กรองเครืองValvoline กับ K@N อันไหนใช้ดีคับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Poseidon, 30 มกราคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Poseidon

Poseidon New Member Member

397
    46
    0
    กรองเครืองValvoline กับ K@N อันไหนใช้ดีคับ
    อยากทราบใครเคยใช้บ้างคับ
    และทีทีไหนมีขายบ้าง ช่วยแนะนำหน่อย

2. Robin

Robin New Member Ads

1,612
    45
    0
    ไม่เคยใช้ Valvoline แต่เคยใช้ K&N คับ คุณภาพดีคับ แต่สุดท้ายแล้วผมก็กลับมาใช้ของ STD เพราะผมไม่เห็นความแตกต่างเท่าที่ควรน่ะคับ

ส่วนกรอง K&N ก็หาซื้อในเว็บเอา หรือจะเป็นศุภโชคที่ปทุมวัน แต่ราคาก็ไม่ได้ถูกคับ ตอนนนั้นผมซื้อของ 2JZ เมื่อนานมาแล้ว 550 บาทมั้งคับถ้าจำไม่ผิด

3. gu_gonk

gu_gonk New Member Member

183
    4
    0
    วาโวลีนก็ดีนะคับ มีสปริงย้อนกลับ

4. OO_M-Club

OO_M-Club New Member VIP

63
    0
    0
    แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 30 มกราคม 2010
  5. *+* โต้ง *+*

*+* โต้ง *+* New Member Member

1,306
    29
    0
    ผมขายทั้ง 2 ตัวอะนะ ถามว่าตัวไหนดี ก็ต้องถามว่าดีด้านไหน.....จะเอาอะไร

ใส่แล้วิ่งขึ้น ลื่นขึ้น ผมว่ามันไม่น่าจะได้จากกรองน้ำมันเครื่อง มันไม่ชัดขนาดนั้น

2 ตัวนี้ มีจุดเด่นต่างกันคับ

Valvoline ได้ความถูก เทียบกับคุณภาพที่ใช้ได้ ผ้าดี ดีกว่าของศูนย์ มีสปริงลัดระบบเวลาที่กรองตันได้
    และน่าจะปล่อยโล่งตอนที่แรงดันน้ำมันเครื่องสูงๆ เวลาซัดรอบจัดๆ
    ซื้อแล้วมั่นใจได้ ว่า......มันไม่เก้ ไม่ห่วย ไม่ด้อยคุณภาพ ในราคาที่ซื้อหาได้
    อันนี้สำคัญ เพราะ บ้านเราหากรองแท้(จริงๆ)ยากมาก เพื่อนผมขายกรองยังแยกไม่ออกด้วยซ้ำ
    ร้านดังๆ ก็ยังเอาของ "แบบแท้" มาขายปนๆไปก็มี
    คุณภาพเนื้อ ผมว่าสู้ K&N ไม่ได้ ถึงอเมริกาเหมือนกัน มันก็ไม่ได้ผลิตที่โน่นนะ แค่ได้ตามมตราฐาน

K&N ชื่อของความชัวร์เรื่องกรอง ฉะนั้นไม่ต้องถามถึงเนื้อผ้า หรืออายุการใช้งาน
    เค้าการันตีที่ 2.5 เท่า ของกรองปกติ
    อยากได้กรองซิ่ง ชัวร์เรื่องคุณภาพ ก็ไว้ใจได้เลย
    ราคาตามร้านทั่วไปน่าจะ 650 นะครับ ณ ปัจจุบัน

ในเวปนี้ก็มีขาย คุณเก่ง "รักผัวปิ่น" โทรไปสั่งได้ครับ ในบอร์ด Engine&Per.....

---------- Post added at 22:48:22 ---------- Previous post was at 22:48:06 ----------

ผมขายทั้ง 2 ตัวอะนะ ถามว่าตัวไหนดี ก็ต้องถามว่าดีด้านไหน.....จะเอาอะไร

ใส่แล้วิ่งขึ้น ลื่นขึ้น ผมว่ามันไม่น่าจะได้จากกรองน้ำมันเครื่อง มันไม่ชัดขนาดนั้น

2 ตัวนี้ มีจุดเด่นต่างกันคับ

Valvoline ได้ความถูก เทียบกับคุณภาพที่ใช้ได้ ผ้าดี ดีกว่าของศูนย์ มีสปริงลัดระบบเวลาที่กรองตันได้
    และน่าจะปล่อยโล่งตอนที่แรงดันน้ำมันเครื่องสูงๆ เวลาซัดรอบจัดๆ
    ซื้อแล้วมั่นใจได้ ว่า......มันไม่เก้ ไม่ห่วย ไม่ด้อยคุณภาพ ในราคาที่ซื้อหาได้
    อันนี้สำคัญ เพราะ บ้านเราหากรองแท้(จริงๆ)ยากมาก เพื่อนผมขายกรองยังแยกไม่ออกด้วยซ้ำ
    ร้านดังๆ ก็ยังเอาของ "แบบแท้" มาขายปนๆไปก็มี
    คุณภาพเนื้อ ผมว่าสู้ K&N ไม่ได้ ถึงอเมริกาเหมือนกัน มันก็ไม่ได้ผลิตที่โน่นนะ แค่ได้ตามมตราฐาน

K&N ชื่อของความชัวร์เรื่องกรอง ฉะนั้นไม่ต้องถามถึงเนื้อผ้า หรืออายุการใช้งาน
    เค้าการันตีที่ 2.5 เท่า ของกรองปกติ
    อยากได้กรองซิ่ง ชัวร์เรื่องคุณภาพ ก็ไว้ใจได้เลย
    ราคาตามร้านทั่วไปน่าจะ 650 นะครับ ณ ปัจจุบัน

ในเวปนี้ก็มีขาย คุณเก่ง "รักผัวปิ่น" โทรไปสั่งได้ครับ ในบอร์ด Engine&Per.....

6. OO_M-Club

OO_M-Club New Member VIP

63
    0
    0
    ถูกต้องครับ อยู่ที่คนใช้ครับ ว่าต้องการอะไร

7. JAZZza

JAZZza New Member Racer

2,393
    18
    0
    valvoline ผมเคยใช้ลูกละร้อยยี่สิบบาท ราคาน่าใช้มากครับ

8. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    วาโวลีนราคานี้น่าใช้มากครับ ประมาณของศูนย์เลย

9. EK_Shinoda

EK_Shinoda New Member Member

1,125
    14
    0
  10. EK_Shinoda

1,125
    14
    0
  11. EK_Shinoda

1,125
    14
    0
  12. joeblack

joeblack New Member Member

1,284
    39
    0
    ใช้วาโวลีนเหมือนกัน คุณภาพไม่รู้อ่ะครับ แต่มันสีสวยกว่าของศูนย์อ่ะครับ

13. ** R^B^A -- 3^1 **

** R^B^A -- 3^1 ** New Member Member

192
    6
    0
    เคยลองทั้ง 2 อย่างผมก็ยังไม่ค่อยจะเห็นความแตกต่างน่ะครับ

แต่ปัจจุบันใช้แต่ของ Valvoline ครับราคาไม่แรง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้