@^_^@ เราจัดไปทำบุญกันมั้ยครับ @^_^@

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย โบตั๋น, 27 มกราคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    ผมเห็นห่างหายจากการทำบุญกันมานาน เลยอยากลองถามเพื่อน ๆ ดูครับว่า
    สมาชิกเรา ยังสนใจทำบุญกันอยู่ไหม อยากขับรถเป็นแถว ๆ เอาของไปให้เด็ก ๆ หรือเปล่า
    ไม่ได้จะจัดนะครับ แค่ลองถามดู เผื่อมีคนสนใจเยอะ ๆ จะได้ลองแจ้งพวกพี่ ๆ อีกที

ส่วนตัวผมอยากไป อยากไปแบบค้างคืนด้วย คงจะน่าสนุก
    ขับรถกันไปเป็นแถว ๆ ตอนเย็นมีปาร์ตี้เล็ก ๆ ข้างที่จอดรถ ก็น่าจะแหล่มดี
    แต่ที่ผ่านมา สมาชิกเราอาจไม่ค่อยสะดวก ไหนอีกจะเรื่องค่าใช้จ่าย ที่ไม่ค่อยดีกันทั้งหมด
    จึงไม่ค่อยมีกิจกรรมใหญ่ ๆ เกิดขึ้น ซึ่งหากอยากเสียค่าใช้จ่ายน้อย ต้องไปกันเยอะ ๆ ครับ

ถามดู เผื่อมีคนสนใจ เพราะผมอยากไป

2. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0
    มันเป็นความคิดที่ดีนะ แล้วก้อเชื่อว่าหลายคนก้อคิดแบบนี้

คำำถามก้อคือ ใครล่ะ จะเป็นคนเริ่ม ใครล่ะจะเป็นตัวตั้งตัวตี

ให้เกิดงานแบบนี้ขึ้นมา เหนื่อยนะถ้า เริ่มทำแล้ว แต่ไม่มีคนไป

แต่ถ้า เอาแค่ไปกัน ไม่กี่คันไม่ต้องถึงขนาดไปเลี้ยงอาหารกลางวัน

เด็กที่ต่างจ.ว ( แบบที่ไปกับAET ) เช่นไปกัน 5-6 คัน ก้อเป็นไปได้

แค่ไปทำบุญที่ต่างๆ ขับรถเที่ยวแบบหมู่คณะ แว๊ะกินอะไรๆ

ตามข้างทาง อันนี้ก้อพอจะเป็นไปได้ว่ะ :D:D:D:D

3. Athens Nismo

Athens Nismo New Member Member

1,128
    181
    0
    กิจกรรมดีน่าสนสนใจครับ.,

4. god army

god army Legend (R.I.P.)

3,198
    77
    0
    ดีครับ ถ้าจัดงานดีๆ คนมาน้อย คนจัด " เหนื่อย" ครับ เห็นด้วยกับคุณติ่งครับ

5. art-HB12

art-HB12 New Member Member

535
    10
    0
    ..!

เห็นด้วยตามนั้นครับ

6. god army

3,198
    77
    0
    จัดอ่ะดีครับ มาเเค่ไหนไปเเค่นั้น อิ่มจังๆ 555 ไปด้วยนะ

7. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    ขอบคุณนะครับ

เอาแค่ไปกันมั้ยล่ะครับ ถ้างั้น เน้นแค่เอาของไปมอบให้ก็พอ เช้า-เย็น ก็ได้ครับ
    อย่าง AET ที่ได้ไปมา คลับเค้ามีทีม และแบ่งงานกันดีมาก ๆ ซึ่งคลับเรายังไม่ได้ขนาดนั้น
    พวกตัวตั้ง ตัวตี ตัวตบ ริเบอร์โร่ ก็หน้าเดิม ๆ เห็นกับจนรู้ขนาดหมดแล้ว
    แต่ถ้าไม่มีใครเริ่มมันก็ไม่มีทีม ทีมงานนี่แหละที่เป็นสิ่งสำคัญ

ตอนนี้เอาเป็นว่า ใครอยากไป ส่งเสียงหน่อยละกันครับ

ปล. แค่อยากไปก็ส่งเสียงได้แล้ว เอาจริง ติดธุระ ไม่ต้องไปก็ได้ บ้านไม่บึ้ม
    :D:D:D

8. sunnyonly069

sunnyonly069 Well-Known Member Member

3,964
    651
    113
    เห็นด้วยกับความคิดนี้ครับ แต่คนที่พร้อมจะไปค้างคืนก็เห็นด้วยกับพี่ติ่ง ไปเช้าเย็นกลับ ลองก่อนครับใกล้ ๆ ยุดยา หรือว่าแถวสุพรรณก็ได้

9. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    ลองเสนอมาดูสิ :D

10. golf_zahh

golf_zahh New Member Member

1,815
    498
    0
    บ้านเด็กพิการซ้ำซ้อนมั้ยคับ รามอินทราลองใกล้ๆก่อน

11. SR-FA-DAM

8,331
    913
    0
    ลองดู ใกล้ๆ ไม่ต้องค้าง ชวนใครได้เอาแค่นั้นไม่ต้อง

มีโหวต เหวิด เสียเวลา ใครใคร่ไป ไป เอาแบบนี้ก่อน

คิดซะว่า ไปเที่ยว เจอหน้าเพื่อนฝูง แล้วได้บุญเป็นของแถม

ลองเสนอวันมาเลย แต่ต้องดูดีๆนะ เดือนหน้า มีมิตติ้งใหญ่

พอเสาร์2 มีแรลลี่ อีก ไหนจะเดือนนี้ 30 มีคลอง5 อีก ต้องดูว่า

คนส่วนใหญ่ จะพร้อมช่วงไหน แล้วค่อยมาหาสถานที่อีกที

12. god army

3,198
    77
    0
    ไปด้วยๆๆ

13. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0
    ไปเที่ยวกันก้อได้เจอวัดที่ไหนก้อแวะทำบุญ

