จาก อดีต สู่ ปัจจุบัน...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย god army, 27 มกราคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. god army

god army Legend (R.I.P.)

3,198
    77
    0
    กระทู้นี้อยากตั้งขึ้นมา เชื่อว่า หลายๆคนมีความผูกพันธ์ กับรถที่คุณใช้อยู่ ไม่งั้นคงขายหรือเปลี่ยนมือไปเล่นคันอื่นกันเเล้ว อยากเเบ่งปันความทรงจำกันครับ ตั้งเเต่เริ่มรู้จัก รถคันเก่งของเรา จนถึงจับเเต่งสวย ทำหล่อ กันเรื่อยมา ดดยได้เเรงบัลดาลใจมากจาก กระทู้ คุณอุ้ยครับ ใครมีเรื่องราวดีๆมาเเบ่งกันชมในกระทู้นี้เลยครับ

2. abadahey

abadahey Active Member Moderator

2,753
    16
    38
    ดีดี ครับ ดันไปก่อน หุหุ

3. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    รถตั๋นนะพี่เป้ ซื้อมาตั้งแต่ป้ายแดง เป็นคันแรกจองบ้านเลย ใช้มา 3 คน พ่อ พี่ชาย แล้วก็ตั๋น
    ซื้อตอนตั๋นอยู่ ป.6 ในรูปก็ไอ้คนอ้วน ๆ อ่ะ วันแรกที่ซื้อมา ภูมิใจมากกกกกก
    สีเดิม ไม่เคยชน (เว้นหมา) ไม่เคยเคลม ไม่ค่อยให้ใครขับ เว้นคนที่ไว้ใจ

อันนี้หลังจากมีตติ้งครั้งแรก ได้สติ๊กเกอร์เลย เพราะเล่นในบอร์ดมานานแล้ว
    ใส่ท่ออันเดียว อันเล็ก ๆ แล้วยังเอียงด้วยนะ ตอนไปมีตติ้งครั้งแรก มีไอ้อ้วนคนนึง
    มันมองแปลก ๆ ด้วยล่ะ (ครั้งที่ 1ST ลิ้นแตก)

แรก ๆ ที่เข้าคลับครับ ต่างกะตอนนี้คนละเรื่อง (รถนะ เอิ๊ก ๆ)

อยู่ใน ST ไปซักพัก เริ่มเรียนรู้ข้อมูลครับ ตอนนั้นหลัก ๆ นอกจากพี่นิน พี่ตี๊
    ยังมีพี่หลุงกะพี่ขวัญ ที่คอยให้ข้อมูล B11 เสมอ
    รวมไปถึงพี่น้องคนอื่นด้วย ที่คอยตอบคำถามผม

ผมกลายเป็นคนบ้าของตรงรุ่น มาก แบบที่คนส่วนใหญ่ไม่ค่อยเป็น (รึเปล่า)
    อะไรที่เป็นของมัน แม้เงินไม่ค่อยมี ก็จะยอมยืมเงินแฟนเสมอ 555

ทุกคนมีนิยามคำว่าเทพไม่เหมือนกันครับ
    รถผมอาจไม่เทพในสายตาคนอื่น แต่สำหรับผม ไม่ต้องมีคำถามมาให้ ขาวผ่องก็คือคำตอบ และตัวตนของผมครับ

ผมรักขาวผ่องมาก และก็ไม่ใช่ผมคนเดียวด้วยครับ
    นี่คือหัว M ที่พี่ชายผมใช้ วันแรกที่ได้เจ้า เป็นต่อ มาอยู่ที่บ้านอีก 1 คัน

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 28 มกราคม 2010
  4. god army

3,198
    77
    0
    ประเดิม ด้วยผมเลยครับ
    เริ่มจาก SUNNY B14 ปี 99 อยู่ในมือผม 2 ปีกว่าครับ ด้วยเดิมทีซื้อรถคันนี้ เพื่อให้เเฟนขับไปทำงานง่ายๆ เดิมๆ ไม่เเต่งเติม เสริมหล่อใดๆทั้งสิ้น ครับเน้น ประหยัดขับง่าย.

