รถชนมา ขอเล่าเตือนใจใครหลายๆคนหน่อย

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย phoenixtoon, 16 มกราคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. phoenixtoon

phoenixtoon New Member Member

179
    8
    0
    รถชนมา ขอเล่าเตือนใจใครหลายๆคนหน่อย

เหตุเกิดตอนวันที่ 14/01/2010 เวลา 4 ทุ่มหน่อยๆ
    พอดีเรียนพิเศษที่เดอะมอล์บางกะปิ ขับรถมุ่งหน้ากลับบ้านสุขาถิบาล 3
    เหตุชนเกิดตรงบริเวณหน้าร้านอาหารชาวเล
    ผมขับมาด้วยความเรว 70 - 80 ขับเลนขวานะคับ
    ช่วงนี้มีรถพอสมควร พอมาถึงหน้าร้านอาหารมันจะมีบริเวณให้รถยูเทริน
    แล้วมีรถกระบะฟอจูเนอคันนึง หยุดรออยู่ตรงยูเทริน
    พอผมขับมาถึงตรงนั้นปุ๊บ พี่แกก้อเหยิบคันเร่งออกมาเลย
    เตมๆคับ ผมเหยีบเบรคลงไปไม่ถึง 1 วินาทีก้อชนซะแล้ว ชนเข้าตรงล้อเตมๆ
    แล้วรถผมก้อหมุนไปเลนซ้าย ตอนนี้ก้อเจบอยู่ นอนรักษาตัวอยู่บ้าน
    ฝ่านนู้นเค้ายอมรับผิดทุกอย่างคับ ก้อไม่มีคดีขึ้นศาลอะไรกัน
    เรื่องที่จะเตือนเพื่อนๆนะคับ

1.
    เรื่องการคาดเข็มคัดผมเปนคนนึงที่ชอบขี้เกียจคาดเเข็มขัดแต่วันนี้ผมนึกคาด
    ซึ้งถ้าผมไม่คาดอาจจะคอหักได้ง่ายๆเลยคับ ตอนนี้ยังปวดอยู่นิดๆ
    2.
    เรื่องเบาะก่อนหน้านี้ผมเเคยคิดจะเปลี่ยนเบาะแต่ง(ก๊อป)อีกสองเดือนผมจะเปลี่ยนเบาะถ้าไม่เกิดเหตุแบบนี้ก่อน ตอนนี้ผมใช้เบาะเดิมๆของรถนะคับ toyota พอชนปุ๊บเบาะมันก้อเอนมาด้านหลังนิดนึง ประมาน 2 - 3 ล๊อก เพราะชนแรงมาก ถ้าผมเปลี่ยนเบาะก่อนหน้านี้อาจจะถึงกับนอนโรงบาลแล้วก้อได้
    นี่ก้อเปนสิ่งหนึ่งคับที่ควรจะระวัง ถ้าเปลี่ยนผมคงจะใช้ของแท้นะคับ

ความสวยงามกับของราคาถูกหรือของก๊อฟเมื่อเกิดเหตุแล้วมันแรกกับชิวิตไม่ได้หรอกคับ ขอบคุนคุบ

2. PeNgMaN

PeNgMaN Well-Known Member Privilege

3,101
    51
    48
    ขอให้หายไวๆครับ

3. R2D2

R2D2 Well-Known Member VIP

1,212
    237
    63
    ยังไงก็ขายเร็วๆ นะครับ ตัวเองไม่เป็นไรมากก็โอเคแล้วครับ

4. ek_standard

ek_standard New Member Member

1,564
    17
    0
    ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ

ยังไงก็ขอให้หายไวๆทั้งคนและรถ

5. Napp

Napp New Member Member

334
    11
    0
    รถพังมีอะไหล่เปลี่ยน ขอแค่คนไม่เจ็บก็พอแล้ว ขอให้หายไวๆ นะ

6. boy2L

boy2L New Member Member

444
    13
    0
    หายไวๆนะครับ

7. ♠♥AIRPORT♣♥

♠♥AIRPORT♣♥ New Member Member

173
    6
    0
    หายไวๆครับ

8. เสียใจด้วยครับ.....ขอให้ซ่อมเส็ดกลับมาหล่อเร็วๆนะครับ

9. MATANG

MATANG New Member Member

61
    2
    0
    แค่นี้ก็โชคดีมากแล้วนะครับ อย่าคิดมากหละ ถือว่าฟาดเคราะห์ไปแล้วกัน

10. NAT U11

NAT U11 New Member VIP

2,028
    13
    0
    ขอให้หายเร็วๆทั้งคนและรถคับ...

11. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    หายวันหายคืนนะครับ:)

12. Show Aof

Show Aof Well-Known Member Privilege

2,092
    49
    48
    คนไม่เป็นอะไรก็ดีแล้วครับ

13. Hally_YoKuBo FuGo

Hally_YoKuBo FuGo New Member Privilege

4,243
    59
    0
    ไม่เป็นอะไรมากก็ดีแล้วครับ รถพังซ่อมได้ คนนี่สิ

ยังไงก็ขอให้หายไวๆนะครับ

14. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ยังไงขอบคุณมากคับ ที่เอามาโพสเตือนคับ ขอให้หายไวๆ รถซ่อมเสร็จกลับมาสวยๆไวๆนะคับ

15. [ Da Vinci Code ]

[ Da Vinci Code ] New Member Member

685
    63
    0
    อันนี้ไม่ได้เจอกับตัวครับ แต่เคยมีลูกค้ามาซื้อ SSR ไปคู่นึง

พี่เค้าบอกว่าเค้าโดน BM ขับยูเทิร์นย้อนศรมาชนเข้าล้อหน้าจังๆ

SSR type C แท้ๆ แตกครับ ประกันมาคุย

อารมณ์ประมานจะซ่อมให้อย่างเดียว (ล้อแตกนะครับนั่น มันจะเอาไปซ่อม - -")

แล้วเรื่องเงียบเป็นเดือน พี่เค้าเลยมาซื้อล้อผมไปใส่ก่อนน่ะครับ

16. Tao_96

Tao_96 New Member VIP

1,297
    79
    0
    คนไม่เป็นไรก็ดีแล้วครับ ขอให้รถกลับมาหล่อไวๆนะครับ

17. kwan22324

kwan22324 New Member Member

309
    7
    0
    เหตุการณ์ประมาณเดียวกับผมเลยครับ ผมชนกับกระบะ vigo

ถนนเดียวกันด้วย แต่ของผม ยูเทิร์น ตรงhome pro ครับ

18. โดมน้อย

โดมน้อย Well-Known Member VIP

1,494
    42
    48
    กลับมาหล่อ ไวๆ นะ

19. TooNZ

TooNZ Member Member

442
    8
    18
    ไม่เปนรัยมากก้ะดีแล้วท่าน

20. I-PONG

I-PONG Member Member

415
    22
    18
    ยังเห็นขับร่อน ๆ อยู่ในสนามบินเมื่อไม่นานนี้เองตูน

โดนซะแร้วววว

หายไว ๆ นะคับ

21. EK_Shinoda

EK_Shinoda New Member Member

1,125
    14
    0
    ขอให้หายเร็วๆ ทั้งคนทั้งรถนะครับ

ขับรถอย่าประมาทกันนะครับ อาจทำให้คนอื่นเดือนร้อนได้

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 16 มกราคม 2010
  22. numodlove

numodlove New Member VIP

1,408
    44
    0
    ขอให้หายไวๆทั้งคนและรถครับ

23. lording1

lording1 New Member Member

1,130
    54
    0
    คนไม่เป็นไร มากก็ ดีแล้ว คับ.........รถนะซ่อมได้

24. Rc7

Rc7 New Member Member

235
    15
    0
    กลับมาหล่อไวๆๆคับ ...

25. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    เรื่องเข็มขัดนิรภัยนี่ถ้าอุบัติเหตุไม่เกิดกับใครไม่รู้หรอกครับ ยังไงก็ขอให้หายไวๆนะครับ

26. markruk

markruk New Member VIP

1,028
    52
    0
    ขอให้หายไวไวครับ คนไม่เป็นอะไรมากก็ดีแล้วครับ ขับรถทุกครั้งต้องคาดเข็มขัดนิรภัยด้วยครับ

27. NIIGATA

NIIGATA New Member VIP

1,557
    35
    0
    หายไวๆนะคร้าบ

อุบัติเหตุเป็นเรื่องที่เราป้องกันได้ถ้าไม่ประมาท . . . ! !

28. MasTer Of JOLT SPORT.

MasTer Of JOLT SPORT. New Member Member

1,640
    38
    0
    ขอให้หายไวๆครับ

29. suede

suede Member Member

565
    17
    18
    ขอให้หายไว ๆ นะคับ

30. NeunG BomeX-R

NeunG BomeX-R New Member Member

148
    2
    0
    ขอให้หายไวๆนะคร๊าบบบ

ปล.เบาะหลังเเข็ง+เบลย์ช่วยได้จริงๆครับ โดนมากะตัวเองเหมือนกัน อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้