อย่าใช้น้ำยาบ้วนปากหรือสเปร์ระงับกลิ่นปาก เวลาโดนตรวจแอลกอฮอล์

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Ea"RT"h, 20 มกราคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    หลังจากที่ได้ดูรายการๆนึง เค้าบอกว่า

น้ำยาบ้วนปาก และ สเปร์ระงับกลิ่นปาก จะมีผลต่อเครื่องวัดแอลกอฮอล์

เลยนึกย้อนไปสักประมาณ 7-8 เดือน ตอนนั้นไปเที่ยวกัน ก็มีกินเหล้าอยู่บ้าง แต่คนขับกินแบบผสมเป็ปซี่ไปประมาณ 2 แก้ว พอกลับก็เจอด่าน นึกในใจซวยแล้วกินเหล้ามากันหมดเลย แต่คนขับกินไปนิดเดียว คิดว่าระดับแอลกอฮอล์คงไม่ถึงที่กำหนดหรอก

คนขับก็หาวิธีโดยการเอาน้ำยาบ้วนปากขวดเล็กๆ สีฟ้าที่ติดไว้ในรถยี่ห้อหนึ่ง ซึ่งเคยได้รับแจกมาจากสาวสวย มาบ้วนปาก เพื่อให้กลิ่นเหล้าหาย แล้วก็ขับเข้าด่านไป เพราะหาทางเลี่ยงไม่ได้

พอถึงด่านตำรวจก็ตรวจตามมารยาท คนขับไม่มีท่าทีเหมือนคนเมาเลยเพราะกินมานิดเดียว แต่คนอื่นๆที่โดยสารมา กลิ่นหึงกันทุกคน เลยเป็นเหตุให้ตำรวจต้องขอวัดปริมาณแอลกอฮอร์ คนขับก็มั่นใจไม่โดนแน่นอน เพราะจากที่กินมาที่ร้านจนถึงเวลาเข้าด่านก็ผ่านมานานแล้ว และก็กินมานิดเดียว ถึงจะมีกลิ่นนิดหน่อยก็เหอะ แต่ได้บ้วนปากกลบกลิ่นแล้ว

ผลปรากฏว่า 0.095% (คนที่เคยโดนตรวจ จะรู้ว่าปริมาณขนาดนี้จะโดนจับหรือไม่)

หน้าตึงกันทั้งคัน งง ว่าทำไมเยอะจังวะ กินแค่ 2 แก้วเนี้ยนะ ตอนนั้นไม่ได้คิดถึงเรื่องน้ำยาบ้วนปากเลย เพราะยังไม่รู้และคิดไม่ทัน เถียงกับตำรวจสุดใจขาดดิ้นเลย ว่าคนขับไม่ได้เมา แต่ตำรวจเค้าไม่เชื้อ เพราะคนอื่นเมากันหมด (มันบอกว่าบางครั้งคนเมา มันก็ไม่แสดงออกว่าเมาหรอก)

สรุป เคลียร์ตรงนั้น 5,000 บาท กับบ้านสบายใจ แชร์กันคนละ 1,000

แต่พอมาได้ดูรายการที่เพิ่งฉายไปไม่นาน ต้องร้องจ๊าก ออกมาเลย
    น้ำยาบ้วนปากมีผลกับเครื่องวัดแอลกอฮอล์จริงๆ และมียังการทดสอบแล้วอีกด้วย

ถ้ารายการนี้ฉายตั้งแต่ตอนนั้นคงไม่เสียเงินแน่นอน จะอัดรายการไปให้ตำรวจดูเลย

2. markruk

markruk New Member VIP

1,028
    52
    0
    หุหุ ขอบคุณครับ

3. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    เครื่องมันโกง จะหวังฟาดตังค์ป่ะครับ

มิเตอร์ Taxi ยังโกงได้เลย

---------- Post added at 16:51:00 ---------- Previous post was at 16:50:34 ----------

เครื่องมันโกง จะหวังฟาดตังค์ป่ะครับ

มิเตอร์ Taxi ยังโกงได้เลย

4. ติ๊ต่าง

ติ๊ต่าง New Member Privilege

801
    32
    0
    เพราะน้ำยาบ้วนปากเกือบทุกยี่ห้อในตลาดมีส่วนผสมของแอลกอฮอล์ครับ

