ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคับ น้องใหม่ L500 สีดำ คับผม

การสนทนาใน 'Daihatsu Club' เริ่มโดย taifar, 29 มกราคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. taifar

taifar New Member Member

151
    2
    0
    ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคับ น้องใหม่ L500 สีดำ คับผม
    ชื่อ บอล คับ อยู่แถว สมุทรปราการ บางปู ศรีนครินทร์ บางนาคับ
    ทักทายคับผม:D

2. PALM@ARCH

PALM@ARCH Member Moderator

341
    2
    18
    ต้องบอกว่าน้องเก่า แต่รถใหม่ครับ ...อิอิ

3. Dampachiz

Dampachiz New Member Moderator

359
    1
    0

ใช่ครับ 555

4. taifar

taifar New Member Member

151
    2
    0
    วันนี้อาการแปลก คับ รถ พอจอดน้ำเต็มหม้อน้ำ พอขับไป น้ำมันลงครับ
    พอเปิดฝาหม้อน้ำ น้ำก็ไม่ได้ลดคับ แต่พอเติมน้ำ แล้ว สตาร์ทเครื่อง น้ำมันเดือด ปุดๆๆๆ เป็นตะกอนสีน้ำตาล

พี่เทพบอกให้ไปล้างหม้อน้ำ วันนี้ยังไม่ได้ล้างเลย แล้วรอบเดินเบา เดินแปลกๆ คับ
    อาการแบบนี้ เกี่ยวกับ รถจอดนาน ไม่ได้ล้างหม้อน้ำ ทำให้น้ำเป็นตะกอนอุดตันตามร่อง หรือวาล์วน้ำ หรือ อาการ ฝาโก่งครับ
    ผมกลัวจะพังจังเลย - - พรุ่งนี้คงลองล้างหม้อน้ำ แล้ว วาล์วน้ำใช้ ของอะไร กี่องศา คับ
    เกี่ยวกับ อาการที่ผมเล่ามามั้ยคับ
    ใครเคยเจอช่วยแนะนำทีคับ

5. PALM@ARCH

PALM@ARCH Member Moderator

341
    2
    18
    ตะกอนสีน้ำตาลเอานิ้วแตะดูครับ
    ถ้าเป็นมันๆ ตามความเห็นพี่ว่าน่าจะฝาโก่งนะ
    แต่เป็นไปได้ว่าอาจเป็นแค่คราบตกค้าง
    ยังไงลองทำตามที่เทพบอกดูก่อนครับ

6. Dampachiz

Dampachiz New Member Moderator

359
    1
    0
    อยากเหนหน้าเหนตา L500 จัง อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้