อยากได้ตำแหน่งฟิวส์ ไฟเพดานครับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย mangginoon, 7 กุมภาพันธ์ 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. mangginoon

mangginoon New Member Member

88
    1
    0
    พอดีฝาครอบมันหลุด เลยจับใส่ท่าใหนไม่รู้ มันดับไปเลย หลอดยังไม่ขาดเลย เปิด ฝาใต้พวงมาลัย มีป้ายกำกับชัดเจน แต่..มันเป็นภาษา ยี่ปุ่น อ่ะครับ ใครพอทราบตำแหน่ง หรือ รูป

ช่วยบอกทีครับ ว่าจะลองไล่ถอดทีหล่ะตัวก้กลัวใส่กลับไม่ถูก

ตัวกระบะครับ

2. sync713n

sync713n New Member Member

57
    0
    0
    ช่างที่ทำให้ผมเขาไล่เอาที่วัดไฟเสียบที่ละอัน อันไหนเสียก็ได้เปลี่ยนพอดีครับ

3. aek_aya

aek_aya New Member Member

142
    1
    0
    เอาคีมปากจิ้งจก ดึงฟิวส์มาดูทีละตัวก็ได้คับ ถ้าไม่ขาดก็ไส่กลับที่เดิมคับ

ไล่เอาแค่ฟิวส์ 10A ก่อนก็ได้คับ เพราะไฟเพดานเดิมๆเป็นฟิวส์ 10A คับ (แต่จำไม่ได้ว่าอยู่อันไหน คุ้นๆว่าจะเป็นแถวขวานะคับ)

แต่แค่ใส่ฝาครอบไฟ ไม่น่าทำให้ฟิวส์ขาดนะคับ ลองเช็คที่สวิทช์ก่อนก็ได้ ว่าหน้าสัมผัสสวิทช์มันถึงกันหรือเปล่านะคับ

4. mangginoon

88
    1
    0
    ขอบคุณครับ ที่คิดว่าฟิวส์น่าจะขาดเพราะ ผมเอาไขควงไปโดน ขั้วแล้วมันก็ดับไปเลย

เดี๋ยวพรุ่งนี้ ค่อยลุยกันต่อครับ อยากรู้หมายชัดๆ จะได้แก้ได้ถูกที่ครับ

5. mangginoon

88
    1
    0
    เรียบร้อยแล้วครับ อยู่ด้าน ขวา ตัวบนสุดครับ

เดิม 15 แอมป์ พอดีมีแต่ 20 เลย จับใส่ไปเลย ใช้ได้ปกติครับ

ขอบคุณอีกครั้งครับ

6. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    ดีใจด้วยเด้อ

7. aek_aya

aek_aya New Member Member

142
    1
    0
    :p
    ผิดเป้าไปหน่อยคับที่บอก 10A

แต่ยังดีที่ข้างขวายังถูกคับ

อย่างไรก็ยินดีด้วยนะคับ:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้