เหตุเกิดเพราะไปคลองถม

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย R2D2, 17 มกราคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. R2D2

R2D2 Well-Known Member VIP

1,212
    237
    63
    วันนี้เบื่อ ๆ เลยกะไปเดินคลองถม ว่าแล้วก็เดินทางไปถึงเที่ยง ๆ ผมจอดรถบนที่จอดรถด้านเวิ้งฯ

กว่าจะเดินเล่นดูของ ซื้อของเสร็จ ก็บ่ายสองกว่า ๆ กลับมาที่รถ กรรม ! โลโก้ที่กระจังหน้าผม

(เดิมสนิท) หายครับพี่น้อง เมื่อเช้าเดินเช็ดรถอยู่ยังเห็นกันอยู่เลย ออกจากบ้านมาก็มุ่งหน้ามาที่นี่ที่เดียว

ของเดิมยังจะขโมยอีกเหรอครับเนี่ย ถ้าโลโก้แดง ผมจะไม่แปลกใจเลยนะเนี่ย

รบกวนท่านใดที่มีโลโก้เดิม ตามในภาพที่ไม่ได้ใช้ เพราะเปลี่ยนกระจังหน้า หรือเปลี่ยนเป็นโลโก้แดง

ไปแล้วจะขาย หรือท่านใดทราบว่าที่ใดมีจำหน่าย ติดต่อผมได้ตามเบอร์ที่ลายเซ็นต์ได้เลยนะครับ

ขอบคุณล่วงหน้าเลย (เพราะผมลงไปเดินหาซื้อทันที ที่คลองถมแล้ว ไม่มีเลย มีแต่โลโก้แดง)

เรื่องของเรื่อง รถพี่สาวผมด้วย ไม่ได้เอารถตัวเองไป เซ็งเป็ด

ขออภัยเจ้าของภาพด้วยนะครับ ยืมรูปมาลง

ek_standard ถูกใจสิ่งนี้
  2. โลโก้เเบบนี้ลองไปหาในเวฟ www.civicfdthailand.com ผมเห็นมีขายในห้องซื้อขายครับ

R2D2 ถูกใจสิ่งนี้
  3. phoenixtoon

phoenixtoon New Member Member

179
    8
    0
    ผมไม่รู้นะอาจจะหลุดตอนวิ่งไป

หรือไม่ก้อซวยโดนขโมย

ถ้าโดนขโมยก้อปล่อยๆไปเหอะเด๊ยวมันก้อได้รับกรรมคับบบ

ของรักของหวงมันคงจะหายไปในเรววัน..

---------- Post added at 22:01:18 ---------- Previous post was at 22:00:55 ----------

ผมไม่รู้นะอาจจะหลุดตอนวิ่งไป

หรือไม่ก้อซวยโดนขโมย

ถ้าโดนขโมยก้อปล่อยๆไปเหอะเด๊ยวมันก้อได้รับกรรมคับบบ

ของรักของหวงมันคงจะหายไปในเรววัน..

4. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    ช่างมันไปเถอะครับ ไม่รู้จะพูดยังไง ถือซะว่ายังแค่นิดหน่อย

5. Hally_YoKuBo FuGo

Hally_YoKuBo FuGo New Member Privilege

4,243
    59
    0
    ผมเคยไปจอดแล้วก้านปัดน้ำฝนหายอ่า

6. ต้นกล้า

ต้นกล้า New Member Moderator VIP

591
    27
    0
    ไม่มีทางครับ ที่จะวิ่งอยู่แล้วหลุด

เพราะมีตัวล็อคอยู่ด้นใน 2 ตัว

เอามืองัดเปล่าๆ ยังยากเลยครับ

นอกจากจะงัดให้ขามันหัก

---------- Post added at 22:43:41 ---------- Previous post was at 22:43:25 ----------

ไม่มีทางครับ ที่จะวิ่งอยู่แล้วหลุด

เพราะมีตัวล็อคอยู่ด้นใน 2 ตัว

เอามืองัดเปล่าๆ ยังยากเลยครับ

นอกจากจะงัดให้ขามันหัก

7. Art_Newstep

Art_Newstep New Member VIP

239
    3
    0
    ก็ ยัง จะ เอา อีก เนอะ คน เรา..สุด จิง

R2D2 ถูกใจสิ่งนี้
  8. man200sx

man200sx New Member Moderator VIP

506
    56
    0
    เคยเจอคล้ายๆ กันแต่นานมาแล้ว สมัยสติกเกอร์ Autometer หายาก จะมีเฉพาะพวกที่ซื้อเกจ์ Autometer มาใส่เท่านั้น จอดรถทิ้งไว้กลับมา สติกเกอร์ฉีกเลย สงสัยอยากได้เลยลอกโดยที่ไม่ได้รู้เลยว่ามันไม่มีทางเหมือนเดิม งานนี้คนเอาไป จะเอาไปทำไรเนี่ยเพราะขามันคงหักไปแล้ว .... ขอแสดงความเสียใจต่อเจ้าของรถด้วยนะครับ ถือว่า ทำบุญทำทานให้ผู้อดอยากหละกันครับ

9. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    เอามันกันทุกอย่างเลย

10. ดิ้ล Daytona

ดิ้ล Daytona New Member VIP

4,806
    129
    0
    เจอแบบนี้เซงแทนเลยคราบ

11. MOOZAA

MOOZAA Member VIP

418
    15
    18
    เซงแทนครับพี่ ส่วนเรื่องโลโก้ ถ้ามีเดี๋ยวเหมือนเดิม อิอิ

12. Tum WINGS

Tum WINGS New Member VIP

331
    13
    0
    กระดาก มั่งมั้ย ไอ้คนเอาเนี่ย

กรณีคล้ายๆของผมเลยครับ หุหุ

เหี้ยจริงๆ ของเดิมแมร่งยังเอา

13. เอวี่^เรซซิ่ง

เอวี่^เรซซิ่ง New Member Moderator Lady Member

2,620
    79
    0
    จอดคลองถม วรจักร หรือจะเปนวัดตรงข้ามตลาด ก้อน่ากัว ทั้งกลางวันกลางคืนเลย
    งัดของ ขโมยของจากรถคนอื่นมา บางทีก้อเอามาวางขาย เหอะๆ

พวกนี้เลวมาก มือบอน หน้าตัดมือทิ้งจิงๆ

14. vr46

vr46 New Member Member

42
    0
    0
    เห็นใจนะครับ

15. R2D2

R2D2 Well-Known Member VIP

1,212
    237
    63

ขอบคุณไว้ล่วงหน้าเลยครับหมู นับถือน้ำใจจริง ๆ และก็ขอบคุณทุกท่านเลยนะครับ ยังไงถ้าท่านใดพอทราบว่ามีใครจะขาย รบกวนแจ้งได้เลยนะครับ

16. kaijin

kaijin New Member Member

234
    4
    0
    วันหลังมาเดินคลองถมจอดโรงพยาบาลกลางเลย สบายใจดี ผมทำงานอยู่ ^_^ บอกมาหาเพื่อนทำงานอยู่ IT ชั้น 18

17. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,717
    819
    113
    จอดรถกันที ความสบายใจแทบไม่มี ถ้าแปลกที่แปลกทาง:(

18. cefiro-man

cefiro-man Member Member

561
    5
    18
  19. FIFTYFIFTY AC-M92

FIFTYFIFTY AC-M92 New Member VIP

1,790
    29
    0
    // ป๋มไปคลองถม..นั่งรถเมล์ไปอย่างเดียวครับ ขึ้นที่จอดรถก็ลำบาก หาที่จอดก็ยาก พอจอดได้แล้ว ต้องเจอขโมยของประจำครับ //

20. MasTer Of JOLT SPORT.

MasTer Of JOLT SPORT. New Member Member

1,640
    38
    0
    คลองถมนี่เพื่อนก็เคยโดนครับ
    จุ๊บล้อหายเรียบ ทั้งๆที่พึ่งเช็คลมที่ปั้มก่อนไป

21. prototype01

prototype01 Active Member Privilege

800
    47
    28
    ดีนะที่ผมโดนแค่จุ๊บ สแตนเลส แม่มเอาไปทั้ง 4 ล้อเลย

22. feelgood

feelgood Well-Known Member Privilege

1,874
    69
    48
    เบิกห้างน่าจะมีนะครับ แต่ราคาคงต้องทำใจ หรือไม่อีกทีรอตอนดึกๆไปเดินตลาดมืดแถวโรงพยาบาลกลาง เผลออาจเจอของตัวเองวางขายอยู่นะ :cry: :D

23. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    สงสัยถ้าจะไปต้องนั่งรถร่วมไปแล้วครับ ปลอดภัย

24. OOF-R110

OOF-R110 New Member Member

261
    4
    0
    ของเดิมๆมันยังจะเอาอีก

25. CaSaNoVa

CaSaNoVa New Member VIP

334
    7
    0
    ศูนย์รวมดงโจร ไม่จำเป็นไม่ควรเอารถไปนะครับ

26. Tao_96

Tao_96 New Member VIP

1,297
    79
    0
    เหอ เหอ เดินกลับไปอีกทีอาจจะเจอของเราตั้งขายอยู่ก็ได้ครับ...

27. markruk

markruk New Member VIP

1,028
    52
    0
    เบื่อจริงๆเลยแถวนั้นดงโจรครับ เอาแม่งทุกอย่าง

28. Robin

Robin New Member Ads

1,612
    45
    0
    คนสมัยนี้มันเอาทุกอย่างจิงๆ ไม่ว่าจะของเดิม ของแต่ง

29. P-Chan

P-Chan Member VIP

133
    1
    18
    เดี๋ยวนี้ขโมยกันทุกอย่าง

กระถางต้นไม้กระถางละยี่สิบหน้าบ้านผมมันยังเอา

เฮ้อ เห็นใจครับ

30. P-Chan

P-Chan Member VIP

133
    1
    18
    เดี๋ยวนี้ขโมยกันทุกอย่าง

กระถางต้นไม้กระถางละยี่สิบหน้าบ้านผมมันยังเอา

เฮ้อ เห็นใจครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้