ซื้อยางขอบกระจกหน้าที่ไหนดีคับ

การสนทนาใน 'MR2 Club' เริ่มโดย boy wc, 29 กรกฎาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. boy wc

boy wc New Member Member

132
    0
    0
    ต้องเปลี่ยน พรุ่งนี้เลยอู่สีพึ่งบอก ที่ไหนมีของเลย แล้วเพือนๆ เคยซื้อกันราคาเส้นละเท่าไหร่คับ:D
    ใครมีข้อมูลแนะนำหน่อยนะคับ

2. pookpui

pookpui Active Member Moderator

1,304
    6
    38
    ถ้าเรื่องอะไหล่ ลองโทรถามอู่พี่รุ่งดูครับ แนะนำพี่โทรไปหาชิ้วเพื่อขอเบอร์พี่รุ่งครับ อู่นี้เค้าน่าจะมีสต๊อกของเก็บไว้เยอะ ถ้าจะเบิกของใหม่ ลองโทรปรึกษาจิ๊บดูครับพี่ เมื่อคืนผมหลับ ไม่ได้รับโทรศัพท์พี่อะ เห็นเช้ามามี Miss call

3. ใช้ของ corona ST190 เลยครับ เหมือนเป๊ะๆ ของเทียม ราคาเส้นละ 700-800 ครับ

ข้อต่างคือ ของ MR2 มันจะมีเหล็กเส้นเล็กๆ ฝังอยู่ในยางขอบกระจก แต่ของ ST-190 ไม่มี ซึ่งมันไม่จำเป็นต้องใช้เลย เพราะมันเข้ารูปอยู่แล้วครับ

4. pookpui

pookpui Active Member Moderator

1,304
    6
    38
    โทรหาคนนี้ไม่รับโทรศัพท์เราอะ จะโทรมาถามเรื่องนี้นี่แระ งอนๆๆๆๆๆๆ

5. boy wc

boy wc New Member Member

132
    0
    0
  6. kaltech

kaltech New Member Member

141
    1
    0
    ความรู้ใหม่ เพิ่งทราบว่าใช้ได้

7. ฮ่วย...........โทรศัพท์ มันไม่ค่อยมีคลื่น แล้วมัน divert ไปเข้าเบอร์บ้าน อ่ะดิ

โดนเพื่อนๆ บ่นประจำนั่นแหละ เดี๋ยวนี้ AIS มันโคตรห่วย.........

8. nutmagic

nutmagic New Member Member

33
    0
    0
    ผมก็อยากเปลี่ยนเหมือนกัน ช่วงนี้ฝนตกบ่อย น้ำเข้ารถก๊าบบบบ

9. น้ำรั่ว มันมาจากยาง ที บาร์ อ๊ะป่าวครับ อันนี้มันเป็นยางขอบกระจกหน้าเด้อ...........

10. Max38GK

Max38GK New Member Member

23
    0
    0
    รบกวนด้วยคร้าบ
    .
    .
    .
    ยางขอบประตูจะหาที่ไหนได้บ้างอะคร้าบ

ขอบคุณคร้าบ

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 22:37:18 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 22:36:34 ----------

รบกวนด้วยคร้าบ
    .
    .
    .
    ยางขอบประตูจะหาที่ไหนได้บ้างอะคร้าบ

ขอบคุณคร้าบ

11. มือสองก็ เซียงกงอ่ะครับ

ถ้าของใหม่ ผมเบิกใหม่ครับ เมื่อ 7-8 ปี ที่แล้ว ให้ศูนย์ totoya เพชรบุรีตัดใหม่ เบิกจากญี่ปุ่นมาให้ รอของ 45 วัน ซ้าย-ขวา ทุกเส้น รวมกัน 15000-16000 นี่แหละครับ (ตอนนั้นรถเป็นหลังคาแข็งนะ ไม่มี t-bar ) เปลี่ยนแล้ว ประตูปิดยากโคตรๆ แถมเสียงลมเข้ารถก็ไม่ได้หายไปเลยซักนิดเดียว confirm 555555

12. Max38GK

Max38GK New Member Member

23
    0
    0
    คือของผมน้ำมันซึมเข้าก็เลยอยากเปลี่ยนอะคร้าบ ขอผมเปน T-bar มันเหมือนกับหลังคาแข็งป่าวคร้าบ

13. Pp.

Pp. New Member Member

40
    0
    0
    ผมสั่งที่พี่หนุ่มcs ครับ ทั้งยาง T-bar และยางขอบกระจกหน้า รอนานหน่อย 2หมื่นนิดๆ เล่นเอาซีดเลย

14. pookpui

1,304
    6
    38
    ขอบยางประตู รถผมไม่รั่วนะครับ แต่ขอบยางทีบาร์ ตรงติดกับประตู ฝนตกหนักๆ รั่วครับ ทางแก้ดีที่สุด เปลี่ยนขอบยางทีบาร์ไปเลยครับ ราคาประมาณ 12000-14000 บาท จำไม่ได้แระ ลองดูกระทู้เก่าๆ ที่คุณ Jasma_Arm ตั้งไว้ครับ อันนั้นมีรูปพาร์ทนัมเบอร์ของขอบยางเลย เอาไว้ใช้เวลาไปเบิกใหม่ที่ศูนย์

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 00:03:01 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 00:02:46 ----------

ขอบยางประตู รถผมไม่รั่วนะครับ แต่ขอบยางทีบาร์ ตรงติดกับประตู ฝนตกหนักๆ รั่วครับ ทางแก้ดีที่สุด เปลี่ยนขอบยางทีบาร์ไปเลยครับ ราคาประมาณ 12000-14000 บาท จำไม่ได้แระ ลองดูกระทู้เก่าๆ ที่คุณ Jasma_Arm ตั้งไว้ครับ อันนั้นมีรูปพาร์ทนัมเบอร์ของขอบยางเลย เอาไว้ใช้เวลาไปเบิกใหม่ที่ศูนย์

15. emmy_sw20

emmy_sw20 New Member Member

98
    0
    0
    สอบถามเพิ่มเติมครับ ยางขอบคิ้วหลังคาตัวหลัง ลักษณะยางเป็นเส้นเล็กๆ
    ของผมมันจะขาดและแข็งๆ พอดีจะลอกออกมาเพื่อพ่นสี เลยคิดว่าจะหาเปลี่ยน
    เลยจะถามว่ามีขายเปล่า หรือเอายางขอบสเกิร์ตพวก camry มาใส่ได้

16. Chew_Chew

Chew_Chew New Member Member

471
    1
    0
    ของผมก็ใช้เป็นขอบสเกิร์ตอ่ะครับ มันคล้ายๆกัน มีให้เลือกทั้งสีเทาและดำแล้วแต่ชอบ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้