5. Dae Postcard

Dae Postcard New Member VIP

3,222
    14
    0
    ช่วงหลังๆ นี่ต้องหาที่นอนใกล้ๆร้านเหล้าแล้วอ่ะ

6. Hanaka5555

Hanaka5555 Active Member Moderator VIP

1,565
    19
    38
    เมาแล้วต้องยันเช้าครับ ไม่มีด่านแน่นอน

7. R32GTR3037

R32GTR3037 Active Member Member

0
    6
    38
    ระวังด้วยนะครับ เมาไม่ขับกลับรถเพื่อนสบายใจสุดคราบ

8. JaY_OMAC122

JaY_OMAC122 New Member Member

73
    2
    0
    ตาม #4 ไปเลยครับ น้ำยาบ้วนปากมันทำมาจากแอลกอฮอล์เลยแหละครับ

9. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    พึ่งรู้เลยเนี่ย ปกติเปลี่ยนเส้นทางหลบด่านเอา ขอบคุณครับ :D

10. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ช่ายคับ วันก่อนดูรายการ สปัจน์ ช่อง9คับ เป็นอย่างที่ว่าจริงๆคับ เดี๋ยวงานเข้า

11. Top

Top New Member Member

91
    4
    0
    ดู Sponge มาเหมือนกันครับ ที่มีผลต่อเครื่องตรวจก็มี...
    1) ขนมปังที่มีใส้ครีมทุกชนิด (ในครีมมีแอลกอฮอล์ผสมอยู่ด้วย)
    2) น้ำยาดับกลิ่นปาก รวมสเปรย์พ่นในปากด้วย
    3) ยาแก้ท้องอืด
    4) อีกอันนึงอะไรหว่า...จำไม่ได้ลืม

12. ต้อง บีทาเก้น ครับ หิหิ...

13. AWD_IMP

AWD_IMP New Member Member

1,260
    29
    0
    ข้าวหมากก็ด้วย เป่าแล้วขึ้นนะ:embarassed:

14. ** R^B^A -- 3^1 **

** R^B^A -- 3^1 ** New Member Member

192
    6
    0

555555+ อันนี้โดนใจอย่างแรง เจอด่านเป่าพกข้าวหมากไปกินโชว์นี่คงฮาน่าดูเลย

15. YuS_Za

YuS_Za Member VIP

924
    17
    18
    พูดถึงเรือ่งโดนเป่านี่ เข็ด....อีกนาน โดนไปที จำขึ้นใจเลย ปรับ 8000 พัน ยึดใบขับขี่ 6 เดือน โดนบำเพ็ญประโยชน์ 12 ชม. แถมต้องรายงานตัวที่ สนง.คุมประพฤติอีก 3 เดือนครั้งต่อปี เสียเวลามากๆ ยิ่งคนทำงานด้วยแล้วเนี่ย ต้องลางานมารายงานตัวโครตเซง แถมไปเจอพวกเจ้าหน้าที่ พูดแบบว่า "คดีแบบนี้เราอาจต้องส่ง จนท. อาสาไปเยี่ยมที่บ้านอีก" งงไหม แค่คดี เมาขับ มันต้องส่งคนไปสอบ-ถาม เราถึงที่บ้าน ขนาดนั้น เหอๆ ดีนะที่บำเพ็ญประโยชน์มีวันเสาร์-อาทิตย์
    ตอนนี้หาที่กินใหม่ตาม รีสอร์ท ตจว. ไม่ก็นั่งกินที่บ้าน กับเพื่อนอย่างเดียวเลย ครับ ใน กทม. ตามร้านอาหาร ผับ นี่เลิก หรือถ้ากินก็จะกลับไปเกิน 3 ทุ่ม (ด่านยังไม่ค่อยตั้ง) อยู่ดึกยันร้านเลิก โอกาสเสี่ยงโดนเป่า รอบ 2 สูง ตอนนี้เลยกลายเป็นคนไม่เที่ยว ไม่ไปไหนดึกๆโดนปริยาย เหอๆ

