ขอถามผู้รู้เกี่ยวกับพลาติกซุ้มล้ออีกครั้ง

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย THOSAKANDAM, 22 มีนาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. THOSAKANDAM

THOSAKANDAM New Member Member

2
    0
    0
    จากกระทู้เก่า ผมอยากทราบว่าพลาสติกในซุ้มล้อ(บังโคลนสีดำ)ของevo6 มีของเทียมด้วยหรือ แล้วที่ไหนมีขายบ้าง ราคาประมาณเท่าไหร ขอบพระคุณอย่างสูง

2. rimula

rimula New Member Member

21
    2
    0
    เค้าว่ากันว่า ..... ให้ลองหาร้านทำยางซุ้มพวกรถกระบะอ่ะคับ แล้วมาแปลงเอา
    เหนเค้าว่า มีรถเคยไปทำที่ร้านนึง ถ้าไปทางงามวงวาน จะอยู่เลยสะพานอะไรสักอย่าง ที่ข้ามแม่น้ำเจ้าพระยาไปอีกฝั่งนึงเลยอ่ะคับ
    ตัวร้านอยู่ติดถนนใหญ่ ห่างจากสะพานประมาณ400เมตร
    ค่าทำก็ไม่กี่ตัง แต่ต้องดูช่างทำด้วย เพราะช่างไม่ค่อยเชี่ยวครับ ปกติ ทำแต่รถกะบะ

แต่..

ผมยังไม่เคยไปหละ ไม่คุ้นทางแถวนั้นหงะ
    (ปกติวิ่งแร่ดๆ อยู่แถวหน้าราม มีน หนองจอก สุวรรณภูมิ โซนนั้นเคยไปไกลสุดแค่IMAXเอง แฮะๆ)
    ถ้ายังไงลองไปตามลายแทงผมแล้ว ก็มาupdateให้ฟังมั่งเน้อ
    อ้อ เค้า คนที่ผมว่า ถึงคือพี่ต้อง create อ่ะคับ เค้าเคยบอกให้ผมฟังตอนไปซื้อชุดแต่งว่า มีลูกค้าเคยไปทำหงะ
    (โดยสรุปคือ เค้าลือมาเปนทอดๆอ่ะนะ)

3. kukjung_4654

kukjung_4654 New Member Moderator

1,243
    10
    0
    เคยถาม อ.ม็อก ว่ามีขายไหม จารย์บอกว่า
    เซียงกงมีขายอ่ะครับ แต่ผมก็ยังไม่เคยไปหาเลย ของ 5-6 อะนะ

4. toku

toku New Member Member

1,101
    4
    0
    แล้ว 1-2-3 ละ.....ที่ไหนมีบ้าง มันหลุดง่ะ..... แง้ชีช้ำ ช่างสวมม่ะแน่นง่ะ

5. kukjung_4654

kukjung_4654 New Member Moderator

1,243
    10
    0
    สวมอารายไม่แน่นอ่ะพี่ แสดงว่ารุรแรงมากเลยนะเนี่ย ถึงกะหลุด :D :D

6. PobLoei

PobLoei New Member Member

22
    0
    0
    แล้วของอีโว 4 อ่ะคับ พอจะมีมั่งมั้ยอ่ะคับ โทรถามพี่ลิ้ม ยังไม่มีเลยอ่ะ

7. Bank350Z

Bank350Z New Member VIP

137
    0
    0
    :rolleyes: เคยเบิกที่พี่ลิ้ม ข้างละประมาณ 2,500 บาท คับ :D

แก้ไขล่าสุด: 26 มีนาคม 2007
  8. rimula

rimula New Member Member

21
    2
    0
    เอ ของevo4 bodyบังโคลน มันเหมือนกับ CK ไม่ใช่เหรอคับ น่าจะใช้ร่วมกันได้นะคับ(รึป่าว)
    ถ้าใช้ร่วมกันได้ ลองโทรถามพี่ต้อง create ดูอ่ะคับ ผมไปทิ้งไว้ที่อู่แก ตอนไปติดตั้งชุดEvo 5 อ่ะคับ

9. PobLoei

PobLoei New Member Member

22
    0
    0
    ของอีโว4 มันยาวกว่าจิสสสนึงอ่ะคับ คือมันมีลิ้นด้วยอ่ะคับ

10. Manolution

Manolution New Member Member

40
    0
    0
    ใส่ของ Ralli Art ไม้คับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้