อาการน้ำมันบูด หรือเสีย เป็นอย่างไรครับ??

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Ea"RT"h, 29 มกราคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    ขอรายละเอียดหน่อย

2. T_4wd

T_4wd Member Member

490
    13
    18
    บอกไม่ถูก รู้แต่ว่ามันเหม็นติดจมูกมากมาย ถ้าได้ลองสักซื้ด
    กลิ่นจะติดจมูกไปอีกหลายวันทีเดียว ส่วนเรื่องการใช้งานกับ
    เครื่องยนต์ รู้สึกว่าจะทำให้รถเดินไม่เรียบ เร่งแล้วสะดุดๆ
    อ่ะ

3. KONGKUB

KONGKUB Active Member Moderator

2,256
    14
    38
    เหม็นไป3บ้าน8บ้านเลยละครับ

4. PONG DMAX

PONG DMAX Active Member Member

17,115
    14
    38
    อืม...

5. กลิ่นเหมือนเปิดเสื่อน้ำมันที่ปูอยู่บนพื้นนานๆอ่าครับ

6. Ea"RT"h

7,434
    191
    0
    อยากทราบว่าที่เหม็นเนี้ย มันเหม็นตอนสตาร์ท กลิ่นออกทางท่อ หรือเหม็นเวลาเปิดฝาถังมาดม

7. AWD_IMP

AWD_IMP New Member Member

1,260
    29
    0
    พยายามอย่าให้น้ำมันค้างถังนานๆครับ มันจะบูด โดยเฉพาะแกสโซฮอล์

8. ติ๊ต่าง

ติ๊ต่าง New Member Privilege

801
    32
    0
    ถ้านานมากๆต้องระวังถังผุด้วยครับ

ถ้าจอดนานมากๆล้างถังใหม่เลยก็ดีครับ :)

9. เปิดฝาถังครับจะเหม็นและได้กลิ่นมากกว่าสตาร์ทครับผม

10. Ea"RT"h

7,434
    191
    0
    ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ

11. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83

นึกภาพนึกกลิ่นออกเลยครับ . . . อย่างงี๊ถ้าใส่สารกันบูด น่าจะพอบรรเทาได้ใช่มั้ยครับ ;)

12. aerler

aerler New Member Member

283
    5
    0
    น้ำมันบูดน้ำมันจะกลิ่นเหม็นและสีจะคล้ายๆน้ำเปล่าเลยใช้ไหมครับ
    สีจะไม่เป็นสีแดงหรือฟ้าแบบตอนเติมจากหัวจ่ายประมานนี้ใช้ป่าวครับ เห็นเพื่อนเคยบอกมาอีกที
    ถ้าจอดทิ้งไว้นานๆเป็นเดือนควรถ่ายน้ำมันออกแล้วเติมใหม่ดีที่สุด

13. MasTer Of JOLT SPORT.

MasTer Of JOLT SPORT. New Member Member

1,640
    38
    0
    กลิ่นบรรยายไม่ถูกรู้แต่ถ้าน้ำมันบูดแล้วหกลงพื้นละก็
    อาทิตย์นึงกลิ่นจะหายหรือเปล่าไม่รู้เหม็นมากๆ

14. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    ทำไงถึงจารู้อ่ะครับ กี่วันถึงจะเสียแล้วกลิ่นมันจะเป็นยังไงหรือว่ากลิ่นเหมือนเดิมแต่แรงและฉุนแสบจมูก?

15. GuRu Speed

GuRu Speed New Member Member

26
    0
    0
    เข้ามาเก็บความรุ้ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้