เดิมสนิทครับ มีเเค่ล้อ 17 นิ้ว+โช๊คkoni+ibachเเค่นั้นจริงๆครับ
    หลังจากนั้น ขับมาได้ 1 ปีเกิดเรื่องเศร้า ก้มรับโทร เงยหน้ามาก็เป็นเเบบนี้ครับ

จำเป็นต้อง FACE OFF

**จากนั้น ยกชุดครับ ฝาโปรง ไฟหน้า กันชนลู เปลี่ยนล้อจากEMOTION CRเป็นSSR TYPEC เปลี่ยนปั้มเดิมต้นเหตุ จูบตูดในครั้งนี้ เป็นปั้ม S 14 ครับ ช่วงนั้นเริ่มกิเลสหนาครับเข้ามาดูSTทุกวัน เก็บข้อมูลต่างๆเยอะขึ้นเรื่อยๆ ตอนนั้นชอบที่สุดก็รถของคุณ โอ อ่ะครับสีน้ำเงิน กระจังหน้า AUTECH
    สวยๆๆ
    ***ช่วงนี้ เเอบไปติดเเก๊สมาเเระครับ น้ำมันเเพงมากๆๆไม่ไหวจะเติม โดนชุดเเก๊สไปสบายเฉิบใช้ยันทุกวันนี้เลย

หลังจากนั้น ทุกวันเรื่อยมาเข้ามาเเอบดู บอรด์ ทุกวัน วันละหลายๆรอบ เริ่มซึมซับ กระทู้ตาเเตก ที่นำมารถสวย+ของเเต่งหล่อ ของ คุณเด่นจากความตั้งใจที่จะไม่เเต่งอะไรก็อดไม่ได้ เสริมนี่นิด ไอ้โน่น หน่อย รื้อเข้า รื้อออก รายวันครับ

จาก อดีตจะกระทั่งปัจุบัน สนุกไปกันการทำรถครับ จากที่คิดไว้ว่ารถรุ่นนี้ไม่น่ามีของเเต่ง ที่ไหนได้ เพียบ!!!
    ประทับใจดีครับ ตั้งเเต่ใช้มายังไม่เคยเจอปัญหา จุกจิกเลย กวนใจอย่างเดียวคือเรื่อง เสริมหล่อนี่เเหล่ะครับ ตอนนี้ แฟนบอก ขับยากเเล้วอ่ะขายไปซื้อคันใหม่เหอะ ไม่ต้องเเต่ง คำตอบคือNO!!!อยากซื้อ ซื้อ คันใหม่เลย

ของผมหมดเเระ เอาของคนอื่นๆบ้างครับ

แก้ไขล่าสุด: 28 มกราคม 2010
  5. jojo9

jojo9 New Member Member

3,936
    656
    0
    ใครบอก มีกระจังลูด้วยนะ อิอิ...
    เดิมที่ญี่ปุ่น ใช่ป่าวคร๊าบคุณเป้... :D:D:D

6. art-HB12

art-HB12 New Member Member

535
    10
    0
    ..!

ดันๆไป จองพื้นที่ก่อนเดี๋ยวว่างมาสาวครับ

7. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    ปูเสื่อรอเลย ชอบ ๆ ๆ :D

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 28 มกราคม 2010
  8. sunnyonly069

sunnyonly069 Well-Known Member Member

3,964
    651
    113
    เอาด้วย ๆ :D:D:D:D:D

9. Athens Nismo

Athens Nismo New Member Member

1,128
    181
    0
    ต่อเลยพี่เป้ กำลังเพลิน.,

10. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0
    เค้าเรียก ความทรงจำที่ดี ที่เงินซื้อไม่ได้ :D:D:D:D

