ช่วยที่คับรถไม่รู้เป็นไรปิดสวิกดึงกุญแจออกเครื่อไม่ดับอะคับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย aj11, 24 มกราคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. aj11

aj11 New Member Member

201
    2
    0
    รบกวนถามเพื่อนๆพี่ๆน้องๆใครมีความรู้ด้านนี้ช่วยทีคับ รถผมเป็นเครื่องคาบูปี95ติดแก๊สLPG เวลาจะดับเครื่องต้องเปลี่ยนมาเป็นน้ำมัน แล้วพอดับเครื่องดึงกุญแจออกเครื่องมันยังติดอยู่(เครื่องติดแบบกระตุกๆ)ประมาณ4-6วินาทีแล้วเครื่องก็ดับอะคับ ไม่ทราบว่าเป็นเพราะอะไรคับใครรู้ช่วยแนะนำที่คับ ขอบคุณคับ

2. palmtom

palmtom New Member Member

32
    0
    0
    เข้าอู่เลยครับ......ด่วน:cry::cry::cry:[​IMG]

3. tae_nissannv

tae_nissannv New Member Member

677
    37
    0
    รอผู้รู้นะครับ

ของผมน้ำมันเพียวๆ

4. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    รอยเดินเบาตั้งไว้เท่าไหร่ครับ

5. เป็นเหมือนกัน รอด้วยคน

6. didomon

didomon New Member Member

2,380
    2
    0
  7. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    เป็นที่สวิตตัดน้ำมันกะสวิตตัดแก๊สมีปัญหาแล้วล่ะครับ ควรที่จะเข้าอู่ที่ติดแก๊สด่วนเลยนะครับ ขอบอกว่าอันตรายมากๆ

8. aj11

201
    2
    0
    ตอนใช้แก๊สก็เป็นปกตินะคับแต่พอเปลี่ยนมาใช้น้ำมันแล้วตอนดับเครื่องจะมีปัญหาเป็นบางครั้งอะคับ

9. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    ไม่รู้ว่าแก๊สหรือน้ำมันยังค้างอยู่อ่ะคับ แต่ถ้าเป็นน้ำมันจะดับทันทีนะ ถ้าเป็นแก๊สยังค้างอยู่อาจมีอาการกระตุกกระตุกอ่ะ ต้องหาจากสาเหตุนี้นะคับ

10. THECLUB

THECLUB New Member Member

21
    0
    0
    ของผมก้อติดแก๊ส LPG นะ แต่ก้อไม่เปนคับ เอาเข้าอู่ตรวจเช๊คเรยดีกว่า อันตราย ๆ

11. singcoohteam

5,303
    108
    0
    ช่ายๆ อตร. แปลว่าอันตรายครับ

12. MR.JUNLANOP

MR.JUNLANOP Active Member Member

523
    29
    28
    ทีแรกนึกว่าใส่ ทามเมอร์มาครับ
    อิ ๆๆๆ

เข้าอู่ เลยครับ อย่าปล่อยเนิ่นนาน
    :D:D

13. singcoohteam

5,303
    108
    0
    จิงจิงนะเทอจิงจิงนะเทอ

14. sync713n

sync713n New Member Member

57
    0
    0
    เคยเป็นครับ อยู่ที่การจูนครับ เปลี่ยนร้านจูนไม่ต้องบอกอาการ บอกว่ามันไม่ค่อยนิ่งเดียวช่างเขาทำเอง แล้วก็สงเกตุด้วยนะครับว่าทำอย่างไง

15. aj11

201
    2
    0
    ขอบคุณทุกท่านมากครับที่ให้คำแนะนำ เมื่อวันที่1กุมภาเอารถไปให้ช่างเช็คได้ผลจิงๆคับช่างบ่อกว่าต้องจูนเครื่องใหม่ตอนนี้อาการใกล้ปกติแล้วคับแต่ตัวชดเชยรอบแอร์เสียยังไม่ได้เปลี่ยนที่ร้าน(ลำปาง)ไม่มีคับว่าจะไปหาที่เชียงกงเชียงใหม่ดูอะคับ
    ***(ก่อนที่ผมจะติดแก๊สLPGผมเปลี่ยนไปเติมแก๊สโซฮอล95ก็เลยไปจูนเครื่องใหม่ แต่หลังจากที่ติดแก๊สLPGเปลี่ยนมาใช้91ธรรมดาอะคับแต่ไม่ได้ไปปรับจูนเครื่องใหม่มันก็เลยมีอาการแบบที่ว่านี้อะคับบวกกับตัวชดเชยรอบแอร์เสียพอดีตอนนี้เครื่องเดินเรียบสัก90%แล้วคับ)***
    **ตอนนี้ใครมีตัวชดเชยรอบแอร์ที่ยังใช้ได้ แต่ไม่ได้ใช้ผมขอซื้อนะคับ 555+**

16. singcoohteam

5,303
    108
    0
    รอหน่อยนะครับ ผมกะลังยกเครื่องลง แค่ยางตีนวาล์วรั่ว กะเครื่องหลวม
    นอกนั้น100% เต็มทุกชิ้นครับ จะแยกอะไหล่ขายด้วยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้