แถวบางแสน อะไรพวกเนี่ยก้อได้ ไม่ไกลมาก
    :)

14. โบตั๋น

4,842
    815
    113
    เอาที่ไหนดีครับ

ถ้าไปกัน เด๋วผมมีเกมส์ให้เล่น ชิงของรางวัลด้วยเอ้า

15. god army

3,198
    77
    0
    บางเเสนครับ ไม่ไกล กรุงเทพมาก บรรยากาศ มีที่จอดรถสวยๆถ่ายรูป+นั่งกินกัน
    บางเเสน หนึ่งเสียงเลย ไหนๆก็ไหนๆเเล้ว ถ้างั้นน่าลองไปพร้อมวันมิ้ตติ้งเลยนะครับเปลี่ยนจากอู่คุณติ่ง ออกเช้ากันหน่อย ทำบุญเสร็จ นั่งดื่ม-กิน+ถ่ายรูปสวยๆ บางเเสนใกล้นิดเดียวเอง .... มาเเค่ไหน ไปเเค่นั้นครับ ไม่เหนื่อย ใครไม่ไปรอชมรูปทางบอรด์เอาได้อารมณ์ เหมือนกัน

16. jojo9

jojo9 New Member Member

3,936
    656
    0
    อยากไปแต่ช่วงนี้งานเยอะซะเห้อๆ...

17. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    อ่า ชอบบางแสนน
    หาวัด แวะทำบุญกันก็ได้ :D

:D

18. Denn

9,716
    819
    113
    คร่าวหน้า ดีกว่า ครับ
    เพราะวันนั้น ตอนเช้าผมไปไม่ได้ 55
    :D

19. Pao 4E11

Pao 4E11 Well-Known Member Member

1,418
    131
    63
    น่าสนใจคับพี่ เเต่ก็กลัวจะไม่มีเวลาไปด้วย

20. sunnyonly069

sunnyonly069 Well-Known Member Member

3,964
    651
    113
    แหล่มคร๊าบบบบ แต่ว่ามิตติ้งก็คงต้องยืนพื้นตามโหวตไปคร๊าบบ ส่วนเรื่องทริปขับรถท่องเที่ยวทำบุญ เรามาหาวันเหมาะ ๆ กันอีกทีตามผู้ใหญ่เราด้านบนจะดีกว่าคร๊าบบบ เพราะว่ายังไงมิตติ้งสรุปไปแล้วด้วย

21. โบตั๋น

4,842
    815
    113
    บางแสนนี่ น่าสนนะครับ หาวัดแวะไหว้พระละกันครับ เน๊าะ
    ส่วนเรื่องกิจกรรม เดินเก็บขยะชายหาดซักรอบมั้ย จะได้ช่วยสังคม เอิ๊ก ๆ

22. BumpBy

BumpBy Well-Known Member VIP

4,054
    807
    113
    ขอดูคิว ไม่กล้ารับปากคับ...:D

23. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    ไปไหนก็ไป

24. De@thNotez

De@thNotez New Member Member

1,017
    69
    0
    ไหว้พระอยุธยา มั้ยล่ะครับ

25. โบตั๋น

4,842
    815
    113
    อ่า มี 2 เสียง รึเปล่า

บางแสน กะยุดยา

เลือกสถานที่ก่อน เด๋วค่อยโหวตวันครับ

26. art-HB12

art-HB12 New Member Member

535
    10
    0
    ..!

บางแสนก้อดีเหมือนกันครับ (วัดแสนสุข) มีแดนนรก แดนสวรรค์ ทำบุญ ปล่อยนก ปล่อยปลา
    วัดสวยดีนะครับอยู่ใกล้ๆชายหาดบางแสน ผมเคยไปมา2ครั้งครับ

27. SR-FA-DAM

8,331
    913
    0
    :D:D:D:D

28. FIFTYFIFTY B12

FIFTYFIFTY B12 New Member Member

928
    224
    0
    *** ไปดิิ ชอบบบ ทำบุญ ****

29. BOAM...B12

BOAM...B12 New Member Moderator

5,057
    775
    0
    ว่างเจอกันครับ:D

30. NUIBU22

NUIBU22 New Member Member

304
    49
    0
    ส่วนตัวผมเองนะครับ ก็กำลังทำโครงการเล็กๆขึ้นมา ไม่ไกล้ไม่ไกล ที่ อ.บางคล้า จ.ฉะเชิงเทรา
    เอาของไปแจกให้กับเด็กๆครับ ตอนนี้ก้รอหนังสือจากทางโรงเรียนอยู่
    ชื่อ โรงเรียนวัดทางข้ามน้อย ส่วนวันเวลายังไม่ได้กำหนด ถ้าได้หนังสือมาแล้วคงมีกำหนด
    ท่านใดสนใจร่วมกำบุญก็เชิญกันได้นะครับ
    รายละเอียดตามนี้นะครับ http://flash-mini.com/freeweb/index.php?user_id=nuibu220900

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 29 มกราคม 2010
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้