างที่บอก

ปลาย tanabe g-power medalion ต้นดี ปลายไหล เสียงดุแบบแน่นๆ

8. NT.SHOP

NT.SHOP New Member Member

523
    1
    0
    เคยใช้อยู่ ก็ดี นะครับ ออกตัวดีขึ้น อะนะ ส่วนตัวนะครับ...

9. EK9625

EK9625 New Member Member

758
    86
    0
    ไม่เคยใช้ครับ แต่ผมว่า 3000 นี้เปลี่ยนปลายท่อเป็นใส้เกลียวทรง Spoon , Hyper, JS

ดีกว่าไหมครับ / ของเก่าก็ขายไปได้เงินอีก

10. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    ถึงผมจะไม่เคยใส่แต่ผมคิดว่าก็น่าลองดูนะครับกับเงิน3000 เห็นผลได้ชัดเลยครับดีกว่าเดิมแน่นอน พอดีรถของเพื่อนผมใส่มาแล้วจากร้านเฉิมมเช่นกันครับ

11. fatpig

fatpig New Member Member

17
    0
    0
    ผมมีขายอยู่1ลูก ใช้มา500กว่าโล พอดีผมจะเปลี่ยนเป็นเกียร์ธรรมดาเลยขาย
    087-111-70-73 ขายไม่แพง 1x00bath

12. EKLev531

EKLev531 New Member Member

6
    0
    0
    เจอเนื้อคู่แล้วครับ รอตัดอยู่:)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้