สอบถามพี่ๆเพื่อนๆที่ใช้ Mitsu Lancer a72 ไฟ L ครับ

การสนทนาใน 'Good Old Car' เริ่มโดย spawn, 31 มีนาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. spawn

spawn New Member Member

32
    0
    0
    คือว่าผมอยู่ตจว. แล้วบังเอิญผมไปเจอ Lancer รุ่นนี้มาครับ แต่เป็นทรง 3 ประตูครับ ซึ่งเจ้าของเค้าไม่ค่อยขับใช้งานแล้ว จอดทิ้งไว้
    เลยมีความคิดว่าจะปลุกมันขึ้นมาเป็น Retro Car เหมือนพี่ยุ่นเค้าครับ

สภาพรถโดยสรุปแล้วก็ต้องทำสี เครื่อง(ไม่แน่ใจเพราะไม่เจอเจ้าของรถจริงๆ สอบถามจากคนข้างบ้านเค้า) และก็ต้องหาอะไหล่ภายนอกบางชิ้นมาเปลี่ยน อะครับถึงจะดี เลยอยากรู้ว่าอะไหล่ พวกกันชนหน้า-หลัง ครอบไฟหน้า ขอบยาง โลโก้ของรุ่นนี้ ยังพอมีหวังที่จะหาได้มั๊ย ถ้ามันยังพอหาได้ผมจะได้ขอซื้อเค้ามาทำซะเลย

พี่ๆเพื่อนๆว่าราคาที่จะเสนอเจ้าของรถควรอยู่ที่เท่าไหร่ดีครับ เพราะผมกะว่าจะเสนอซัก 15000-20000
    มันสมนำสมเนื้อรึเปล่าครับ

รบกวนขอความคิดเห็นหน่อยนะครับ
    ขอบคุณครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 31 มีนาคม 2007
  2. LBGT

LBGT New Member Member

3,305
    20
    0
  3. zushi

zushi Member Member

55
    0
    6
    A72 & KE10

ครอบไฟหน้า 700/คู่ ขอบยางไม่ทราบ โลโก้ตัวละ 600./ชิ้น
    กันชนหน้า-หลัง 6000/ชิ้น เป็นของใหม่ทั้งหมด
    ราคาที่บอกเป็นราคาโดยประมาณ ผมก็อยู่ ต.จ.ว. เหมือนกันคับ:sad:

4. spawn za....

spawn za.... Guest

0
    0
    0
    งั้นแสดงว่ามันมีอะไหล่ใช่มั๊ยครับ
    คุณ Zushi พอจะช่วยหาให้ได้ใช่มั๊ยครับ

แล้วราคาที่ผมว่านี่เหมาะสมมั๊ยอะครับ

เออ แล้วผมขอถามคุณ Zushi อีกนิดครับ ว่าการโอน ค่าทะเบียน ของรถเก่านี้มันเท่าไหร่อะครับ หรือว่าขั้นตอนกระบวนการของขนส่งต้องทำอะไรบ้าง กับการขอซื้อรถเก่าๆอะครับ

5. zushi

zushi Member Member

55
    0
    6
    A72

ค่าโอนดูที่ราคาของรถที่เราซื้อมาคับอันนี้ต้องให้ขนส่งตีราคารถให้อีกที่คับ
    หลักฐานก็มีสำเนาทะเบียนบ้านและบัตรประชาชนของเจ้าของรถและผู้ซื้อรถคับ
    ส่วนค่าภาษีก็ประมาณ 600-700 คับ ถ้าขาดหลายปีก็มากหน่อย
    ส่วนอะไหล่ต่างๆต้องโทรเช็คอีกทีคับ:sad:

6. spawn

spawn New Member Member

32
    0
    0
    ขอบคุณ คุณ Zushi มากๆ ครับ งานนี้ถ้าได้เจ้าคันนี้มา คงต้องให้คุณคอยช่วยเหลือแน่ๆ

วันนี้ไปบ้านเจ้าของรถแล้วแต่ไม่อยู่ ถามป้าข้างบ้าน แกบอกว่าเจ้าของกำลังจะขายคันนี้แล้ว
    แอบดูใบพรบ.+ทะเบียนติดกระจกหน้ารถ ขาดไปเมื่อ 23 ม.ค.50 แอบดีใจ แสดงว่ามันยังวิ่งได้อยู่

ถ้าราคา O.K.นี่เสร็จแน่ๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้