ซื้อรถติดไฟแนนท์ ทำไงค่ะ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย Prince_ek, 29 มกราคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Prince_ek

Prince_ek Active Member Member

323
    57
    28
    กำลังสนใจจะซื้อรถมือสอง แต่รถติดไฟแนนท์อยู่ เราผู้ซื้อต้องการจะปิดเคลียไฟแนนท์ และโอน
    ไม่ทราบใครมีประสพการณ์ หรือ พอมีความรู้บ้างค่ะ

ขอบคุณค่ะ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 29 มกราคม 2010
  2. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ซื้อรถติดไฟแนนซ์น่าจะมี2แบบ โอนสิทธิ์ หรือว่าจะเอาเงินทั้งหมดไปเคลียร์แล้วเอาเล่มมาจัดใหม่ก้อได้คับ แนะนำให้ลองติดต่อกลับไฟแนนซ์นั้นๆน่าจะโอเคคับ ส่วนใหญ่เอกสาร ก้อมี
    1ชุดปิดบ/ช
    เจ้าของเดิมเซ็นต์ แบบคำขอโอน เซ็นต์ตรงผู้รับโอน พร้อมหนังสือมอบอำนาจผู้ขายเซ็นต์ตรงผู้มอบอำนาจ เพื่อโอนจากชื่อ ไฟแนนซ์นั้นๆ เป็นชื่อเจ้าของเดิม
    2.โอนเข้าขื่อเจ้าของใหม่ ถ้าไม่ต้องการจัดต่อเลย
    ให้คนขายเซ็นต์ แบบคำขอโอน แต่เซ็นต์ตรงผู้โอน คนซื้อต่อ เซ็นต์ตรงผู้รับโอน และผู้ขายเซ็นต์ตรงผู้มอบอำนาจ
    ถ้าโอนสิทธิ์ลองติดต่อที่ไฟแนนซ์ดูคับ ผมไม่แน่ใจว่า จะมีหรือเปล่า หรืออาจจะมีเฉพาะบางที่คับ
    ปล. อย่าลืมทำสัญญาซื้อขายกันด้วยนะคับ เอาไว้เป็นหลักฐานให้ชัดเจนคับ

3. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
    เรื่อง แบบนี้ งานถนัด คุณ TankEK เลยครับ

ข้อมูลแน่นๆ

---------- Post added at 17:15:38 ---------- Previous post was at 17:15:21 ----------

เรื่อง แบบนี้ งานถนัด คุณ TankEK เลยครับ

ข้อมูลแน่นๆ

4. EK9625

EK9625 New Member Member

758
    86
    0
    แจ่มครับ

5. KaMmY~*

KaMmY~* New Member Member

557
    16
    0
    ตามพี่ Tank เรยครับ

ของผม จำไม่ได้ว่ามีอะไรบ้าง แต่ไปที่ไฟแนนซ์นั้นๆ แล้วก็บอกเค้าว่าปิดบัญชี แล้วโอน 2 ต่อ เค้าก็จะเอาเอกสารมาให้เราเซ้นๆๆๆๆ เสียค่าโอน 1xxx แล้วก็รอรับเล่มที่บ้าน 3-5 วัน

6. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    เเจ่มเลย ปาจำ อิอิ

7. Spider-Man

Spider-Man New Member Member

145
    1
    0
    เยี่ยมยอด

8. TankEk

6,091
    562
    0
    สมมติว่า หาแบบคำขอโอนกับมอบอำนาจไม่ได้ โหลดจากนี้ได้เลยคับ

http://www.truck.in.th/shop/catalog.php?idp=14

---------- Post added at 20:57:54 ---------- Previous post was at 20:57:38 ----------

สมมติว่า หาแบบคำขอโอนกับมอบอำนาจไม่ได้ โหลดจากนี้ได้เลยคับ

http://www.truck.in.th/shop/catalog.php?idp=14

9. terk

terk Active Member Member

151
    52
    28

พอมีให้กู้มั้ยครับ...อิอิ

:p:p:D:p:p

10. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    ยอดเยี่ยมเลยครับคุณแทงค์

11. Prince_ek

Prince_ek Active Member Member

323
    57
    28
    หมายความว่า เดินเรื่องโอนรถที่ไฟแนนท์นั้นๆ ได้เลยใช่ไหมค่ะ

12. TankEk

6,091
    562
    0
    มีคับ เพื่อน อิอิ:D แต่เงินแบงค์นะคับ ไม่ใช่เงินผม 55

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้