ปล. ได้ข่าวว่าโทษใหม่ ขังก่อน 7 วันค่อยให้ประกันตัวด้วย ไงก็ "เมาไม่ขับนะครับ"

16. MooJa

MooJa New Member Member

648
    3
    0
    แล้วนมเปรี้ยวนี้ใช้ได้ผลหรือเปล่าครับ

17. Hally_YoKuBo FuGo

Hally_YoKuBo FuGo New Member Privilege

4,243
    59
    0
    อยากรู้เหมือนกันเลยครับ เหนเขาบอกๆกันมา

18. athlon1400

athlon1400 New Member Member

429
    8
    0
    เหมือนเคยได้ยินข่าวว่ามันช่วยไม่ได้นะครับ

19. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    ขอบคุณครับ

20. AOFMOTORSPORT

AOFMOTORSPORT New Member Member

460
    8
    0
    เมาไม่ขับนะค้าปปป

21. Oakz

Oakz New Member Member

284
    20
    0
    ขอบคุณครับ

22. PakOJanG

PakOJanG Active Member VIP

475
    67
    28
    ความรู้ๆ ขอบคุณค่ะ

23. little_golf

little_golf New Member Member

33
    1
    0
    ขอบคุงอย่างยิ่งคับ

24. Piccolo

Piccolo New Member Member

1,673
    65
    0
    ส่วนมากจะเป็นคนขับให้เพื่อนๆตลอดครับ คอยดูแลพวกมันด้วย เลยไม่ค่อยดื่มมาก

เวลาเป่าก็ขึ้นไม่ถึงลิมิตที่เค้ากำหนด รอดกันไป 555+

ส่วนนมเปรี้ยวผมว่าสามารถลดปริมาณ L ก ฮ ได้จริงนะ แต่สื่อเค้าคงไม่อยากให้พวกเราหามาดื่มกัน เดี๊ยวตำรวจเค้าไม่ได้ผลงาน ( ความคิดส่วนตัวนะครับ )

25. MasTer Of JOLT SPORT.

MasTer Of JOLT SPORT. New Member Member

1,640
    38
    0
    ขอบคุณครับ

26. bond 1

bond 1 Active Member VIP

1,683
    18
    38
    ขอบคุณครับ ความรู้เลย สำหรับคนชอบดื่ม

27. MIRA BALLOON

MIRA BALLOON New Member Member

54
    0
    0
    มีทั้งตรวจแอลกอฮอล์ ตรวจฉี่ วันหลังก็ตรวจสุขภาพเลยดีไหม? จะได้ครบๆไปเลย

28. TFR-oldschool

TFR-oldschool Member VIP

652
    19
    18
    ไม่รู้ครับปกติ มีตติ้งแต่ก่อน เค้าจะกินเหล้า ผมก้อซื้อนมเปรี้ยวมากิน ตัดกำลังไว้ก่อนคับ เค้าจะได้ไม่ให้เหล้ากิน

29. Mong-Silvia

Mong-Silvia Member VIP

858
    13
    18
    อ่า ตั้งแต่รายการอะไรไม่รู้ ทดสอบดื่มบีทาเก้น 2 ขวดอ่ะ

แล้วมันลดเห็นๆเลย เวลาเลิกแล้วจะไปต่อไหนผมก็กิน 2 ขวดตลอดคับ

เผื่อพลาด แต่ถ้าโดนด่านจริงๆ ยังไงก็เกินอยู่ดี แต่ช่วยให้เกินไม่เยอะมาก

ต่อรองกับตำรวจได้บ้างอ่ะคับ

30. AWD_IMP

AWD_IMP New Member Member

1,260
    29
    0
    ถ้าก่อนเป่ากินนมเปรี้ยวกลั้วปากกลั้วคอหมาดๆหรือกินเยอะๆน่าจะช่วยได้พอดูนะ
    แต่ถ้านานกว่านั้นกระพุ้งแก้มก็เต็มไปด้วยแอลกอฮอล์เหมือนเดิม :eek:

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้