กลิ่นในห้องโดยสาร

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย Red_devil99, 30 มกราคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Red_devil99

Red_devil99 New Member Member

48
    0
    0
    ผมใช้ EK96 กลิ่นข้างนอกเข้ามาในห้องโดยสารรถอ่ะครับ เช่น กลิ่นควันไฟหรือควัน ผมเคยลองสังเกตหมือนจะออกมาจากช่องแอร์ เวลาตามรถบ้างคัน จะแก้ไขอย่างไรได้บ้างครับ ขอบคุณมากครับ

อีกอย่างนึงครับ เหมือนมีฟองน้ำเทาๆ เปื่ยยุ่ย ออกมาจากช่องแอร์อ่ะครับ เกี่ยวกันไหมครับ

2. @TOMmy

@TOMmy New Member Member

32
    2
    0
    ได้กดปุ่มที่ใช้อากาศวนในห้องโดยสารหรือเปล่าครับ จะอยู่ตรงปุ่มเปิดแอร์ครับ หรือไม่งั้นได้ทำเครื่องเสียงหรือเดินสายไฟอะไรมาหรือเปล่าครับ อาจจะเกิดจากรูระหว่างห้องเครื่องกับห้องโดยสาร อุดไม่สนิดทำให้อากาศภายนอกเข้ามา วิธีแก้ไขคือเอาก้อนขี้หมาที่เป็นยางๆ หรือเอาซิลิโคลนทนความร้อนยิงปิดรูซ่ะ ลองดูครับ

3. Red_devil99

48
    0
    0
    ขอบคุณ คุณkick191 มากครับ
    กดวนปกติครับ เครื่องเสียงไม่ได้ทำอะไรมากครับนอกจากเปลี่ยนฟรอน์ กับ ลำโพง นานมาแล้ว
    และส่วนฟองน้ำเทาๆ เปื่ยยุ่ย ออกมาจากช่องแอร์อ่ะครับ มันคืออะไรหรอครับ มีผลอย่างไร

---------- Post added at 22:00:21 ---------- Previous post was at 22:00:06 ----------

ขอบคุณ คุณkick191 มากครับ
    กดวนปกติครับ เครื่องเสียงไม่ได้ทำอะไรมากครับนอกจากเปลี่ยนฟรอน์ กับ ลำโพง นานมาแล้ว
    และส่วนฟองน้ำเทาๆ เปื่ยยุ่ย ออกมาจากช่องแอร์อ่ะครับ มันคืออะไรหรอครับ มีผลอย่างไร

4. Arthan

Arthan New Member Member

74
    0
    0
    เข้ามาเก็บความรู้ด้วยครับ

ฟองน้ำผมก็มีหลุดเหมือนกัน

แล้วช่องที่ต้องอุดมันอยู่ตรงไหนอะครับ

5. terk

terk Active Member Member

151
    52
    28
    พวกฟองน้ำที่ซีลตามท่อลมมันเปื่อยแล้วน่ะสิครับ...อากาศข้างนอกมันเลยเล็ดลอดเข้ามาได้...

6. Red_devil99

48
    0
    0
    ขอบคุณ คุณ terkมากครับ
    ว่าแต่ต้องทำอย่างไร ค่าใช้จ่ายแพงไหม มีร้านแนะนำไหมครับ

7. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    เก็บข้อมูลครับ

8. lak trang

lak trang New Member Member

124
    13
    0
    ต้องให้ร้านแฮร์เขาถอดเอาฝาปิดและเปิดลมบนตู้แฮร์มาเปลี่ยนฟองน้ำใหม่ครับมันปิดไม่สนิท ของผมทำมาแล้ว ลองก้มดูที่ใต้ช่องเก็บของแล้วลองเอาไฟส่องดู ให้ใครช่วยกดปิดเปิดลมเข้าดู ลองดูนะครับเผื่อเป็นอาการเดียวกัน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้