11. De@thNotez

De@thNotez New Member Member

1,017
    69
    0
    จองพื้นที่มั้งนะครับ ขอทำงานก่อน งานตรูมเลยวันนี้

12. chairza

chairza New Member Member

13
    0
    0
    รถผมคับเเซด เเรงไปหน่อยปะเก็นเเลบเเต่ยังไงก็รักมันคับ

13. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    ไม่จริงอ่ะ ทีทำๆกันนี่ เสียเงินทั้งนั้น

:D:D:D:
    D

14. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes: :D หึหึ

15. BumpBy

BumpBy Well-Known Member VIP

4,054
    807
    113
    นั่งรอชมด้วยคน...:D:D

16. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0

อย่างน้อย ก้อเสีย ไม่เยอะเท่ารุถยี่ห้ออื่น :D:D:D:D

17. madboy

madboy Active Member Privilege

2,808
    11
    38
    เสียตัวด้วยหรือป่าวครับพรี่ :D

18. 1ST

5,672
    583
    0
    อย่างพี่โต้งขนหน้าแข้งไม่เหลือ เอ้ย ไม่ร่วงง

:D:D:D

ไม่เท่าไรหรอกเน๊อะๆ

พรี่เอ จะพาผมไปเสียตัวเหรอ

:D :D :D

19. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :eek: อิอิ
    ตอนนี้ ขนอย่างอื่นเริ่มร่วงแล้น.............. ครับลุง first
    คริคริ..........

ของแบบนี้มันไม่เท่าไหร่หรอกครับ รับรอง ผมกล้าพูด.........
    เพราะมันเท่าไหร่จริงๆ มันแค่ทั้งหมดที่มี......... เอิ๊กกกกกๆๆๆ

หา.............. พรี่ A ติดอ่าง......... อีกแล้วเหรอ.....:D

20. new@nymph

new@nymph New Member Moderator

12,042
    38
    0
    .............................มาจองพื้นที่ด้วยดีก่า อิอิ......................

21. 1ST

5,672
    583
    0
    เท่าไรก็ไม่เสร็จซะที

จองฟรี ได้ที่ลม ครับพี่

22. DARUMASEXY

DARUMASEXY New Member Member

282
    3
    0
    สวยครับพี่เป้อยากไปถึงตรงนั้นมั่งจังตอนนี้ต้องเก็บที่มันพังๆไปก่อนสีร่อนหมดแล้ว
    ช่วงล่างก็ดังนับถือในความรักต่อรถของทุกคนเลยครับเยี่ยมจริงๆ

23. god army

3,198
    77
    0
    กำลังจะกลายเป็นอดีตอีกเเล้ว สภาพนี้......

24. abadahey

abadahey Active Member Moderator

2,753
    16
    38
    350Z หรอ พี่ หุหุ + DET อีก

25. โอะโอ๋

โอะโอ๋ New Member Member

1,418
    17
    0
    ทำอะไรอะท่าน.....อย่าบอกนะว่าจะ...

26. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
  27. Athens Nismo

Athens Nismo New Member Member

1,128
    181
    0
    พี่เป้ เสียดายสีอ่ะ พึ่งทำมาสียังไม่ทันแห้งดีเลย เปลี่ยนอีกแล้ว ใจโคตร ๆ .,

28. god army

3,198
    77
    0
    เปลี่ยนสี เเต่ไม่เปลี่ยนใจไปจาก sunny ครับ...จริงมั๊ย?? nancy fanclub

29. mtts. 38

mtts. 38 New Member Member

1,236
    12
    0
    แหล่มเกิน คุณเป้ลอกสีเก่ามาให้ผมได้มั้ยอะ

30. NHUM-YAI-JAI-DEE

NHUM-YAI-JAI-DEE Well-Known Member VIP Member

5,649
    852
    113
    จริง วัย รุ่น

จะ ทำ เมื่อไหร่บอก เน้อ

รอ ก่อน รอ ก่อน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้