ตบทรัพย์ ระวังด้วยนะครับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Effect, 30 มกราคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Effect

Effect New Member Member

32
    0
    0
    โปรดระวังรูปแบบการตบทรัพย์แบบใหม่ครับ เตือนๆกันไว้

มีเรื่องมาเล่าให้ฟังจากเพื่อนอีกที เธอและสามีผู้รอบคอบไม่โลภ จึงไม่ตกเป็นเหยื่อ
    มีอยู่วันหนึ่งเอาเงินไปเข้าแบงก์กรุงไทยอ่าวอุดมแล้ว
    ขากลับลงมาสามีเจอบัตร atm ใส่ซอง และด้านหลังบัตร บอกระหัส
    atmเบ็ดเสร็จ ทีแรกสามีไม่รู้ก็เก็บมาแล้วก็ขึ้นมาบนรถเราก็เอามาดู
    เห็นมีรหัส ก็เลยบอกสามีว่าลองดูซิว่าเขามียอดเงินเท่าไร
    สามีบอกเธอลองเอาไปกดระหัสซิ ตำรวจมาแน่เพราะตู้ atm
    มีกล้องบันทึกไว้ว่าใครกด เวลาอะไร
    สามีบอกเราว่าถ้าเราไม่คิดอยากได้เงินเขาเราจะไปกดดูทำไม เราก็เออ
    จริงซิ แล้วเราก็เอาบัตรนั้นมาตัดทิ้ง
    แล้วก็เล่าเรื่องนี้ให้พี่ชายฟัง พี่ชายเราบอกว่ามีเพียง 1
    เปอร์เซ็นต์เท่านั้นที่เป็นเรา ที่ไม่ตกเป็นเหยื่อ
    เพราะเมื่อเดือนที่แล้ว เพื่อนพี่ชายก็เกิดเหตุการณ์นี้ในทำนองเดียวกัน
    ที่ ธ.กรุงเทพฯ สาขา อ่าวอุดม
    และสังเกตุได้จะเป็นเฉพาะศุกร์แรกของทุกเดือนหลังจาก แบงก์ปิดแล้ว
    คล้ายกับแกล้งทำบัตร atm ตกอะไรทำนองนี้ แล้วเพื่อนพี่ชายก็ไปกด
    ตอนนั้นประมาณ 6 โมงเย็น กดได้ไม่นาน ตำรวจก็เข้าไปจับ
    พร้อมกับมีเจ้าของบัตรไปยืนยันตัว เรียกค่าเสียหาย กับเพื่อนพี่ชายไป 3
    หมื่น ถ้าไม่อยากติดคุก คืนวันศุกร์ เสาร์ ;อาทิตย์ 3 คืน
    เราคิดว่าเขาต้องทำการเป็นขบวนการ รวมทั้งตำรวจด้วย
    คงเอาไปแบ่งกัน เพื่อนๆ ต้องระวังนะจ๊ะ เราเองก็เกือบไปแล้วดีที่สามีเตือนสติ

2. sayon

sayon Member Member

607
    11
    18
    อืม..ร้ายจิงๆพวกนี้..ถ้าไม่โลภเราก้อรอด ขอบคุณคับท่าน

3. num _nissannv

num _nissannv New Member Member

181
    8
    0
    ดีมากเลยคับ ที่บอกๆกันไว้ ขอบคุณคับ

4. Nitcha

Nitcha New Member Member

640
    1
    0
    ขอบคุณครับผม

5. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    ขอบคุณครับ

6. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
    ภัยสังคม หลากหลายรูปแบบ...ขอบคุณครับ...:D

7. Kc1.6SLX

Kc1.6SLX New Member Member

520
    2
    0
    ไอ้พวกนี้เลวจริงๆ ขอบคุณครับ

8. tae_nissannv

tae_nissannv New Member Member

677
    37
    0
    ทำมาหากินไม่เป็นแล้วไอ้พวกนี้...

9. พอเพียง...ดีที่สุด

10. Thai_so

Thai_so New Member Member

34
    0
    0
    พวกนี้น่าจะจับตอนให้หมดนะ...ว่ามั้ย

11. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    ระวังไว้ด้วยนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้