พูเลห์ลดน้ำหนักอลูมิเนียมใส่แล้ววิ่งดีขึ้นไหมครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Boonchai, 4 กุมภาพันธ์ 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Boonchai

Boonchai New Member Member

18
    0
    0
    ไม่ทราบว่าเอาพูเล่ห์เพาข้อเหวี่ยงลดน้ำหนักที่เป็นอลูมิเนียมมาใส่กับเครื่อง N/a จะเห็นผลขึ้นจริงไหมครับกำลังตัดสินใจว่าจะซื้อดีไหมครับ

2. Sakurabong

Sakurabong New Member Member

34
    1
    0
    เห็นผลครับ ลากรอบเร็วขึ้นครับ เบากว่าต้องดีแน่นอนครับ ลดภาระแรงฉุด

3. jade1985

jade1985 New Member Member

33
    1
    0
    ได้ม้าคืนมานิดหน่อยด้วยครับ

4. sweet@egg

sweet@egg New Member Member

100
    1
    0
    ได้ความรู้อีกแล้ว อิอิ

5. kae_za

kae_za Member Member

379
    16
    18
    ดีขึ้นแน่นอนครับ

ทั้งNA และ TURBOเลย

ไม่มีแย่กว่าเดิมครับ

6. Nunazaa

Nunazaa New Member VIP

797
    53
    0
    เลือก ดู ดี ๆ ด้วย น่ะ ครับ

ถ้ามัน บาลานซ์ มาไม่ดี รอบสูงๆมันแกว่ง ชาร์ป เป็นรอย หรือ ละลาย ได้ง่าย ๆ น่ะครับ

7. prototype01

prototype01 Active Member Privilege

800
    47
    28
    น้ำหนักเบาลง ภาระของเครื่องลดน้อยลง เครื่องยนต์ก็จะเรียกรอบเรียกกำลังมาได้เร็วขึ้น

8. T-Trong

T-Trong New Member Member

133
    0
    0
    แล้วก็เปลืองน้ำมันขึ้น

เพราะจะกดคันเร่งได้เพลินขึ้น..อิอิ..^^

9. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    เบาจริงๆ :D

10. Robin

Robin New Member Ads

1,612
    45
    0
    ระวังเรื่องกินสายพานด้วยนะคับ

11. numodlove

numodlove New Member VIP

1,408
    44
    0
    ถามต่อมีที่ไหนรับทำไหมครับ ของตรงรุ่นคงจะหายากแน่ๆ เหอๆ

12. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    ดีขึ้นอย่างแน่นอนครับ

13. champ_ck4

champ_ck4 New Member Member

265
    0
    0
    ให้ดี ใส่ให้ครบทุกตัวยิ่งเบาเลยย

14. Mong-Silvia

Mong-Silvia Member VIP

858
    13
    18
    อ่านกระทู้นี้แล้ว เก็บตังซื้อด่วนเลย ฮ่าๆ

15. เห็นผลครับ มาเร็วขึ้น

16. dek_rayum

dek_rayum New Member VIP

1,720
    21
    0
    มีที่ไหนรับทำตามรุ่นมั่งไหมอยากรู้เหมือนกันอยากได้ที่ดีๆหน่อย

17. madboy

madboy Active Member Privilege

2,808
    11
    38
    แล้วข้อเสียมีอะไรมั่งครับ (ที่ไม่ใช่เกิดจากการผลิตที่ไม่เหมาะสม)

18. Boonchai

18
    0
    0
    เห็นคำตอบแล้วน่าสนใจมากเลยครับแต่งบน้อยคงเปลี่ยนแค่พูเล่ห์เพลาข้อเหวี่ยงก่อนดีกว่าครับ แล้วสามารถลากรอบได้สูงขึ้นด้วยหรือเปล่าครับ

19. lording1

lording1 New Member Member

1,130
    54
    0
    ผมก็ กลัว มันกิน สายพาน........

20. n!Cs`RCW

n!Cs`RCW New Member Member

470
    20
    0
    ผมอยากได้อยู่ครับ เเต่ตอนนี้เห็นมีของjazz อ่าครับ

น่าจามีของk20มั่งจริงๆ

21. lancerck4

lancerck4 Well-Known Member Member

2,280
    52
    48
    NA จะเห็นผล มากกว่า รอบจะกวาดเร็วขึ้น

22. Terr_Impreza

Terr_Impreza New Member Member

24
    0
    1
    ผลเสียที่ผมเคยเจอนะครับ ใช้แล้วมันจะมีเสียง
    เนื่องจากวัสดุที่ใช้ทำพูเล่ห์น้ำหนักเบาคืออลูมิเนียม ผิวมันจะลื่นกว่าเหล็ก(พูเล่ห์เดิม)
    มันเลยทำให้เกิดการลื่นระหว่างสายพานกับพูเล่ห์ได้ครับ (อันนี้เท่าที่ผมเข้าใจนะครับ ถ้าข้อมูลผิดประการใดก็ขออภัยด้วยครับ)
    แล้วก็มีเรื่องที่กิดสายพานด้วยครับ

แต่ใช้แล้วรอบมันมาเร็วขึ้นจริงๆครับ ^0^

23. GAZE SPEED

GAZE SPEED New Member Member

2,521
    26
    0
    กำลังจะไปใส่ เร็วๆนี้ครับผม เพราะมันมี ตรงรุ่น GD ของพี่เชน ให้ผมลอง

ผลตอบรับ ออกมาค่อนข้างดีนะครับ

24. เพื่อด้วยได้มะ อิอิอิอิ

25. CHAP_ZA

CHAP_ZA Member Member

327
    5
    18
    ที่แน่ๆ เห็นทันคา คือ ห้องเครื่องสวย ครับ

26. ominous

ominous New Member Member

6
    1
    0
  27. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    ต้องเอาลิงค์ของพี่มาให้อ่านครับ ที่แจ๊สเดิมๆใส่มูเลห์ซิ่ง วิ่งคลอง 5 แล้วเวลาลงอะครับ ผมเคยติดตามอยู่ครับ

ผมไม่ได้ใส่นะครับแต่อ่านแล้วเชื่อถือได้

28. Boonchai

18
    0
    0
    ที่ว่ากินสายพานหมายความว่ายังไงครับและอันตรายไหมครับถ้าขับเร็วๆ

29. kae_za

kae_za Member Member

379
    16
    18
    ผมว่าเรื่องกินสายพานอยู่ที่ตอนตั้งด้วยนะครับ

พูเล่มีเนียม ถ้าตั้งไม่ดี ตึงไปหรือหย่อนไป สายพานก็สึกเร็วครับ

แต่เรื่องความแข็งแรง วัสดุที่ใช้ทำมู่เล่ ต้องได้มาตรฐานด้วยนะครับ

ทางที่ดีก่อนเปลี่ยนมูเล่ ก็ควรเปลี่ยนสายพานใหม่ไปเลยนะครับ
    สายพานมันเส้น ไม่กี่ร้อยเองครับ แต่มันสำคัญมาก

บางทีถ้าเรา ประหยัดงบจนเกินไป มันจะพาลอย่างอื่นพัง ไปด้วยก็เป็นได้นะครับ

30. PONG DMAX

PONG DMAX Active Member Member

17,115
    14
    38
    น่าสนใจ...

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้